สวัสดีครับ เด็กใหม่แนะนำตัวครับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
chinachin

สวัสดีครับ เด็กใหม่แนะนำตัวครับ

โพสต์ โดย chinachin »

หวัดดีครับ ผมชื่อชิน
อยากเป็นนักวาดภาพประกอบ ชอบการ์ตูน
ตอนนี้กำลังเรียนสถาปัตย์นะครับ
ฝีมือไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะครับ ยังไงก็ช่วยติชมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
InfernaDog

Re: สวัสดีครับ เด็กใหม่แนะนำตัวครับ

โพสต์ โดย InfernaDog »

ยินดีต้อนรับครับ

มีความคิดเหมือนกันเลยแหะ แต่ผมอยากเรียนสถาปัตย์มากๆแต่ไม่ได้เรียนเรียนวิศวะแทน...

โอ้รูปสวยมากๆเลยครับผมแต่ภาพเล็กไปหน่อยนะครับ

รอติดตามผลงาน
รูปภาพ

quose

Re: สวัสดีครับ เด็กใหม่แนะนำตัวครับ

โพสต์ โดย quose »

สวัสดีครับพี่
โหวววว ภาพซามูไรเท่มาก =D>
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

[-o< เจ๋วเลย
ยินดีต้อนรับนะครับพี่ชิน ผมชื่อซัน พึ่งม.4 เอง แฮะ
ไงก็มาบ่อยๆนะครับ จะติดตามแน่นอนขอรับกระผม >{}<\
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ใช้เมาส์ปากกาด้วยแหะ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

urii

โพสต์ โดย urii »

สวัสดีจ้า...ยินดีที่ได้รู้จักจ้า

ฝีมือดูดีออกนะคะ สู้ๆๆๆๆ

รบกวนช่วยไปเขียนที่กระทู้แนะนำตัวด้านบนอีกรอบนะจ๊ะ...
เผื่อกระทู้ตกไป เพื่อนๆที่เพิ่งเข้ามาจะได้ทำความรู้จักกันง่ายขึ้นค่ะ
รูปภาพ

ผู้ชายในสายฝน

โพสต์ โดย ผู้ชายในสายฝน »

นายชอบวาดการ์ตูนแนวไหนคับ

chinachin

โพสต์ โดย chinachin »

ขอบคุณทุกคอมเมนท์นะครับ
คุณInfernaDog แล้วผมจะมาอัพใหม่ ที่รูปเล็กเพราะผมอัพผิดน่ะครับ เหะๆ
คุณquose ขอบคุณมากนะครับ :)
น้องซัน ขอบคุณนะครับ :)
คุณurii ครับ ผมจะไปแนะนำตัวอีกทีครับ
คุณผู้ชายในสายฝน ผมชอบแนวกีฬา บู๊ แก๊ก ครับ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”