แปะงานช่วงที่ผ่านมา...

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

Re: แปะงานช่วงที่ผ่านมา...

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

0.05 ทได้ขนาดนี้เลยรึ เดี๋ยวต้องไปหามามั่ง

ขอถามหน่อยได้ไหมคับ 0.05 พิกม่า กับ G-pen ต่างกันไหมคับ ~
รูปภาพ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

Yoziila~* เขียน:ผมไปตระเวนตามร้านหนังสือ ไม่มีขายเลย เซ็งมาก มีแต่เป็นเล่มๆ ของเรื่องนั้นๆ ไม่มี พีช เลย
ผมสงสัยจะยิ่งกว่านะ รูปภาพ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

Kurenai Rara*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kurenai Rara* »

ไม่เคยใช้ G-Pen เหมือนกันค่ะ แต่เท่าที่รู้มาคือจะให้เส้นที่บางและหนากว่า 0.05 ได้ในด้ามเดียวค่ะ
บางสุดรู้สึกจะได้ที่ 0.03 มั้งค่ะ แล้วก็หนาขึ้นได้ตามน้ำหนักมือค่ะ
แต่พิกม่าจะไม่มีน้ำหนักเลยค่ะ เส้นจะความหนาเท่ากันหมด ถ้าอยากให้ภาพมีน้ำหนักต้องมาซ้ำเส้นเอาเองค่า

เรื่องนิตยสารพีชนี่ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกันค่ะ ฮา "orz
จะออกวันที่ 5 กับ 20 ของทุกเดือนนะคะ ยังไงถ้าไปดูตามร้านหนังสือช่วงนั้นอาจจะมีโอกาสเจอมากขึ้นนะคะ
จริงๆอยากซื้อเล่มที่ตัวเองได้ลงมาเก็บไว้เพิ่มอีกเหมือนกันค่ะ ให้ที่นู่นนี่ตอนนี้เหลือเล่มเดียวกะตัวแล้ว... TT^TT
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ขอบคุณคับ ~
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

Kurenai Rara* เขียน:ไม่เคยใช้ G-Pen เหมือนกันค่ะ แต่เท่าที่รู้มาคือจะให้เส้นที่บางและหนากว่า 0.05 ได้ในด้ามเดียวค่ะ
บางสุดรู้สึกจะได้ที่ 0.03 มั้งค่ะ แล้วก็หนาขึ้นได้ตามน้ำหนักมือค่ะ
แต่พิกม่าจะไม่มีน้ำหนักเลยค่ะ เส้นจะความหนาเท่ากันหมด ถ้าอยากให้ภาพมีน้ำหนักต้องมาซ้ำเส้นเอาเองค่า

เรื่องนิตยสารพีชนี่ไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกันค่ะ ฮา "orz
จะออกวันที่ 5 กับ 20 ของทุกเดือนนะคะ ยังไงถ้าไปดูตามร้านหนังสือช่วงนั้นอาจจะมีโอกาสเจอมากขึ้นนะคะ
จริงๆอยากซื้อเล่มที่ตัวเองได้ลงมาเก็บไว้เพิ่มอีกเหมือนกันค่ะ ให้ที่นู่นนี่ตอนนี้เหลือเล่มเดียวกะตัวแล้ว... TT^TT

มาบ่อยๆ นะน้องแนน ลุงมีคำถามเต็มหัวเลย
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”