แปะงานช่วงที่ผ่านมา...

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Kurenai Rara*
ติดต่อ:

แปะงานช่วงที่ผ่านมา...

โพสต์ โดย Kurenai Rara* »

หายไปแป๊บเดียว(?)สมาชิกเพิ่มขึ้นอีกแล้ว O////O
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ >////<
เราชื่อ แนน ค่ะ อายุก็ 20 นิดๆเอง :oops:

จริงๆตั้งกระทู้แกลอรี่ของตัวเองต่างหากไว้นะคะ แต่ตกไปนานละไม่กล้าขุด 555 =////=
เลยคิดว่ามาโพสงานเป็นกระทู้ๆไปเหมือนเดิมละกันค่ะ >w< v
ช่วงนี้ก็ส่วนใหญ่มีแต่งานวาดเล่น งานหลักไม่เดินเลย ฮา

ว่าแล้วก็แปะค่า ^0^ *

รูปภาพ

งานคอมมิกเรื่องใหม่ค่ะ... ซะเมื่อไหร่! 55555 :P
แค่งานวาดเล่นในห้องเรียนค่ะ (คาบนั้นยากเกินตามไม่ทันเลยหนีความจริงซะเลย ฮา) < เด็กดีไม่ควรเอาเป็นตัวอย่าง :oops:
พอเสร็จก็เลยเอามาแปะโลโก้ ใส่คำโปรยไปอย่างนั้น 55

รูปภาพ

วาดหนีความจริงก่อนลงมืออ่านหนังสือสอบไฟนอล... (ทำไมมีแต่งานวาดช่วงที่ไม่ควรวาดนะ =w=)

รูปภาพ

วาดตอนช่วงหยุดอ่านหนังสือสอบค่ะ (อะเกนนนน 55)
ตอนนั้นโฟโต้ช็อปรวนเลยได้แต่พ่นสเปรย์ใน Paint แต่งภาพเอา 55 เซฟเสร็จภาพเน่าอีก "orz
เป็นแฟนอาร์ตคอมมิกเรื่องรักใสๆกับนายตัวแสบ ของบงกชนี่แหละค่ะ >////<
วาดไปก็ร้องเพลง "ฉันคิดถึงเธอ" ของพี่ปั๊บ โปเตโต้ไปด้วย ได้อารมณ์มากเลยค่ะ >w< b
"ฉันคิดถึงคืนวันเก่าๆ ที่เรามองตาทีเราชิดใกล้..." >//M//<

รูปภาพ

งานนี้ยังไม่เสร็จค่ะ เป็นงานสเก็ตช์ปกนิยายที่สอบไม่ผ่าน 555 TTwTT
แต่ไหนๆก็ร่างมาแล้ว จะทิ้งไปก็เสียดาย แหะๆ
ว่าจะแก้แขนขาผู้ชายที่ยังแปลกๆ แล้วก็ตัดเส้นลงสีมาแปะอีกทีค่ะ >M< v

ติชมตามสะดวกเช่นเคยค่าาา :oops:
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

ภาพประจำตัวสมาชิก
SaltMango

Re: แปะงานช่วงที่ผ่านมา...

โพสต์ โดย SaltMango »

สวยๆ ทุกรูปเลยค่ะ
รูปแรกงามถูกใจมากๆ
จริงๆ ก็เอาขึ้นปกได้เลยนะ 555+

urii

โพสต์ โดย urii »

อะโห...สวยจัง ดูโปรแล้ว....
พี่เห็นนะได้รางวัลก้าวแรกใช่ไหม เจ๋งอ่ะ
อิอิ ถือวิสาสะไปดูงานน้องที่เฟซบุ๊คมาแล้ว อย่างแจ่มเลยค่ะ ผลงานเยอะเเยะเลย

พี่เองก็เพิ่งเข้ามาใหม่เดือนเดียวเอง ก่อนหน้านี้เปื่อยๆไปเป็นปีเลย แต่เข้ามาดูเรื่อยๆนะ
พอมาใหม่แล้ว งง เหมือนกัน หายไปไหนกันหมดนะ

..

แต่แปลกเนอะ จู่ๆก็เข้ามากันเด็กเก่าก็เริ่มเข้ามา สงสัยต้องดูดวงว่ามันช่วงอะไร อิอิ
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

เรื่องนี้จำได้ชื่อเรื่อง กินแล้วไม่จ่าย 555+

น้องแนนวาดเพียวลงอย่างเห็นได้ชัดเลยนะ

แต่เอ ผู้ชายคนนั้น ช่วงล่างมันเล็กๆ ไปรึผมตาไม่ดี(พอดีช่วงหลังตาผมมีปัญหาภาพซ้อนครับ)
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

๕๕๕ หลอกกันได้

ภาพแรกเคยเห็นใน blog หรือ facebook ของน้องไม่แน่ใจ นึกว่าใช่เรื่องใหม่จริงๆ ซะอีก

ภาพสวยทุกภาพ แต่โดยส่วนตัวชอบภาพที่ 3 มากสุดนะ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

มืออาชีพอีกคนกลับมาแล้ว เอิ๊กๆ

ยินดีต้อนรับกลับคับ
รูปภาพ

quose

โพสต์ โดย quose »

หวานมาเลย ฮิฮิ
อยากรู้ว่าตัดเส้นเส้นผมยังไงอะครับ
แบบว่าละเอียดมาก สวยมาก >[]<
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

JackTheRipPer เขียน:มืออาชีพอีกคนกลับมาแล้ว เอิ๊กๆ

ยินดีต้อนรับกลับคับ
เช่นกันครับบบ >{}<\
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

fung0001

โพสต์ โดย fung0001 »

โว้ว พี่ที่วาดเรื่อง "มรณาวาระ" นั่นเอง :D

ชื่นชมพี่แนนมานานละค่ะ :oops: (เราปริ้นเอา HOW TO ที่พี่แนนทำออกมา 2 อัน มีประโยชน์มากมายค่ะ)

ยินดีต้อนรับกลับนะคะ :D
วาดรูปน่ะ มันฝึกกันที่ความชอบ ความขยัน ความมุ่งมั่น และความอดทน

สู้ๆนะขอรับทุกท่าน~!

Yoziila~*
ติดต่อ:

ชื่อดังจริงๆ
http://www.facebook.com/Narinraks

ติดต่อ:

Yoziila~* > ว่าจะไปแก้ผู้ชายก่อนตัดเส้นนี่แหละค่า >w< \

JackTheRipPer > ยังไม่มืออาชีพหรอกค่า :oops: งานเป็นชิ้นเป็นอันก็ยังไม่มี
แล้วก็ยังหาตัวเองไม่เจอในหลายๆเรื่องอยู่เลยค่ะ แหะๆ

quose > ใช้ปากกาพิกม่าซากุระเบอร์ 005 ตัดค่ะ ตอนสเก็ตช์ก็วาดทับไปมายุ่งๆก่อน
พอตัดเส้นก็เลือเอาว่าจะตัดเส้นไหนบ้างค่ะ ก็เลือกตัดให้ดูเหลื่อมๆไม่เท่ากัน
แล้วก็ตัดผมชั้นนนอกสุดก่อน แล้วไล่ไปชั้นในเรื่อยๆ ถ้าตัดเส้นยาวมมากๆก็ต้องฝึกมือให้นิ่งๆไว้แล้วลากตวัดเร็วๆอ่าค่า :oops:

fung0001 > อุ้ย เขินจังค่ะ แหะ :oops: ดัใจที่เป็นประโยชน์นะค้า จะว่าไปช่วงนี้ไม่ค่อยได้ทำฮาวทูเลยเนอะ 55 ไว้จะทำมาอีกค่า >w< \

Yoziila~* (รอบ 2) > เง้อ เรียกเบาๆจิค้าาา >////< (แป้ก 555)
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

Yoziila~*
ติดต่อ:

ยังฮาได้อีก

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

เขาหาอ่านกันที่ไหนล่ะเนี่ย บ้านนอกครับ เอ้าก็ผมเป็นคนสุรินทร์ ยิ้ธรรมดาทีไน (เพลงคนสุรินทร์เหลา)
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

ติดต่อ:

หาอ่านหมายถึงเรื่องไหนอ่าคะ O.O?
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

ผมไปตระเวนตามร้านหนังสือ ไม่มีขายเลย เซ็งมาก มีแต่เป็นเล่มๆ ของเรื่องนั้นๆ ไม่มี พีช เลย

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”