ครั้งแรก!! ช่วยดูหน่อยนะคับ ^.^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
manga_oil

ครั้งแรก!! ช่วยดูหน่อยนะคับ ^.^

โพสต์ โดย manga_oil »

วาดเสร็จแล้วก็เอามาลงเลย แค่ตัวเดียวก่อน :oops: :oops:
ผมยังทำไม่ดีในหลายจุดอยู่นะคับ ขอคอมเม็นท์ด้วยนะ
รูปภาพ

ลงเพิ่มคับ แต่มันดูไม่ได้ปรับปรุงเลยอะ แต่ลงๆไปก่อนละกันนะ สู้ๆ :D :D :D :D
รูปภาพ

ลองเปลี่ยนใหม่หลายอย่างเลย แต่ไม่รู้จะถมดำยังไงอะ :oops: :oops: :oops: :oops: :oops: ช่วยบอกหน่อยนะคับ [-o< [-o< [-o< [-o<
รูปภาพ
ได้แต่รูปเล็กนะจ๊ะ :D :D :D :D
แก้ไขล่าสุดโดย manga_oil เมื่อ เสาร์ 23 ต.ค. 2010 1:54 pm, แก้ไขไปแล้ว 4 ครั้ง.
ผมจะเป็น...หมีแพนด้า!!!!!!

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: ครั้งแรก!!! ช่วยดูหน่อยนะคับ ^.^

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ภาพใหญ่ครับ

เส้นแข็งไปเยอะเลย

เส้นไม่ต่อเนื่องกันครับ ขาดช่วงขาดตอน โดยเฉพาะส่วนหัวครับ

ห่วงกินไอติมครับ(เกี่ยวเรอะ!)
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

urii

Re: ครั้งแรก!!! ช่วยดูหน่อยนะคับ ^.^

โพสต์ โดย urii »

สวัสดีจ้า...

เป็นครั้งแรกที่ใช้ได้เลยนะคะ
วาดได้ทั้งตัว สัดส่วนไม่เพี้ยนเท่าไหร่ อันที่จริงดูตามความรู้สึกแล้ว มีสไตล์เป็นของตัวเองดีนะคะ

แต่เห็นเหมือนคุณโย น้องต้องวาดเส้นให้ต่อเนื่องนะคะ
จะเว้าแหว่งๆแบบนี้มันดูไม่เรียบร้อยเลยค่ะ บางจุดแหว่งได้ เช่น จุดที่โดนแสงจ้าๆๆ แหว่งเอาเก๋ 55
แต่บางจุด เช่น รอยต่อคอกับหัวควรจะต่อกัน เส้นเเขนกับผ้าข้อมือก็ต้องต่อกัน ใบหน้าภาพนี้แหว่งไม่เหมาะนา... เป็นต้น...

เวลาวาดรูป ต้องใจเย็นๆนะคะ อิอิ วัยรุ่นใจร้อนนี่เนอะ ช้าลงหน่อยทำงานให้ละเอียดอีกนิดนะคะ มีแววอยู่แล้วว
คราวหน้ามาแปะงานที่กระทู้นี้นะคะ พี่ๆน้องๆจะได้เม้นต์ได้ต่อเนนื่องและเห็นพัฒนาการ
พยายามเข้าจ้า...
รูปภาพ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

เรื่อง สัดส่วนก็โอเคนะคับ มีนิดๆหน่อยๆ

แล้วก็เรื่องเส้น น่าจะต่อเนื่องนะคับ ในมันติดๆกันไปเลย

เรื่องท่ายืนโอเคคับ เหลืออย่างเดียวคับ

ไอติมมันหก !!!
รูปภาพ

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

ตรงกลางตัวมันแปลกๆไหมคะ(มีหน้าอก :shock: ??)

หน่วยจับผิดคนเบี้ยวค่ะ -->เท้าทางขวา(พื้นรองเท้า) ,แขน(รอยต่อระหว่างแขน)
ไม่ได้ตั้งใจจะโหดนะคะ แต่ตัวเองเป็นคนที่ชอบวาดเบี้ยวโดยไม่รู้ตัว ต้องให้คนอื่นดูถึงจะเห็น= ="

นอกนั้นเจ๋งมากค่ะ ออกแบบได้เท่ดี^^
ปล.วาดมือสวยอ่ะ ไม่เบี้ยวๆ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

ครั้ง ถือว่าโอเคเลยครับ ฝึกฝนต่อไปนะครับ พัฒนาได้อีกไกล สู้ๆๆ มาบ่อยๆๆๆนะครับ [-o<
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

manga_oil

โพสต์ โดย manga_oil »

ขอบคุณสำหรับ คำติชมคับ [-o< [-o< [-o< [-o< [-o<
จะพยายามต่อไปคับ แต่ว่า
ทำมายยยยยยยพูดถึงไอติมบ่อยกันจัง :evil: :evil: :evil:
แต่ก็ขอขอบคุณมากนะคับ
ผมจะเป็น...หมีแพนด้า!!!!!!

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

เหอออออ :shock:
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

สัดส่วน ok มาก!

เหลือฝึกลงเส้นอีกหน่อยครับ

๕๕๕ เห็นทีแรกนึกว่า น้อง megasunder ซะอีก ลายเส้นคล้ายๆ เลยนะ

quose

โพสต์ โดย quose »

สวัสดีครับผม
ลายเส้นยังไม่ค่อยมีน้ำหนัก เลยดูแข็ง ๆ นะครับ
ลองฝึก กดหนัก กดเบา นะครับ ลายเส้นมันจะเข้มบ้าง บางบ้าง ดูสมจริง
ตาดูใหญ่ไปนิด แล้วก็น่าจะลอง วาดตาทั้งสองข้างด้วยนะครับ >[]<
จะช่วยทำให้เราวาดเพี้ยนน้อยลงนะ เพราะจะเห็นเลยว่า เบี้ยวหรือไม่เบี้ยว

รูปร่างตัวค่อนข้างสมส่วนนะครับ แต่ดูหัวใหญ่ ๆ ไปนิด
แล้วก็เรื่องชุด สวยดีครับ เท่ดี
แล้วก็เสียดายไอติมนิดหน่อยครับ...มันจะหกแล้วนา...
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

BlindBoy

โพสต์ โดย BlindBoy »

โอ้ ยินดีต้อนรับครับ :D :D

สู้ๆคับ พี่ๆในบอร์ดนี้ใจดีพร้อมชี้แนะทุกคน แวะมาบ่อยๆนะคับ

ป.ล.ทรงผมคล้ายๆตัวการ์ตูนของน้องซันเลย ใช่ทรงของ อลัน แวมวูฟป่าวเนี่ย :shock: :shock:

kanako
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kanako »

เส้นแข็งๆไปนิดเน่อ~ มันเลยขัดๆ
ลองฝึกตวัดดูเส้นมันจะพริ้วขึ้นนะ~

สไตล์เส้นใช้ได้เลย ดูเป็นงานของตัวน้องเองดีนะครับ~
(พี่นับถือมากมาย ตรงลงดำกางเกงให้ได้ดำแบบนี้อ่ะ=A=" ของพี่ขีดดำยังไงก็ไม่ดำ)

อืม..เส้นแบบนี้...เอาล่ะ "มาวาดเส้นโชตะกับพี่เถอะน้อง!!!"
my Blog รูปภาพ mY Id รูปภาพ

SaltMango

โพสต์ โดย SaltMango »

วาดสัดส่วนช่วงตัวเท่ห์ดีค่ะ
เส้นดูแข็งๆ แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นสไตล์ส่วนตัวหรือเปล่า
ก็ตามที่ข้างบนๆ บอก ลองวาดให้เห็นหน้าสองด้านดูนะคะ

fung0001

โพสต์ โดย fung0001 »

เราเองก็วาดไม่เก่ง แต่ก็มาช่วยคอมเม้นท์ด้วย แหะๆ (ฝึก Skill การคอมเม้นท์ไปในตัว ฮ่าๆ)

ช่วงหัว - ถ้าเป็นไปได้อยากให้วาดตาอีกข้างนึงด้วยนะคะ แล้วก็มีช่องว่างอยู่อ่ะค่ะ มันทำให้รูปดูแปลกๆไป คอนี่คาดว่าเล็กไปนิดนึงนะคะ

ช่วงลำตัว - วาดรอยยับแปลกๆไปนิดนึงนะคะ มันทำให้ดูเหมือนมีหน้าอกน่ะค่ะ แล้วก็วาดศอกสูงไปนะคะ

ช่วงเอวลงมา - มือเล็กไปนิดนึงน่ะค่ะ

ที่ไม่ได้พูดถึงนั่นคือใช้ได้แล้วค่ะ อาจจะต้องฝึกการลากเส้นอะไรทำนองนี้ตามคอมเม้นก่อนๆนะคะ

โดยรวมนี่ ถ้านี่ครั้งแรกก็ถือว่าสวยมากละค่ะ :D ยังไงก็สู้ๆนะคะ
วาดรูปน่ะ มันฝึกกันที่ความชอบ ความขยัน ความมุ่งมั่น และความอดทน

สู้ๆนะขอรับทุกท่าน~!

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ดี สวยสมส่วนขึ้นมาละ เส้นเริ่มต่อกันแล้ว โอเคขึ้นคับ

ดูน่ารักดี เปลี่ยนจากไอติมหก ตอนนี้มาเป็นถือแก้วน้ำแล้ว เท่ดีนะเออ

ขอแนะนำหน่อยนะคับ

อยากให้ลองวาดหลายๆท่าให้มันดูเป็นธรรมชาติหน่อย วาดเยอะๆแบบไม่ต้องกลัวกระดาษหมด

ลองวาดแบบท่าดีใจ ท่ากระโดด มือท่าต่างๆ ท่ายิ้มนิดๆ ท่าหันไปมองข้างๆ อื่นๆเยอะแยะ

ลองหัดวาดเยอะๆนะคับมันช่วยได้แน่นอน ทำได้อยู่แล้ว สุสุ
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”