วาดการ์ตูนได้ง่ายๆ ได้ทุกที่ทุกเวลา

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
ต้นอ่อน

วาดการ์ตูนได้ง่ายๆ ได้ทุกที่ทุกเวลา

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

ก็ว่าจะไม่เอารูปลงช่วงสอบแล้ว... แต่ก็อย่างที่ว่าน่ะแหละ วาดง่ายๆได้ทุกที่ อ่านหนังสือสอบมันยังวาดได้เลย!!!(เครียด...)

อุปกรณ์ก็ช่างแสนสะดวก
กระดาษหน้าหลังของชีทที่จะสอบนั่นแหละ
แล้วก็ดินสอปากกาในกล่องดินสอ มีดินสอกด ปากกาดำ ลูกลื่นนำ้เงิน(อันนี้รู้สึกคิดผิดที่ลงไป)
ปากกาสีที่เอาไว้เน้นเอามาละเลงผมซะมันส์เลย รูปจริงสีมันไม่แปร๊ดขนาดนี้นะ= =*
แล้วที่ลงหนังสีเขียวๆนั่นก็....ยืมเพื่อนมา

เสร็จ :)

!! ลืมลบเส้นดินสอ.... #-o
แนบไฟล์
FILE0063.jpg (13.83 KiB) Viewed 4011 times

megasunder

Re: วาดการ์ตูนได้ง่ายๆ ได้ทุกที่ทุกเวลา

โพสต์ โดย megasunder »

โห หล่อจริงเลย ว้าว [-o<
ปล.ผมไม่ได้เป็นเก้งเน่อ :shock:
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

InfernaDog

Re: วาดการ์ตูนได้ง่ายๆ ได้ทุกที่ทุกเวลา

โพสต์ โดย InfernaDog »

โอ้สคราวนี้มาใน นักศึกษากำลังสอบสินะครับผม

=w= ใครกำลังสอบบ้างนิ
รูปภาพ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

InfernaDog เขียน:โอ้สคราวนี้มาใน นักศึกษากำลังสอบสินะครับผม

=w= ใครกำลังสอบบ้างนิ
เสร็จละครับ :D
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

ปากกาลูกลื่น กะดินสอ ชิมิ

๕๕๕

urii

โพสต์ โดย urii »

ว้าววว

งานดีค่ะ แต่มือมันเหมือนยางเชียว เป็นญาติกะลูฟี่ป่าว...

ตอนพี่เตรียมสอบก็ อ่านและวาดการ์ตูนเล่น เหมือนเดิม คลายเคลียดๆๆๆๆ เนอะ....
รูปภาพ

ต้นอ่อน

สอบเสร็จแล้ววววววว!!!!

เอ ถ้าจะเอารูปมาแปะๆไว้นี่ ตั้งเป็นกระทู้เดียวไปเลยมาจะสะดวกกว่าใช่ไหมคะ เห็นทำกันหลายคน = ="

love_drama

โพสต์ โดย love_drama »

^
^
^

คิดเห็นเหมือนกันเลยครับ บอร์ดจะได้คึกคักดี คนเยอะๆ^___^

urii

โพสต์ โดย urii »

ต้นอ่อน เขียน:สอบเสร็จแล้ววววววว!!!!

เอ ถ้าจะเอารูปมาแปะๆไว้นี่ ตั้งเป็นกระทู้เดียวไปเลยมาจะสะดวกกว่าใช่ไหมคะ เห็นทำกันหลายคน = ="

มันสะดวกต่อการเปรียบเทียบงาน เพื่อการแนะนำค่ะ
แต่ถ้ามันชักมากไป โหลดช้าไป สามารถตั้งใหม่ได้ค่ะ
รูปภาพ

fung0001

โพสต์ โดย fung0001 »

urii เขียน:ว้าววว
งานดีค่ะ แต่มือมันเหมือนยางเชียว เป็นญาติกะลูฟี่ป่าว...
เห็นด้วยค่ะ แฮะๆ
วาดรูปน่ะ มันฝึกกันที่ความชอบ ความขยัน ความมุ่งมั่น และความอดทน

สู้ๆนะขอรับทุกท่าน~!

ต้นอ่อน

หวา ลูฟี่จริงๆด้วย
ความจริงเห็นมันแปลกๆตั้งแต่ตอนร่างแล้วนะคะ แต่คิดว่ามันประหลาดดี ชอบๆ เลยปล่อยไว้อย่างนั้น
ที่แท้ เหตุที่ชอบเพราะมันไปเหมือนคน(การ์ตูน)ดังนี่เอง :b

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”