น้องใหม่ค่ะ...

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
LTup2U

น้องใหม่ค่ะ...

โพสต์ โดย LTup2U »

สวัสดีค่า ชื่อลูกตาลนะคะ อายุ16 แล้ว

อยากเป็นนักวาดการ์ตูนมากๆๆๆๆ

พจน์เรื่องไว้แล้วด้วยแต่ไม่รู้เมื่อไหร่จะมีโอกาศได้ตีพิมพ์อยากหาเงินใช้เองน่ะค่ะ ทางบ้านตอนนี้ก็สภาพการเงินไม่ค่อยดีเลย

คอมก็จะพังแหล่ไม่พังแหล่เลยเอาซีจีล่าสุดมาให้ชมกัน

พอจะ...เป็นนักวาดได้ไหมคะ?

รูปภาพ
รูปภาพ

ส่วนตัวนี้ชิ้นล่าสุด
รูปภาพ

พอจะเข้าตาบ้างไหมคะ.... อยากช่วยคุณพ่อคุณแม่หาเงินมากเลยไม่อยากเหนพ่อกับแม่ต้องอดข้าวแล้วTTATT

ภาพประจำตัวสมาชิก
megasunder

Re: น้องใหม่ค่ะ...

โพสต์ โดย megasunder »

=D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>

สวัสดีครับ ผม กฤตภาส เดอ ซัน :D ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ เรียกซันเฉยๆก็ได้นะครับ
อายุเท่าผมเลยครับ แฮะ 16 ม.4 รึเปล่าครับ หรือ เป็นพี่ ม.5 ที่กำลังจะ 17 แต่ผมม.4นะครับ แฮะๆ
อยากบอกเลยว่า ยินดีต้อนรับนะครับสู่เว็บบอร์ดบงกช [-o< [-o< ด้วยเกียรติอย่างสูงงงงงง [-o<
อื๊ม สำหรับงานของคุณลูกตาลนะครับ บอกได้คำเดียว สวยมาก ขอรับบบบบบ [-o< สำหรบผมจริงๆนะครับ
ลายเส้นดูน่าสนใจเลยทีเดียวครับ :) อืม ผมยังเม้นท์ไม่ค่อยเป็นนักนะครับ งั้นรอให้คนอื่นต่อละกันครับ ที่นี่ทุกคนใจดีครับ [-o<
ไม่ได้เป็นหัวหน้าบอร์ดนะครับ แค่เป็นเหมือนพนักงานต้อนรับที่ว่างที่สุดน่ะครับ แฮะๆๆๆ #-o

[-o< จะเอาใจช่วยนะครับ ผมก็มีฝันเดียวกันกับคุณเลย และคุณต้องเป็นได้อย่างแน่นอนครับ
ถ้าคุณตั้งใจด้วยใจรักจริง :D ไงก็ขอฝากเป็นกำลังใจด้วยคนนะครับ >{}</ จะรอดูนักวาดการ์ตูนที่ชื่อ ลูกตาลนะครับ
ผมก็พึ่งเป็นสมาชิกที่นี่มาเกือบ 3 เดือนเองละครับ ชอบที่นี่มากเลย แฮะๆๆๆๆ [-o<

ปล. แวะเวียนมาบ่อยๆนะครับผม ที่นี่ยินดีต้อนรับเสมอนะครับ อ้อ อีกรอบครับ รูปวาดสวยขอรับบบ :D
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

เท่าที่ดูก็เก่งแล้วนี่คับ ลงสีและทรงผม เท่มากเลย ~ แต่ที่สังเกตุอย่างรูปแรก คอมันแปลกๆ

ยังไงที่นี้ก็ให้คำแนะนำอยู่แล้ว ลองวาดแบบเต็มตัวมาลงดูนะคับ จะได้ บอกกันแบบเป็นเรื่องเป็นราวไป

แต่ถ้าไม่เข้าใจตรงจุดไหนเรื่องการวาด หรือ อยากรู้อะไรเพิ่มเติม ในที่นี้ก็มีแนวทางให้คับ

เวป http://comicclubmag.com/cgibin/bkboard3 ... 18&t=17633

เครดิต คุณ Yoziila~* ลองเข้าไปดูนะคับ ^^~

สุสุ !!

ฆ่ามัน Yaha ~ !!!
รูปภาพ

quose

โพสต์ โดย quose »

ผมว่า พี่ก็เก่งแล้วนะครับ :D
ยังไงก็ลองวาด แล้วส่งเรื่องให้พี่บีดูสิครับ
กระทู้นี้อะครับ (ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่หรอกครับ แต่ถ้าช่วยได้ก็จะช่วยนะครับ :D )

http://www.comicclubmag.com/cgibin/bkbo ... =18&t=9483
แก้ไขล่าสุดโดย quose เมื่อ พุธ 01 ก.ย. 2010 9:28 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

InfernaDog

โพสต์ โดย InfernaDog »

ขนาดนี้ลงสีได้แบบนี้ถึงว่า สุดยอดแล้วครับ

ผมยังเพิ่งหัดลงเป็นไม่กี่เดือนเอง

หุหุ ไงก็ ลองๆมาหาประสบการณ์ ในบอร์ดนี้ดูครับ มีสาระเยอะแยะ
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

การ์ตูนเฮด มีแต่หัวครับ อิอิ

สวยดีครับ มีเอกลักษณ์ ผมยังไม่ได้อ่านแค่ดูผ่านๆ ก่อน พอดีมีงานเดี๋ยวแวะมาอ่านใหม่
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

urii

โพสต์ โดย urii »

สวัสดีค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ
อุ้ยย..ชื่อเล่นเหมือนกันเลย คนชื่อนี้ มักหน้าตาดี 55

อายุ 16 ฝีมือใช้ได้ค่ะ มีพื้นฐานอยู่แล้ว วาดคนหน้าสวยดี พัฒนาได้ง่ายมาก
งานสะอาดสะอ้านดี สีสว่างตา คราวหลังเอาตัวมาให้ดูด้วยนะคะ มีแต่หัวแอบหลอนค่ะ ฮ่าๆๆ
ถ้ามีความตั้งใจ ใจรัก มีแววรุ่งทุกคนล่ะค่ะ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อย่าลืมไปแปะชื่อที่ "กระทู้แนะนำตัว" ด้วยนะคะ ....
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

เก็บความรู้และประสบการณ์จากที่นี้ได้เลยนะครับ

ผมจะช่วยเหลืออย่างเต็มที่
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

Yoziila~* เขียน:เก็บความรู้และประสบการณ์จากที่นี้ได้เลยนะครับ

ผมจะช่วยเหลืออย่างเต็มที่
ใช่ละครับๆ :D
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”