น้องใหม่ขอแนะนำตัวกับการ์ตูนสั้นๆ "ริมทะเล" ค่ะ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
SaltMango

น้องใหม่ขอแนะนำตัวกับการ์ตูนสั้นๆ "ริมทะเล" ค่ะ

โพสต์ โดย SaltMango »

สวัสดีค่ะ ชื่อนุ๊กนะคะ
ขอเอาผลงานมาแบ่งๆ กันชมบ้าง เรื่องนี้วาดสั้นๆ แค่ 5 หน้า
เป็นการ์ตูนที่วาดมาจากเรื่องที่ได้รับจาก FW mail
อ่านแล้วประทับใจ ก็เลยลองเอามาวาดเป็นการ์ตูน หลายคนอาจจะเคยอ่านผ่านตามาแล้ว
คิดเห็นอย่างไรก็ติชมกันมาได้ค่ะ
ขอบคุณสำหรับทุกคอมเมนท์นะคะ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: น้องใหม่ขอแนะนำตัวกับการ์ตูนสั้นๆ "ริมทะเล" ค่ะ

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ยินดีต้อนรับครับ

เล่นแง่ ดีจังนะครับ จากจุดสูงสุด สู่สามัญ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

urii

Re: น้องใหม่ขอแนะนำตัวกับการ์ตูนสั้นๆ "ริมทะเล" ค่ะ

โพสต์ โดย urii »

โอ้โว้วว อย่างเจ๋ง....ฉกาจฉรรจ์ยิ่งนัก

ฝีมือระดับนี้ ส่งก้าวเเรกได้สบายชิวๆ ถ้าเนื้อเรื่องเด็ดๆๆ นะ รางวัลลอยมาเห็นๆแล้วอ่ะ
ยังไงก็ ขอเชิญเข้ามาแนะนำน้องๆบ่อยๆนะคะ

ไม่มีไรจะติ...
อ้อ...นิดนึง เส้นตัวละคร สิ่งของ ฯลฯ ลากให้สุดถึงกรอบภาพด้วยนะคะ
แก้ไขล่าสุดโดย urii เมื่อ ศุกร์ 15 ต.ค. 2010 11:33 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

เห็นงานใน Thaifreedomcomics แล้วคับ

งานของเขาเทพจิงๆ
รูปภาพ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

สุดยอด ลายเส้นยอดแต่เจ้าพี่เจ้า ลายเส้นผมมันยังเหมือนไม่เสถียร :shock:
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

quose

โพสต์ โดย quose »

ซื้อเรือลำใหญ่ๆ จับปลาได้เยอะๆ
สุดท้ายก็กลับมาที่เดิม
โอ้ว สุดยอด!!! >[]<
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

วาดในคอมหมดเลยปะเนี่ย :shock:

kanako
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kanako »

ลุงเอาไปเลย 10กะโหลก~~

อ่านเนื้อเรื่องไม่เท่าไหร่
เจอแบบคอมมิคเข้าไป นั่งขำ โอ้ว ได้อีก~~~
my Blog รูปภาพ mY Id รูปภาพ

SaltMango

urii เขียน:โอ้โว้วว อย่างเจ๋ง....ฉกาจฉรรจ์ยิ่งนัก

ฝีมือระดับนี้ ส่งก้าวเเรกได้สบายชิวๆ ถ้าเนื้อเรื่องเด็ดๆๆ นะ รางวัลลอยมาเห็นๆแล้วอ่ะ
ยังไงก็ ขอเชิญเข้ามาแนะนำน้องๆบ่อยๆนะคะ

ไม่มีไรจะติ...
อ้อ...นิดนึง เส้นตัวละคร สิ่งของ ฯลฯ ลากให้สุดถึงกรอบภาพด้วยนะคะ
พออ่านมาถึงตอนนี่ ถึงพึ่งจะสังเกตว่าตัวเองวาดไม่ถึงกรอบ 555+ จริงๆ ด้วยอ่ะ
ขอบคุณมากนะคะ ต่อไปจะระวังมากขึ้น :P

pikabenz เขียน:วาดในคอมหมดเลยปะเนี่ย :shock:
ค่ะ ในคอมทั้งหมดเลย
วาด+ลงโทน ด้วยโปรแกรม Manga studio ค่ะ
Tablet - Lapazz

urii

โพสต์ โดย urii »

วาด+ลงโทน ด้วยโปรแกรม Manga studio ค่ะ
ซื้อหนังสือ โปรแกรมนี้มาอ่านดูเหมือนกันค่ะ

ใช้ง่ายและสะดวกมากไหมคะ ใช้ฟ้อนต์ไทยไหมคะ หรือว่า เป็นโปรแกรมสำหรับงานภาพโดยเฉพาะ
หาซื้อแผ่นข้างนอกตาม....ได้ไหมเอ่ย
อ่านแล้วน่าลองใช้มากๆๆ
รูปภาพ

SaltMango

urii เขียน:
ซื้อหนังสือ โปรแกรมนี้มาอ่านดูเหมือนกันค่ะ

ใช้ง่ายและสะดวกมากไหมคะ ใช้ฟ้อนต์ไทยไหมคะ หรือว่า เป็นโปรแกรมสำหรับงานภาพโดยเฉพาะ
หาซื้อแผ่นข้างนอกตาม....ได้ไหมเอ่ย
อ่านแล้วน่าลองใช้มากๆๆ
ตาม link นี่เลยค่ะ มีน้องน่ารักๆ ที่หรอยกู.com โพสท์ไว้ให้

http://www.roigoo.com/board/index.php?topic=3450.0

มีสาม part นะคะ แล้วก็จะมี folder SMITH MICRO ที่ต้อง save ทับใน my document ด้วย
ตามในกระทุ้เลยค่ะ

ส่วนเรื่อง font thai ตอนนี้ยังไม่ support แต่มีวิธีใช้คือ ต้องพิมพ์ใน notepad หรือ word ก่อน
แล้ว copy ไป paste ใน manga studio ค่ะ พิมพ์ตรงๆ โปรแกรมรับม่ายด้าย

ติดขัดตรงไหน ถามได้นะคะ แต่คอนเฟริมว่าสนุกจริงๆ โปรแกรมนี้

kerriga

โพสต์ โดย kerriga »

สนุก ดี ครับ ชวนคิดดี
=_=
-----------------------------
ไปจากชีวิตของฉัน ได้โปรดอย่ามองกลับมา
ไม่ให้เธอมา สบตาแล้วทำเสียใจ

kanako
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kanako »

เย่ ในที่สุดก็จะได้โปรแกรมสุดเทพมาใช้ซักทีTTATT

อันเก่าไม่มีพาส แถมทำเครื่องค้าอีกต่างหากต้องลบทิ้ง แทบจะร้องไห้แน่ะครับ

ขอบคุณฮะที่แจกจ่าย~~~
my Blog รูปภาพ mY Id รูปภาพ

fung0001

โพสต์ โดย fung0001 »

โอ้ว เป็นโดฯที่ให้แง่คิดดีค่ะ :D

วาดสวยดีด้วย แล้วเอาผลงานมาให้ชมอีกนะคะ
วาดรูปน่ะ มันฝึกกันที่ความชอบ ความขยัน ความมุ่งมั่น และความอดทน

สู้ๆนะขอรับทุกท่าน~!

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ผมดีใจมากที่ได้ MangaStudio มาใหม่

แต่ปัญหาใหญ่ที่ตามมาก็คือ ผมใช้ไม่เป็น

~!!!
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”