[โกดังเก่าๆของฟังก์] ระลอกใหม่ เยอะเว่อร์ =[]="

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

fung0001

Re: [โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] วาดรูปปัจฉิมให้พี่สาว

โพสต์ โดย fung0001 »

พอดีอันนี้ลงงาน Illust Congratulation ของบอร์ด ThaiComic ค่ะ

เอามาแปะด้วยเลย ฮ่าๆ

รูปภาพ

ติชมตามสะดวกค่ะ :D
วาดรูปน่ะ มันฝึกกันที่ความชอบ ความขยัน ความมุ่งมั่น และความอดทน

สู้ๆนะขอรับทุกท่าน~!

mewwi

Re: [โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] Illust "Congratulation"

โพสต์ โดย mewwi »

ต้องบอกว่า ขยันมากที่วาดคนเป็นหมู่ได้แบบนี้ o[]o
แล้วก็ลงสีได้สดใสน่ารักดีค่ะ แต่ว่าน่าจะตัดเส้นให้ภาพดูคมชัดมากกว่านี้หน่อยนะ

ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

Re: [โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] Illust "Congratulation"

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

สุดยอดคับ ~

สวยงาม ~
รูปภาพ

urii

โพสต์ โดย urii »

น้องฟังวาดรูปลงสีได้สวยจังเลยค่ะ ดูนุ่มนวลสดใสแบบวัยรุ่นมากเลย

พี่ไม่รู้ว่า น้องตั้งใจระบายสีสไตล์นี้หรือเปล่านะคะ แบบเด็กน่ะค่ะ ที่จะระบายขอบให้ทึบแต่ไม่ตัดเส้นแล้วระบายข้างในโปร่งๆกว่า
จะระบายแบบนี้ก็ได้นะคะ แต่ต้องระวังเรื่องน้ำหนักของสีข้างเคียง การเว้นระยะของภาพให้ดีๆ มิเช่นภาพมันจะติดกันเป็นพรืดค่ะ
ดูไม่ค่อยมีที่หายใจ

เวลามองภาพต้องรู้สึกด้วยนะคะว่า ดูแล้วมันแน่นอึดอัดหรือเปล่า กับภาพที่มีเรื่องราวอันสดใสซาบซ่านของวัยสะรุ่น

แต่รวมๆแล้วสวยสดใสค่ะ
พี่ชอบมาก มันดูบริสุทธิ์ จริงใจดี
รูปภาพ

fung0001

ดองกระทู้ไว้นานเลย ขอโทษนะคะ =w="

รูปแรกก็ Fanart เรื่องนักเตะแข้งสายฟ้าค่ะ > <
รูปภาพ

แล้วก็อีกรูปนึง

Fanart หนังเรื่อง SuckSeed!! ห่วยขั้นเทพ

รูปภาพ

ไปดูกันมารึยังนี่ SuckSeed :D (สนุกมากค่ะเรื่องนี้ ยกนิ้วเลย)

ปล.ใครมีวิธีแสกนเข้าคอมให้มันพื้นหลังเป็นสีขาวบ้างคะ เราแสกนละพื้นมันเป็นสีเทาๆน่ะค่ะ TwT

สับได้เต็มที่ค่ะ > < !!!
วาดรูปน่ะ มันฝึกกันที่ความชอบ ความขยัน ความมุ่งมั่น และความอดทน

JackTheRipPer

Re: [โกดังเก่าๆของฟังก์] FA การ์ตูนเรื่องนักเตะฯ + SuckSeed!

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

http://www.youtube.com/watch?v=PXtKyOGuDNY

SuckNeed หวยขั้นเทพ !!!
รูปภาพ

fung0001

Re: [โกดังเก่าๆของฟังก์] FA การ์ตูนเรื่องนักเตะฯ + SuckSeed!

JackTheRipPer เขียน:http://www.youtube.com/watch?v=PXtKyOGuDNY

SuckNeed หวยขั้นเทพ !!!

555+ สุดยอดค่ะ :lol:

nut_ty

โพสต์ โดย nut_ty »

สวยดีค่ะ
รูปภาพ

urii

โอ้ววววววววววว ทั้งสองภาพวาดได้ดี คงความเป็นสไตล์อันสดใสของวัยสะรุ่นได้ดีมากเลยค่ะ
งานก็ละเอียดเรียบร้อย สะอาดค่ะ เป็นชิ้นงานที่ดี ดูแล้วมีความสุข

ว่าแต่....ลืมใส่เงาคนหรือเปล่าจ๊ะ หรือตั้งใจเอ่ย

อะ อะ เหมือนได้ยินเสียงหัวเราะของวัยรุ่นหลุดออกมาเลยค่ะ :wink: :wink: :wink:
รูปภาพ

fung0001

urii เขียน:โอ้ววววววววววว ทั้งสองภาพวาดได้ดี คงความเป็นสไตล์อันสดใสของวัยสะรุ่นได้ดีมากเลยค่ะ
งานก็ละเอียดเรียบร้อย สะอาดค่ะ เป็นชิ้นงานที่ดี ดูแล้วมีความสุข

ว่าแต่....ลืมใส่เงาคนหรือเปล่าจ๊ะ หรือตั้งใจเอ่ย

อะ อะ เหมือนได้ยินเสียงหัวเราะของวัยรุ่นหลุดออกมาเลยค่ะ :wink: :wink: :wink:
กิ๊ส ลืมค่ะ ฮาาาา ไว้งานต่อไปจะปรับปรุงนะคะ :D

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

suckseed!! ติดอยู่ที่มือกลองคนเดียวนะ แล้วจะงามมากเลย
ไหล่เฮียแกมันหักอ่ะค่ะ

แต่ถ้าเอายิบๆจริงๆล่ะก็ มือของตัวละครค่ะ มักยังดูแปลกๆอยู่ เกือบเหมือน แต่ยังไม่เหมือนค่ะ^^ สู้ๆค่า รอชมผลงานต่อไป

fung0001

ขอบคุณทุกคนที่แนะนำติชมมานะคะ :D

จะพัฒนาต่อไปเรื่อยๆค่ะ ^ ^

----------------------------------------------------------------------

มาแปะงานเพิ่มค่ะ > <~

รูปแรก เนโกะมิมิ :lol:

รูปภาพ

รูปนี้วาดให้เพื่อนๆเนื่องในวันสงกรานต์ค่ะ 8)
รูปภาพ (โป๊อ่ะรูปนี้ เอิ๊ก ~ :lol: )

รูปนี้มีไอเดียจากรูปๆนึงของพี่สาวค่ะ แต่วาดออกมาได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ = ="
รูปภาพ (แอบชอบ SD ของรูปนี้ อิอิ :wink: )

และรูปสุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุด (เอ๊ะ?) วาดคล้ายๆคอมมิคแต่ก็ไม่ใช่ค่ะ :lol: คือ คิดถึงกลุ่มเพื่อนๆตอนม.1 ขึ้นมาเลยวาด คืนวันนั้นที่วาดเสร็จก็ฝันเห็นเพื่อนๆเลยทีเดียว =w=
รูปภาพ

รูปทั้งหมดมาจากโปรเจ็ค "Let it Soar!" (มาทำให้มันสูงขึ้นกันเถอะ!) คือ เป็นโปรเจ็คที่เราพยายามวาดรูปให้หลากหลายที่สุด พยายามท้าทายตัวเอง ดดยเน้นความถูกต้งขององค์ประกอบในภาพ... ฟังดูเครียดที่จริงมันคือการกำจัดกระดาษที่บ้านเราไม่ใช้ค่ะ :lol: :lol: :lol:

ผิดพลาดประการใดสับได้ตามสะดวกค่ะ :oops:

nut_ty

Re: [โกดังเก่าๆของฟังก์] รูปไปเรื่อย ~

โพสต์ โดย nut_ty »

ขยันวาดมากเลย
รูปภาพ

ต้นอ่อน

Re: [โกดังเก่าๆของฟังก์] รูปไปเรื่อย ~

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

โห เยี่ยมไปเลย ฝึกวาดหลายรูปแบบใช่ไหม แบบนี้จะต้องวาดรูปที่ไม่เคยวากมากๆนะ(ถึงจะออกมาบูดๆเบี้ยวๆ+วาดยากก็เถอะ) มันจะทำให้เราวาดได้ดีขึ้นเยอะเลย^^

ชม- ชอบรูปคุณพี่สาวมากเลย เราว่ารูปนี้วาดออกมาได้ดีนะ *เช็ดเลือดกำเดา

ติ- วัตถุต่างๆ หลายๆอันยังดูแบนอยู่ เช่นกระดิ่งที่คอในภาพแรก ของที่พวกนร.ถือ มันดูแบนๆแข็งๆน่ะ อาจจะวาดให้เห็นความลึกนิดนึงก็ได้นะ(ให้มันเอียงข้างนิดๆ ไม่ใช่มองมาตรงๆ)

urii

ภาพชุดล่าสุด น้องฟังวาดได้ดีขึ้นมากเลยค่ะ

ไม่ดูทื่อๆแบบชุดก่อนหน้า ลายเส้นดูนุ่มนวลขึ้นแล้วค่ะ
ใบหน้ามีชีวิตขึ้นด้วยจ้า น้ำหนักเส้นก็มีมากขึ้นเป็นธรรมชาติมากจ้า
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”