[โกดังเก่าๆของฟังก์] ระลอกใหม่ เยอะเว่อร์ =[]="

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: [โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานเก่า + ที่วาดล่าสุด

โพสต์ โดย Yoziila~* »

วาดใส่กระดาษ โรเนียว สินะครับ

เก่งขึ้นนะนี่ ฝึกเรื่อยๆ คงดียิ่งกว่าเดิมนะครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ภาพประจำตัวสมาชิก
quose

Re: [โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานเก่า + ที่วาดล่าสุด

โพสต์ โดย quose »

เพิ่งเห็นกระทู้ ขอเม้นท์ตั้งแต่รูปแรกเลยนะครับ
รูปที่วาด แฟนอาร์ต นี่สวยทุกรูปเลยครับ (พี่ก็ดูนะ แต่ว่า เดี๋ยวนี้ตื่นไม่ค่อยทัน นอนดึก =w= )

รูปแรก อืม หล่อหยั่งกับคุณชาย แต่ว่า ตรงรองเท้ามันแปลก ๆ เหมือนหันแปลก ๆ นิดนึงอะครับ
รูปสอง เอนโด ที่น่ารักเกินจริง 55 ปากอยู่สูงไปนิด แล้วก็มือเล็กไปหน่อยนะครับ
รูปสาม เท่ซ้า~ มือเล็กไป แล้วก็ แขนแข็ง ๆ นะครับ

รูปเอนโดขยิบตา สวยดีครับ มีลงเงาด้วย ดูสมส่วนขึ้นเยอะเลย แต่ว่า เอนโดหันหน้าแปลก ๆ อะครับ นิดนึงน่ะ
รูปสอง รอยยับตรงกางเกงมันแปลก ๆ นอกนั้นก็เท่ดีครับ

รูปคาแรกเตอร์น้อง น่ารักดี สมส่วนมากๆเลย แต่ตัวเล็กไปนิด แต่ดูยิ้มน่ารักดี ดูสดใส~
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

โห ฝีมือเกินอายุไปไกลแล้วมั้งเนี่ย แต่ว่าเวลาวาดรูป เหลาดินสอหน่อยสิคะเส้นจะได้คมๆ หรือจะหมุนดินสอเปลี่ยนด้านก็ได้ เอ้า (รูปสุดท้ายนี่ดีหน่อย ไม่ค่อยทู่เท่าไหร่^^)
อืม แต่ถ้าตั้งใจจะให้ได้เส้นนุ่มๆก็ไม่เป็นไร(?)

SaltMango

โพสต์ โดย SaltMango »

รูปใสๆ ค่ะ น่ารักดี
นึกถึงตอนยังเด็ก (เอ๊ะ ยังไง แปลว่าแก่แล้ว 555) ที่ชอบวาดกับดินสอแล้วแรเงาเอง

ย้อนไปดูอายุนี่โห... เก่งมากอ่ะ ตอนนั้นพี่ยังวาดการ์ตูน หัวโตตัวลีบอยู่เลย
ลองวาดท่าทางอื่นๆ ไปด้วยสิคะ จะพัฒนาการวาดของเราได้อีกเยอะเลย =D>

fung0001

โพสต์ โดย fung0001 »

กลับมาพร้อมงานชุดใหญ่ค่ะ =w="

ที่ผ่านมางานยุ่งมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก (มากมายก่ายกอง T^T)

หลังจากที่ผ่านมรสุมงานมาได้ก็มีเวลามานั่งเอารูปลงซะที = ="

เป็นการย้อนให้ดูตั้งแต่ประมาณ 2 เดือนก่อน - ปัจจุบันน่ะค่ะ

พัฒนาขึ้นมาก-น้อยอย่างไรก็ติชมแนะนำมาได้เลยนะคะ ^ ^

*คำเตืิอน 1.โหลดโหดค่ะ T^T
2.กระดาษสกปรกนะคะ เพราะวาดในสมุดที่ทำเองแล้วเวลาปิดสมุดหรือเวลาวาด มันจะไปถูๆใส่กันจนผงดินสอเปื้อนน่ะค่ะ >/\<

เชิญชมค่ะ ทาด๊านนนนนนนนนนนนนนน (พูดซะเวอร์ = =")

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เริ่มจาก 2 เดือนก่อน

25/11/53 (โกเอนจิและเอ็นโด จากเรื่องนักเตะแข้งสายฟ้าค่ะ)
รูปภาพ

(อืม... อยากลองวาด 2 ตัวในหน้าเดียวกันเลยวาดค่ะ 555+)
รูปภาพ

29/11/53 (เห็นภาพร่างลัลทริมาในเรื่องการิน ปริศนาคดีอาถรรพ์เลยอยากลองวาดแบบนั้นบ้างค่ะ)
รูปภาพ

30/11/53 (วาดรูปตัวเองกับรุ่นพี่ที่แอบปิ๊งตอนนั้นค่ะ คือเดินไปหน้ารร.ด้วยกันทุกวัน)
รูปภาพ

(ไปลองเสื้อสำหรับใส่ในงานแสดงวันพ่อค่ะ ได้เล่นแซ็กโซโฟนโชว์ >w<~)
รูปภาพ

1/12/53 (ตีแบตมินตันคาบพละ~)
รูปภาพ

3/12/53 (อันนี้วาดออกแบบตัวละคร เป็นการ์ตูนของห้องค่ะ)
รูปภาพ

8/12/53 (นึกถึงตัวเองในวัยเด็กกับตอนนี้ เลยลองวาดให้มาอยู่ด้วยกันค่ะ เป็นลูกครึ่งเทพ-มารด้วย > <)
รูปภาพ

13/12/53 (วาดครอบครัวในวงโยฯค่ะ 555+ ไม่ใช่ครอบครัวจริงนะคะ คือเล่นกันเฉยๆน่ะค่ะ)
รูปภาพ

15/12/53 (หนูคูห์ จากเกมออนไลน์ Pangya วาดไม่เหมือนเลย T^T)
รูปภาพ

17/12/53 (วาดหลังจากที่ไปแข่งวงโยฯวันที่ 16 ค่ะ รอรถนานมาก T^T ข้างๆนั่นเป็นกล่องแซกโซโฟนกับกระเป๋าค่ะ)
รูปภาพ

21/12/53 (Ryusei Boys จากเรื่องนักเตะแข้งสายฟ้าค่ะ >w< ฟุบุกิ เอ็นโด โกเอนจิ และคิโดค่ะ)
รูปภาพ

25/12/53 (วันเกิดกับวันคริสต์มาสค่ะ > < วันเดียวกันเลย)
รูปภาพ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

หลังจากนั้นก็วาดในสมุดเหลือใช้ซึ่ง... มีตัวหนังสือเต็มไปหมด T^T ขอข้ามละกันนะคะ

มา ณ ปัจจุบัน ชูแว๊บบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

19/1/54 (กำลังเซ็งกับความรักค่ะ T^T ให้เดาว่าเราชอบใครระหว่างคนกลางกับคนขวา > <)
รูปภาพ

(รีเควสเพื่อนค่ะ เพื่อนขอให้วาดแบบปกนิยายที่เพื่อนมีให้ดู =w=")
รูปภาพ

(วาดเพราะอยากเล่นเกม แหะๆ ดีดี้ หมิงหมิง และลีน่า จากเกม Tales Runner ค่ะ)
รูปภาพ

วันนี้ (คิดถึงการ์ตูนเรื่อง Tokyo Mew Mew เลยอยากวาดพระเอกขึ้นมาซะงั้นแหละค่ะ =w=")
รูปภาพ

และสุดท้ายก็ขอบคุณทุกท่านที่นั่งดูจนหมดนะคะ >/\< (ฮา)
วาดรูปน่ะ มันฝึกกันที่ความชอบ ความขยัน ความมุ่งมั่น และความอดทน

สู้ๆนะขอรับทุกท่าน~!

quose

Re: [โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] รูปย้อนหลังและการกลับมา ^ ^

โพสต์ โดย quose »

สงสัยจะชอบอินาซึมะ 11 นะครับเนี่ย 55 รู้สึกว่าเห็นเยอะ
รู้สึกว่าพัฒนาขึ้นเยอะนะครับ จากรูปสองเดือนก่อนกะตอนนี้

รูปรุ่นพี่ที่แอบปิ๊งนี่ตกใจนิดๆ เพราะวาดรุ่นพี่ตัวเล็กมาก! แสดงว่าฟังก์ซังตัวสูงมากเลย 'w'

เกิดวันเดียวกับวันคริสมาสต์เลย คงจะได้ของขวัญเยอะนะครับ >[]<

ปัจจุบันก็...กลายเป็นสาวแว่นแล้วสินะครับ (ฮา) เดาว่าชอบคนตรงกลาง! (มั้งนะ?)
รูปรีเควสเพื่อน แขนเล็กไปนะครับ แต่ตัวที่เล็กๆน่ะน่ารักดี :D
รูปเทลรันเนอร์ หมิงหมิงจังหัวโตไปนิดนะครับ ดูจากขนาดตัวแล้ว หัวน่าจะเล็กกว่านี้นิดนึงนะ
รูปโตเกียวเหมียวๆ ขาที่อยู่ทางขวา มันแปลกๆอะครับ ถ้าเหยียบไว้ ก็น่าจะขนานกับพื้นดินนะครับ ^^

สู้ต่อไปครับ วิ่งไปสู่อาทิตย์อัสดง!!!
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

fung0001

Re: [โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] รูปย้อนหลังและการกลับมา ^ ^

ตอบคุณ quose

ค่ะ รุ่นพี่ตัวเล็กมากๆเลย (ทั้งๆที่อยู่ม.ปลายแล้ว) สูงแค่ 147-148 ซม.เองค่ะ แต่เราสูงตั้ง 171 ซม. (ทั้งๆที่อยู่ม.2 =[]=!!!)

โดยปกติเป็นสาวแว่นมานานแล้วค่า :D

แวก็ขอบคุณสำหรับคำติชมนะคะ จะปรับปรุงและพัฒนาต่อไปค่า >w<~

(รูป Love Fool เราชอบคนตรงกลางค่ะ 555+ เป็นรุ่นพี่ตามเคย แต่อยู่ม.3 :D )
วาดรูปน่ะ มันฝึกกันที่ความชอบ ความขยัน ความมุ่งมั่น และความอดทน

ต้นอ่อน

โห รูปเยอะมากกก 0o0!!

ดูไปแล้วก็สวยขึ้นๆ นะคะเนี่ย(รูปนะ) เราชอบลายเส้นนะ ดีมากเลย
บางรูปมันก็ยังผิดส่วนอยู่บ้าง แต่รูปที่ไม่ผิดเลยนี่ ดูดีมากๆเลย โดยเฉพาะรูปน้องเองในlove fool กับ ดีดี้ที่น้องวาดมาจากเกมส์น่ะ สุดยอดมาก^^

ปล.อยู่ม.ต้นสูง171 อ๊ายยยย น่าอิจฉา(โว้ยยย!!!!) <<<ขอโทษค่ะ ความริษยามันบังตา*-*

ว่างๆลองหาปากกา(อะไรก็ได้) มาตัดเส้นดูนะคะ ไม่ต้องกลัวผิด(เอาลิขวิดลบได้ สแกนมาไม่เห็นหรอก 555+) แถมเอามือถูไม่เลอะด้วย
ไว้เอารูปมาลงอีกนะคะ ทยอยๆลงก็ได้ค่ะ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

อ่า ภาพครั้งล่าสุดดูเลอะๆ จังค่ะ บางรูปเลยมองไม่ค่อยเห็นส่วนประกอบเท่าไร
สายตาเราไม่ดีด้วยแหล่ะค่ะ ขอโทษด้วยนะคะ
หวา ตัวสูงจัง ทั้งที่อายุเท่ากัน แต่เรายังไม่ถึงร้อยหกสิบ เหอะๆ (ร้องไห้)
จะว่าไปก็เป็นเพื่อนร่วมรุ่นกัน ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ :D
แต่ฝีมือนี่พัฒนากว่าเราไปไกลเลย ช่างเป็นคนที่มีพรสวรรค์ดีแท้ TT_TT

Evanesce

โพสต์ โดย Evanesce »

วาดเยอะมากจริงๆค่ะ วาดสวยดีด้วย อยู่ม.ต้นเอง
คราวหน้าเอาเข้มๆหน่อยนะคะ ตาไม่ดี แหะๆ
มานั่งอ่านคอมเม้นแล้วตกใจ ม.2 แต่สูง 171 (ช็อก)

fung0001

เห็นมีบางท่านแนะนำให้ตัดเส้นเลยลองวาดดูค่ะ

ตอนแรกไม่ได้ร่างเลย เอาปากกามาขีดๆ... ไปๆมาๆ...

รูปภาพ

ดังที่ท่านเห็นค่ะ =///=

ติติงแนะนำได้นะค้า :D

ต้นอ่อน

Re: [โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] ลองวาดโดยใช้ปากกาดำค่ะ

แจ่มมากพี่น้อง เห็นไหมงานสวยขึ้นจมเลย ขั้นต่อไปก็คงเป็นการลงแสงเงา(ขาว-ดำ)ไม่ก็ลงสีนะคะ
เราก็จะได้งานอันสมบูรณ์แบบ^^

พยายามต่อไปค่ะ สู้ๆ

JackTheRipPer

Re: [โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] ลองวาดโดยใช้ปากกาดำค่ะ

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

พยามให้มันเป็นเส้นเดียวคับ นอกนั้นแหล่มสุดๆไปเลย ~
รูปภาพ

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

เหย... เก่งนะเนี่ย ฝีมือเกินอายุจริงๆ ครับ โดยเฉพาะรูปคนวาดออกมาได้ดีเลยทีเดียว

เสริมนิดเดียวครับ เวลาแรเงาภาพ ระวังมือถูภาพนะครับ บางครั้งอาจทำให้ภาพหมองไป ลองเอากระดาษรองตอนแรเงาก็ได้ครับ พอช่วยได้หน่อย

fung0001

วาดเล่นอีกแล้ว ~

รูปภาพ

ติชมได้ตามสบายค่า :D ~

ขอบคุณทุกๆท่านที่ติชมมานะคะ > <

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”