รวมงานของเรา....ของรักของเรา...miyabii จ้า (ลงรูปเพิ่มเติม)

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
miyabii

รวมงานของเรา....ของรักของเรา...miyabii จ้า (ลงรูปเพิ่มเติม)

โพสต์ โดย miyabii »

ขอคารวะน้องๆทั้งหลายนะคะ ( ป้าแก่มากแร้วววว )
หลังจากที่หายหัวไปนานมากจนแทบจะไม่เหลือเพื่อนเก่าๆในบอร์ดอยู่เลย
งั้นก็ขอมาทำความรู้จักกับน้องๆในบอร์ดทุกคนอีกครั้งนะคะ
เจ้ชื่อ .... มิยาบิ เจ้าค่ะ (อย่าคิสลึกกับชื่อเฮาเน้อ!!!!)
อายุอานามก็.....20กว่าๆๆมาตั้งหลายปีแล้ว
ยินดีที่ได้รู้จักน้องๆทุกคนนะจ๊ะ
ฝากรูปด้วยละกัน
รูปภาพ
รูปนี้ วาดจากตุ๊กตา doll of dream ของญี่ปุ่น ๆ ไม่ค่อยเหมือนอ่ะ งานออกแนวตัวเองมากๆ
วาดด้้วยเมาส์ปากกาอันเก่า ตอนนี้มันเสียแล้วเรียบร้อย

รูปภาพ
แบคกราวด์รูปวันฮาโลวีน

รูปเต็ม
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปนี้วาดตอนช่วงที่คลั่งฮิโระหมาดๆ ออกแนวตุ๊ดนิดๆแต่เค้าก็ชอบแบบนี้อ่ะ
ก็ตัวจริงก็น่าประมาณนี้ล่ะมั้ง?
อีกรูปนึง

รูปภาพ

แหะ แหะ วาดมะเส็ด
แก้ไขล่าสุดโดย miyabii เมื่อ อาทิตย์ 09 ต.ค. 2011 10:59 pm, แก้ไขไปแล้ว 7 ครั้ง.

megasunder

Re: hello hello

โพสต์ โดย megasunder »

โห หม่อมากเลยครับ สุดยอด
ยินต้อนรับกลับนะครับพี่ ผมเด็กใหม่ครับ [-o<
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

โห สวยครับ :shock: =D>

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

เป็นภาพสเก็ตสวยๆ เงาก็สุดยอด

ผมก็เด็กใหม่แต่ก็อยู่ที่นี่นานแล้วเหมือนกัน

เรื่องวาดก็ยังไม่ไปไหนเลย เอิ๊กๆ
รูปภาพ

kanako
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kanako »

สาวววววว!!!(โดนต่อย~)

ชื้อนี้คุ้นๆ (ไม่ใช่ชื่อมิยาบิแบบน๊านนนน!!)
รุ่นพี่ในบอร์ดนี้สินะครับผม=w="

ยินดีที่ได้เจอพี่อีกครั้งครับ(หายไปนานเลยเน่อ~~)
my Blog รูปภาพ mY Id รูปภาพ

SaltMango

โพสต์ โดย SaltMango »

นึกว่ามิยาบิ... 5555+

มิยาบิ นักร้องร็อคคค ตะหากล่ะ //โดนตบ

รูปแรกสวยค่ะ

urii

โพสต์ โดย urii »

ฮัลโหลๆๆ สวัสดีค่ะ

แหมมม ไม่อยากจะเซดดด เห็นชื่อล็อคอินปุ๊บ คิดว่าเป็น ผู้ชายก่อนเลย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทำไมกัน ชื่อนี้มีพลังประหลาด55

แหมมม....อายุ 20 กว่า มาหลายปี ไม่เรียก "ป้า" หรอกค่ะ ยังเอ๊าะๆๆ ยังเนียนกับน้องๆ - รุ่นเกือบหลาน 55 ในนี้ได้อยู่
วาดภาพสวยจังค่ะ ชอบผู้ชายรับประทานชาเย็น แบบนี้มากๆ อย่างเท่ อย่างสุขุม ลึบลับดี คนนี้ออกหน้าหวาน เมโทรชัดๆ

หลังจากที่ น้องวัยทีนมาทักทายกันมากมายเหลือเกิน
ช่วง2-3 วัน มานี้ ดีใจจังมีวัยรุ่นปลายๆมาทบเพิ่มขึ้น 55... 2คนแล้ว
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

อ้าว ผมแทนตัวเองว่าลุงไปแล้วครับ 555+

ตาหวานมาแต่ไกลเลย
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

urii เขียน:ฮัลโหลๆๆ สวัสดีค่ะ
.......................
ช่วง2-3 วัน มานี้ ดีใจจังมีวัยรุ่นปลายๆมาทบเพิ่มขึ้น 55... 2คนแล้ว
^2 คนไหนคะเนี่ย...

อยากเห็น รูปตอนตัดเส้นแล้วจังเลย^^

urii

ต้นอ่อน เขียน:
urii เขียน:ฮัลโหลๆๆ สวัสดีค่ะ
.......................
^2 คนไหนคะเนี่ย...

อยากเห็น รูปตอนตัดเส้นแล้วจังเลย^^

ก็เจ้ากระทู้นี้ (ไม่รู้ว่ากว่ากี่ปี 55 )กับ salt mango
รูปภาพ

SaltMango

โพสต์ โดย SaltMango »

กำลังตามหาเพื่อนร่วมรุ่นเหมือนกันค่ะ 5555

Kurenai Rara*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kurenai Rara* »

อ่าวตายแล้วๆ
มาตั้งสมาคมคนเลข 2 กันเถอะค่ะ! 55555 =////= v

ยินดีที่ได้รู้จักนะค้า (พูดกะหนุ่มหล่อในรูปอ่าค่ะ ก๊ากก :oops: )
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

urii

Kurenai Rara* เขียน:อ่าวตายแล้วๆ
มาตั้งสมาคมคนเลข 2 กันเถอะค่ะ! 55555 =////= v

ยินดีที่ได้รู้จักนะค้า (พูดกะหนุ่มหล่อในรูปอ่าค่ะ ก๊ากก :oops: )

ต๊ายยยยยยยยยย คิดถึงจังเลย โน้งเเนน คนเก่ง
คิดว่าจะไม่กลับมาทักกันซะเเล้ว ยินดีกับความสำเร็จด้วยนะจ๊ะ

อีกไม่กี่ปี เราจะตั้งสมาคมเลข 3 กัน ฮ่าๆๆๆๆ
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

urii เขียน:
Kurenai Rara* เขียน:อ่าวตายแล้วๆ

ต๊ายยยยยยยยยย คิดถึงจังเลย โน้งเเนน คนเก่ง
คิดว่าจะไม่กลับมาทักกันซะเเล้ว ยินดีกับความสำเร็จด้วยนะจ๊ะ

อีกไม่กี่ปี เราจะตั้งสมาคมเลข 3 กัน ฮ่าๆๆๆๆ
แปล๊บๆ ในกระดองใจ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

Kurenai Rara*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kurenai Rara* »

Yoziila~* เขียน:
urii เขียน:

แปล๊บๆ ในกระดองใจ
ขอบคุณค่าพี่อุริ >3<
คิดถึงพี่อุริจังเลยค่ะ ไม่ได้คุยกันเล้ยยย 55555
ว่าแต่สมาคมต่อไปนี่น่ากลัวจริงจัง O////O กิ๊ซซซซซ
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”