รวมงานของเรา....ของรักของเรา...miyabii จ้า (ลงรูปเพิ่มเติม)

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

pikabenz
ติดต่อ:

Re: hello hello

โพสต์ โดย pikabenz »

๕๕๕ โดนผมด้วยนะสิแบบนี้

ภาพประจำตัวสมาชิก
urii

โพสต์ โดย urii »

เปลี่ยนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หัวข้อดีกว่า

สมาคมคนหนุ่มน้อยสาวน้อย55555555555555
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

urii เขียน:เปลี่ยนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หัวข้อดีกว่า

สมาคมคนหนุ่มน้อยสาวน้อย55555555555555
น้อยลงทุกวัน
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

ฉึก ฉึก ๕๕๕๕

miyabii

โพสต์ โดย miyabii »

อัพรูปเพิ่มดีกว่าเนอะ....รูปวาดเล่นๆยามว่าง ตอนนี้เพิ่งซื้อเมาส์ปากกามาใหม่
เนื่องจากเมาส์อันเก่ามันเกิดความเสียหายเกินเียียวยา...55 กำลังหัดลงสีใหม่หลังจากห่างหายไปนาน
เหมือนคนกำลังหัดวาดรูปใหม่เลยอ่ะ ทำยากมาก
เดี๋ยววันหลังลงรูปสีบ้างดีก่า อิอิ...
รูปภาพ
รูปนี้ลองวาดผู้หญิง กะวาดให้หน้าหวานๆ ไหงกลายเป็นงี้ไปได้น้อ
หน้าอย่างโหด...เรยยย
รูปภาพ
รูปร่างงๆๆๆ
รูปภาพ
ฟูจิวาระ กินโซ รูปนี้วาดนานแล้วมันน่ารักดี
รูปภาพ
เมื่อนู๋โรดอยากเปลี่ยนลุคน่อ
รูปภาพ
รูปนี้ชอบมากเลย เป็นรูปรู้สึกว่าวาดออกมาแล้วอยากลงสีมากๆ
รูปภาพ
รูปลงสีแล้ว เก่าแล้วแหละ...
แก้ไขล่าสุดโดย miyabii เมื่อ เสาร์ 08 ต.ค. 2011 6:54 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

plapupy
ติดต่อ:

Re: รวมงานของเรา....ของรักของเรา...miyabii จ้า (ลงรูปเพิ่มเต

โพสต์ โดย plapupy »

งามมากเลยค่ะ>v<
สวัสดีค่ะ ชื่อซากะค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ,;,v,;,/
รูปภาพ

ulgenfalcon99

Re: รวมงานของเรา....ของรักของเรา...miyabii จ้า (ลงรูปเพิ่มเต

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

สมาคมคนหนุ่มสาวน้อย (?) สนุกกันใหญ่เลยนะคะ ๕๕

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ ^O^ วาดสวยจัง ><!! งามสุดๆ แต่ทำไมภาพผู้หญิงที่ถือฟักทองทำไมกระโปรงไม่มีเงาอ่า =O= ;

miyabii

สาวน้อยคนนั้นขี้เกียจอ่ะค่ะ เลยวาดได้แค่ครึ่งเดียวเน้อ...55

00cat00

โพสต์ โดย 00cat00 »

วาดได้สวย เท่้มากเลยค่า
ลงสีเก่งอีกต่างหาก สุดยอดสุโค่ยเลย><
ชื่นชมเน้อ จะเป็นแรงใจให้นะค่ะ จงทำต่อไป*-*อิอิ
ทำในสิ่งที่ดี ตัวเองมีความสุข ไม่มีใครเดือดร้อน!!
เพจเราน้าา : https://www.facebook.com/pages/Pu_Gun/410372845719235
รูปภาพ

omocha

โพสต์ โดย omocha »

ชอบจังงง
drawing สวยมากเลยค้าาาา โฮกกก ><

algobaleno

โพสต์ โดย algobaleno »

โห * *

สวยอย่างแรงงงง :D

miyabii

ปิดเทอมแล้วจ้า ... ดีใจจัง
เลยลองวาดใหม่ สดๆร้อนๆ
วาดเมื่อคืนนี้ ลองวาดไอ้เจ้าตุ๊กตัวนี้ดูใหม่
อาจจะดูสกปรกไปนิดนึงเนื่องจากวาดด้วยปากกาลูกลื่น
แต่วาดๆไปก็หนุกดีแฮะ ปากกามันเขียนไม่ค่อยจะออกเท่าไหร่ ถ้าปากกาติดดีคงเลอะกว่านี้..... อิอิอิ
ตัวนี้วาดได้ค่อนข้างเร็วเพราะว่าไม่ได้ร่างเลย...ก็สะดวกดีแฮะ...แต่ข้อเสียคือลบไม่ได้...ลบคือเลอะ...555
ตาออกขวางๆนิดๆอ่ะ สงสัยกะลังเมา เอิ๊กก...กก...

รูปภาพ

อีกรูปนึง.....
เพิ่งลงสีหลังจากซื้อเมาส์ปากกาใหม่ เหมือนคนเพิ่งหัดวาดรูปใหม่ๆ จิงๆนะเนี่ย
วาดผมก็ยาก วาดหน้าตาก็ยิ่งยากเข้าไปใหญ่
.........
...............
....................

ต้องขอเวลาปรับตัวอีกนานกว่าจะเข้าที่
งานศิลปะเนี่ยมันต้องทำอยู่ตลอดจิงๆเนอะ
ต่อไปเราจะไม่ทิ้งนายไปนานๆอีกแล้วล่ะ :cry: เศร้า

เอ้า....ลองลงสีดูใหม่รูปเน้...
เป็นรูปแรกที่รู้สึกว่าลงสีแบบพยายามคุมโทนสีให้ได้มากที่สุด
ปกติสีในภาพเราส่วนใหญ่จะฉูดฉาดมาก ก็ลองลงแนวใหม่ไม่รุเป็นไงมั่ง

รูปภาพ

แต่ยังแอบตาแดงนิดนึงนะ...อิอิ
แก้ไขล่าสุดโดย miyabii เมื่อ อังคาร 15 พ.ค. 2012 10:24 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

miyabii

ลงเพิ่มอีกซักรูปเหอะ...หวังว่าจะไม่เบื่อกันนะ

เพิ่มอีกซักรูปซิ
ปีละรูปก็ยังดีเน้อ
อยากกลับไปเรียนจัง...ตอนนี้ทำงานแล้วรู้สึกว่าเหงามาก
งานเยอะมากมากกกกก
ลงสีก็ไม่้เส็ดอีกตามเคย
แต่ยังคิดถึงบอร์ดนี้เหมือนเดิมนะ
รวมภาพที่ยังไม่เส็ด....
แนบไฟล์
farroh raywitch.jpg
farroh raywitch.jpg (79.36 KiB) Viewed 6870 times
farroh raywitch copy.jpg
farroh raywitch copy.jpg (95.09 KiB) Viewed 6870 times
yoon eun  haye copy.jpg
yoon eun haye copy.jpg (101.5 KiB) Viewed 6870 times

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ดีค่ะ ^^
เพิ่งมาใหม่ค่ะ ฝากตัวด้วยนะคะ
วาดรูปสวยจังเลยค่ะ ลงสีก็สวย
ขนาดภาพที่ยังลงสีไม่เสร็จก็ยังสวยเลยอ่าาา ><
เก่งจังๆ
รูปภาพ

urii

โพสต์ โดย urii »

สวัสดีจ้า
ไม่เจอกันนาน วาดปีละรูป มาพยายามกันเถอะ 555 นี่ก็ไม่ได้จับแนวนี้เลย

ฝีมือเทพเสมอเลยค่ะ เราชอบตาชอบใบหน้าของมิยาบิที่สุดเลยค่ะ บอกตรงๆว่า มองรูปทีไร ถูกสายตาสะกดทุกที
วาดตาสวยมีเสน่ห์สุดๆไปเลยค่ะ เส้นคมมว๊ากกกกกกกกก

จวนได้ตั้งสมาคมหนุ่มน้อยสาวน้อยกันแล้วนะคะ 55

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”