Fan art S4 ครับ+ลองสกรีนโทนด้วย

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Yoziila~*
ติดต่อ:

Fan art S4 ครับ+ลองสกรีนโทนด้วย

โพสต์ โดย Yoziila~* »

นานๆ ได้ลงมือวาดที ถือทั้งวันอ่ะดินสอ แต่ไม่เคยวาดอะไรได้สักที

ได้ Feel ปุ๊บ รีบวาดปั๊บเลย ไม่งั้นอดอีก ไม่รู้เป็นอะไร ไม่มีอารมณ์วาดอะไรไม่ได้จริงๆ

ลองลงสกรีนโทนครับ ติชมกันตามสะดวกครับ

เชิญชม..

รูปภาพ

พอทำภาพเสร็จปั๊บ ร้องอ้าว เงาตูหายไปไหนฟะ 555+

กระดาษไม่พอตอนวาดขาขวาด้วย แหว่งเลย

มาจากเกมนะครับภาพนี้ ชื่อภาษาไทยคือ สงครามเด็กแนว แปลกดีเนอะว่ามั้ย เห็นเค้าเรียกกันแบบนี้อ่ะนะ :D
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ภาพประจำตัวสมาชิก
miyabii

Re: Fan art S4 ครับ+ลองสกรีนโทนด้วย

โพสต์ โดย miyabii »

เคยมีปัญหาอย่างนี้เหมือนกัน ก็เลยเอากระดาษมาต่อแม่_ซะเรย
แต่แบบนี้ก็สวยแล้วอ่ะ ไม่มีขาซ้ายก็ดูขาขวาแทนแล้วกันน่อ ...ฮา...
:shock:

JackTheRipPer

Re: Fan art S4 ครับ+ลองสกรีนโทนด้วย

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

โอ้วแหล่ม ~

แบบนี้ก็เข้าท่าแล้ว เลือกสกรีนได้เหมาะจิงๆ

ผมยังมองไม่เห็นที่ติ คงต้องท่านอื่นมาดูซะแล้ว

ปล.ชอบแขนจิงๆ เท่ได้ใจ ตอนแรกคิดว่าจะไปขับมอเตอร์ไซต์ แต่พอมาดูไกลๆ ไม่ใช่ซะนี่ เอิ๊กๆ
รูปภาพ

fung0001

โพสต์ โดย fung0001 »

วาดสวยดีค่ะ ตัดเส้นหนาคมดี ชอบ :D

แต่ว่าสกรีนโทนในสายตาเรามันดูแข็งๆแปลกๆน่ะค่ะ แค่นั้นแหละ

นอกนั้นดูสวยแล้วค่า :D

(ขออภัยอย่างสูงที่ติไปน่ะค่ะ เราเองก็เด็กอยู่ แฮะๆ /me เผ่น :oops: )
แก้ไขล่าสุดโดย fung0001 เมื่อ อาทิตย์ 17 ต.ค. 2010 9:58 pm, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.
วาดรูปน่ะ มันฝึกกันที่ความชอบ ความขยัน ความมุ่งมั่น และความอดทน

สู้ๆนะขอรับทุกท่าน~!

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

เท่ห์จริงๆๆ ลงสกรีนก็เข้ากันด้วยครับ ยอดเลย
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

SaltMango

โพสต์ โดย SaltMango »

ชอบตั้งแต่ส่วนอกขึ้นไปค่ะ
วาดหน้าด้านข้างเท่ห์ดีจัง

แต่ส่วนแขนข้างที่มือใหญ่ๆ ดูแล้วรู้สึกแปลกๆ (อาจจะจิ้นเองไม่เป็น :? )

กางเกงทรงนี้ ใครใส่ก็ดูขาสั้นได้น่อ
โดยรวมแล้วก็ดีค่ะ สกรีนลงสวยดี ไม่มีไรจะติ =D>

Yoziila~*
ติดต่อ:

miyabii เขียน:เคยมีปัญหาอย่างนี้เหมือนกัน ก็เลยเอากระดาษมาต่อแม่_ซะเรย
แต่แบบนี้ก็สวยแล้วอ่ะ ไม่มีขาซ้ายก็ดูขาขวาแทนแล้วกันน่อ ...ฮา...
:shock:
คิดแบบนั้นเหมือนกันครับ แต่ไม่ได้ทำ #-o

-----------------------------------------------------------------------
JackTheRipPer เขียน:โอ้วแหล่ม ~

แบบนี้ก็เข้าท่าแล้ว เลือกสกรีนได้เหมาะจิงๆ

ผมยังมองไม่เห็นที่ติ คงต้องท่านอื่นมาดูซะแล้ว

ปล.ชอบแขนจิงๆ เท่ได้ใจ ตอนแรกคิดว่าจะไปขับมอเตอร์ไซต์ แต่พอมาดูไกลๆ ไม่ใช่ซะนี่ เอิ๊กๆ
แขนมันเป็นอาวุธชนิดหนึ่งครับ ผมไม่ชอบเลยเวลาโดนต่อย 3 ที จอด แถมยังใช้เป็นโล่ได้อีก เอาปืนยิงไม่ค่อยโดน 555+

-----------------------------------------------------------------------
fung0001 เขียน:วาดสวยดีค่ะ ตัดเส้นหนาคมดี ชอบ :D

แต่ว่าสกรีนโทนในสายตาเรามันดูแข็งๆแปลกๆน่ะค่ะ แค่นั้นแหละ

นอกนั้นดูสวยแล้วค่า :D

(ขออภัยอย่างสูงที่ติไปน่ะค่ะ เราเองก็เด็กอยู่ แฮะๆ /me เผ่น :oops: )

ไม่เป็นไรครับ ผมน่ะต้องการคำติชม เพื่อจะมาปรับปรุงครับ เดี๋ยวลองใหม่ คงจะดูแข็งๆ ไปจริงๆ มั้งครับ

megasunder เขียน:เท่ห์จริงๆๆ ลงสกรีนก็เข้ากันด้วยครับ ยอดเลย
:oops: ขอบคุณครับ

SaltMango เขียน:ชอบตั้งแต่ส่วนอกขึ้นไปค่ะ
วาดหน้าด้านข้างเท่ห์ดีจัง

แต่ส่วนแขนข้างที่มือใหญ่ๆ ดูแล้วรู้สึกแปลกๆ (อาจจะจิ้นเองไม่เป็น :? )

กางเกงทรงนี้ ใครใส่ก็ดูขาสั้นได้น่อ
โดยรวมแล้วก็ดีค่ะ สกรีนลงสวยดี ไม่มีไรจะติ =D>
ตอนร่างภาพก็พอดีอยู่ล่ะครับ แต่พอใส่กางเกงเท่านั้นแหล่ะ ดูสั้นเลย ไม่รู้มันหลอกตายังไงครับ

http://www.facebook.com/Narinraks

kanako
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kanako »

หนุ่มแว่น!!!
ภาพสวย+เส้นคมใช้ได้เลยนะครับผม~
ลงสกรีนก็ดีแบบว่า เหมาะเหมงเหมาะเหมง~

ตามที่ข้างบนว่าอ่ะครับ กางเกงขาสั้นมันทำให้ขาเลยสั้นแปลกๆ(ขาสามส่วนมันหลอกตานี่เนอะ- -")
my Blog รูปภาพ mY Id รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

kanako เขียน:หนุ่มแว่น!!!
ภาพสวย+เส้นคมใช้ได้เลยนะครับผม~
ลงสกรีนก็ดีแบบว่า เหมาะเหมงเหมาะเหมง~

ตามที่ข้างบนว่าอ่ะครับ กางเกงขาสั้นมันทำให้ขาเลยสั้นแปลกๆ(ขาสามส่วนมันหลอกตานี่เนอะ- -")

ขอบคุณครับ อย่างกับผีเลยเนาะ หลอกเก่ง 55+

Kurenai Rara*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kurenai Rara* »

เส้นคมชัดมีน้ำหนักดีจังเลยค่ะลุงงงง
โทนก็สวย แหะๆ > <
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

urii

โพสต์ โดย urii »

อะโห.........อย่างแมน เส้นแบบการ์ตูนเด็กผู้ชายเลย งานดีค่ะ
เป็นเหมือนกันค่ะ บ่นจะเปื่อยก็เปื่อยเลย ขุดอารมณ์ไม่ขึ้น
เวลาคึกต้องลงมือเลย

คราวหลังเหยียดขาไม่พอ ก็วาดให้กระดกข้างนึง แบบสาวน้อยก็ได้นะค๊า~

ชอบโลโก้ของลุงโยมากๆ น่ารัก
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

Kurenai Rara* เขียน:เส้นคมชัดมีน้ำหนักดีจังเลยค่ะลุงงงง
โทนก็สวย แหะๆ > <
ในที่สุดก็แวะมา T^T
urii เขียน:อะโห.........อย่างแมน เส้นแบบการ์ตูนเด็กผู้ชายเลย งานดีค่ะ
เป็นเหมือนกันค่ะ บ่นจะเปื่อยก็เปื่อยเลย ขุดอารมณ์ไม่ขึ้น
เวลาคึกต้องลงมือเลย

คราวหลังเหยียดขาไม่พอ ก็วาดให้กระดกข้างนึง แบบสาวน้อยก็ได้นะค๊า~

ชอบโลโก้ของลุงโยมากๆ น่ารัก
ขอบคุณครับ กะ...กระดกขา เหอะๆ สงสารแต่แม่ปลาบู่~

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

!!!!!

สำหรับผม รูปนี้ สวยมากครับ

ไม่รู้จะติตรงไหน ๕๕๕

อ้อ! อาจมีเรื่อง จุด ในภาพครับ เวลา scan บางทีจะมีจุดดำที่ไม่เกี่ยวกับเส้นในภาพได้ (อาจเกิดจากเศษยางลบ หรือฝุ่นผงที่ไปเกาะกระดาษ หรือบริเวณกระจกของเครื่อง scan)

อันนี้ถ้าลบให้หมด ภาพก็จะดูสะอาดตาขึ้นครับ

ถ้าวาดได้ขนาดนี้ ทำ comic ได้สบายๆ เลยล่ะครับ :wink:

quose

โพสต์ โดย quose »

สวยเหมือนการ์ตูนจริง ๆ เลย
แต่ว่า ขาไม่่น่าขาดเลย มันเลยดูแปร่ง ๆ =w= ;;

ขอถามพี่โยข้อนึงครับ NARIN นี่คืออะไรหรอครับ?
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

quose เขียน:สวยเหมือนการ์ตูนจริง ๆ เลย
แต่ว่า ขาไม่่น่าขาดเลย มันเลยดูแปร่ง ๆ =w= ;;

ขอถามพี่โยข้อนึงครับ NARIN นี่คืออะไรหรอครับ?
ชื่อจริงพี่เขาครับ Facebookๆๆๆ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”