[โกดังเก่าๆของฟังก์] ระลอกใหม่ เยอะเว่อร์ =[]="

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

fung0001

[โกดังเก่าๆของฟังก์] ระลอกใหม่ เยอะเว่อร์ =[]="

โพสต์ โดย fung0001 »

เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกเนี่ยแหละค่ะ

ชื่อ ฟังก์ เรียก ฟัง เฉยๆก็ได้นะคะ
อายุ 13 ปี ธันวานี้ 14 ปีละค่ะ ^ ^ (ม.2 นั่นเอง)

ยังไงก็ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ :D

เอาล่ะ แปะรูปนิดนึงค่ะ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ปล.รูปทั้งหมดเป็น Fan Art จากเรื่อง "นักเตะแข้งสายฟ้า"
ที่ขณะนี้ฉายทางช่อง 9 ตอน 9 โมงถึง 9 โมงครึ่งค่ะ
(หรืออีกชื่อหนึ่งคือ "Inazuma Eleven" ค่ะ)
แก้ไขล่าสุดโดย fung0001 เมื่อ อาทิตย์ 29 พ.ค. 2011 9:35 pm, แก้ไขไปแล้ว 15 ครั้ง.
วาดรูปน่ะ มันฝึกกันที่ความชอบ ความขยัน ความมุ่งมั่น และความอดทน

สู้ๆนะขอรับทุกท่าน~!

ภาพประจำตัวสมาชิก
megasunder

Re: [เด็กใหม่]ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ^ ^

โพสต์ โดย megasunder »

โหว ใช้ได้เลยครับเนี่ย ม.2 เหรอครับ นึกว่า ม.1 แฮะๆๆ
ดูโดยรวมโอเคครับ การ์ตูนเรื่องนี้ผมดูอยู่ช่วงหนึ่ง แต่ดูนานไม่ได้ครับโดน น้องว่าแล้วเปลี่ยนช่อง :shock:
ไงก็ยินดีต้อนรับอย่างเป็นทางการครับ แวะเวียนมาบ่อยๆนะครับ ^^
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

JackTheRipPer

Re: [เด็กใหม่]ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ^ ^

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

เก่งคับ วาดเท้าใช้ได้เลย ~

เข้ามาบ่อยๆเน้อ ~
รูปภาพ

urii

โพสต์ โดย urii »

สวัสดีจ้า

อะโห......เก่งจังเลย เด็กวัยรุ่นยุคนี้ ^ ^

รูปแรกดูดีเลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นสัดส่วน การใส่รอยยับ ท่าทาง โอ้...ดีๆ
น้องฟัง วาดหน้าได้ดีแล้วค่ะ หุ่นก็ใช้ได้ ที่ยังต้องฝึกเพิ่มขึ้น คือ มือค่ะ รู้จักมุมของเท้าด้วยเก่งจัง

คราวหน้าถ้าเอางานมาลงเพิ่ม ก็พยายามใส่กระทู้นี้นะคะ พี่ๆจะได้เม้นเปรียบเทียบได้ง่ายขึ้น
รูปภาพ

love_drama

โพสต์ โดย love_drama »

พี่ฟังก์วาดรูปน่ารักจังเลยครับ

ผมอายุ13 พี่อายุ14 (นับปีพ.ศ.) เป็นรุ่นพี่ผมปีนึงสิเนี่ย >_<

น่ารักดีครับ ^_^

InfernaDog

โพสต์ โดย InfernaDog »

โอ้เด้กใหม่อีกคนยินดีต้อนรับครับ

ฝีมือ ผมว่าไปได้ไลครับ ไงก็ ฝากตัว คนแก่คนนี้ด้วยคน=w=
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ยินดีต้อนรับครับ แหมเด็กใหม่เพียบเลยปีนี้

ไหนๆฝีมือก็มาถึงขั้นนี้แล้ง ลุงขอแนะให้

"เหลาดินสอหน่อยนะครับ" (ฮา)

แล้วมาเรื่อยๆนะครับ จะช่วยแนะนำให้เรื่อยน้อ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

love_drama

โพสต์ โดย love_drama »

กลับมาทักทายอีกรอบครับ

อุตส่าห์ไปทักถึงกระทู้ผมโน่นเนอะ *.*

ก็มาแสดงความคิดเห็นอีกรอบครับ

(เหมือนรกนิดๆไงไม่รู้แฮะ=_=)

วันนี้ซื้อกาตูนมา2เล่ม แสกนหน้าปกให้ดูละกัน
แนบไฟล์
Document (2).jpg
Document (2).jpg (155.17 KiB) Viewed 7069 times

kanako
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kanako »

ฝากตัวด้วยเช่นกันครับผม~~

กร๊าวววว โชตะแข้งทองทั้งหลาย~
เรื่องนี้นั่งดูแล้วเวอร์กว่าซึบาสะซะอีกแหนะ~

เส้นโอเคครับ แต่ตามที่ท่านพี่Yoziila~*บอกนั่นแหละฮะ
เหล่าดินสอให้มากขึ้น
มันจะทำให้เส้นคมขึ้นครับ~
my Blog รูปภาพ mY Id รูปภาพ

fung0001

love_drama เขียน:กลับมาทักทายอีกรอบครับ

อุตส่าห์ไปทักถึงกระทู้ผมโน่นเนอะ *.*

ก็มาแสดงความคิดเห็นอีกรอบครับ

(เหมือนรกนิดๆไงไม่รู้แฮะ=_=)

วันนี้ซื้อกาตูนมา2เล่ม แสกนหน้าปกให้ดูละกัน
lucky star นี่เคยเห็นแว้บๆแค่ใน YouTube น่ะค่ะ แต่น่ารักดีนะคะ ลายเส้นน่ารัก เราเองก็ชอบมากค่ะ
วาดรูปน่ะ มันฝึกกันที่ความชอบ ความขยัน ความมุ่งมั่น และความอดทน

fung0001

ขอบคุณทุกๆท่านที่ Comment รูปนะคะ เราจะนำไปปรับปรุงตัวค่ะ

แล้วจะวาดมาลงนะค้า :D

fung0001

ดองไว้นานแล้ว เลยมาแปะนิดหน่อย...
พอดียุ่งกับงาน Illust Halloween ของบอร์ด ThaiComic เลยวาดแต่ตัวละครใส่ชุดฮัลโลวีน แฮะๆ
เอางานเมื่อเดือนก่อนมาแปะค่ะ
รูปภาพ
รูปภาพ
รู้สึกว่าวาดได้ไม่ค่อยดีนะคะ แต่ก็อยากแปะค่ะ ฮา (เอ๊ะ ไอ้นี่ ยังไง)

แล้วก็ อันนี้เป็นคาแรกเตอร์ประจำตัวเราเองแหละ แต่ไม่เคยวาดมาให้ดู เพิ่งวาดวันนี้สดๆร้อนๆไหม้ๆเผาๆค่า (ห๊ะ?!)
รูปภาพ
(นิชิคาว่า เมกุมิ)

urii

Re: [โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานเก่า + ที่วาดล่าสุด

โพสต์ โดย urii »

โห...เก่งมาก ดูดีขึ้นเรื่อยๆ พัฒนาขึ้นเรื่อยๆ
แบบวันต่อวัน เดือนต่อเดือนกันเลย ลายเส้นวาดได้ระดับเดียวกับอาจารย์การ์ตูนหลายคนแล้วนะเนี่ย

อายุย่าง 14 ปี แต่มีความรู้เรื่องอนาโตมี่แล้ว ดูได้จากการวาดสัดส่วนมีเว้ามีเชฟของมัน
แม้จะต้องปรับอยู่บ้างแต่ก็ถือว่าดูดี มือก็เกือบจะวาดได้ถูกต้องแล้ว

ตอนอายุเท่าน้อง(เมื่อ10ปีก่อนกว่าๆๆๆๆ )พี่ยังวาดขาวาดแขนเป็นท่อนซุงทื่อๆอยู่เลย 555
เพิ่งมาทำความเข้าใจเรื่องอนาโตมี่ก็ไม่กี่ปีมานี้เอง

มีรูปฮัลโลวีนก็พาตัวไปชุมนุมที่กระทู้ฮัลโลวีนได้นะจ๊ะ (โฆษณา ฮ่าๆ)
รูปภาพ

JackTheRipPer

Re: [โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานเก่า + ที่วาดล่าสุด

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ชอบรู้ที่ 3 เห็นได้ชัดว่า พัฒนาขึ้นมาเรื่อยๆ

แรงเงาได้สวยดีคับ ~
รูปภาพ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

โหว พัฒนาจริงๆ ตัวมาสคอตก็น่าร๊ากกก [-o<
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”