สวัสดีค้าาา มีภาพมาแปะ!

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
Chanya

สวัสดีค้าาา มีภาพมาแปะ!

โพสต์ โดย Chanya »

สวัสดีนะคะทุกคนนนนนนน

อ่า.... มีแต่หน้าใหม่ทั้งนั้นเลย งั้นจาแนะนำตัวก่อน ชื่อหนมนะคะ อายุ 13 คะ ^^
ขณะนี้มีงาน โฆษณาโปสเตอร์ ของ MOJO 3G แปะอยู่ที่ มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์ คะ (ถ้าจำชื่อมหาลัยไม่ผิดนะ) ใครเรียนอยู่ที่นั้น ไปดูๆ 55
เคยมาสิงที่บอร์ดนี้เมื่อประมาณ สองปีที่แล้ว จากนั้นก็หายตัวไป พอกลับมาหน้าเก่าๆ ก็ไม่อยู่กันแว้ววว(ไป exteen กันหมดแล้วซินะ T^T)
(แต่ยังเหลือลุงโยอยู่นิ ชิมิคะ?)

เอาเป็นว่าเข้าเรื่อง เอาภาพมาแปะเล่นคะ อย่าใส่ใจๆ มันเป็นภาพเผาๆนะคะ -/////-

รูปภาพ

คนนี้นักฆ่าสาววววว กรี๊ดดดด บ๊องแบ๊วมาก 55555+ มันจาไปฆ่าใครได้ฟะ
ฆ่าด้วยความสวยย... 5555+

ส่วนอันนี้.... เป็นเรื่องทีกำลังจะแต่งคะ ^^ เป็นงานวาดที่ภูมิใจมากเลย ลงสีได้สวยจริงๆ (ชมตัวเอง)

รูปภาพ

เป็นเรื่องออกแนว แฟนตาซี คอมเมดี้ นะคะ สักวันลองไปหาอ่านดู สักวัน ย้ำ สักวันค่ะ 555+

ส่วนอันนี้ก็เป็น การวาดรูปให้ HBD แด่สาวคนนึง ลงทุนงัดฝีมือด้านสีไม้มาด้วยคะ
หนมเกลียดการลงสีไม้มากกกกกก เพราะลงได้ห่วยคะ TT[]TT ก็เลย ตั้งใจเต็มที่ แล้วก็ออกมาเป็นอย่างนี้ล่ะคะ (เสียดายรีไซส์ภาพเล็กไปหน่อย)

รูปภาพ

เฮ~ ขอขอบคุณผู้ที่หลงเข้ามาดูนะค่าาาาา ดูแล้วเม้นด้วย จะเป็นกำลังใจให้หนมฝึกวาดต่อไปได้ ม๊าก มากก
การติชมคือ ยาวิเศษ โอ้ โอ้~ 55555555+ บ๊ายบี โฮะๆๆๆๆๆๆ ^0^
Why so serious ?

ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

Re: สวัสดีค้าาา มีภาพมาแปะ!

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

พึ่งจะอายุแค่ 13 ปี สักวันที่ว่ามันมีแน่นอนคับ ถ้าตั้งใจแล้วลุยกะมันจิงๆจังๆ

แต่ก็ว่าเข้าไปนั้น ผมก็เด็กใหม่ ยินดีที่ได้รู้จักคับ หรือต้องบอกว่า ขอต้อนรับการกลับมา แท่นแท้นนน ~
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

เฮ้ย น้องหนม หายไปนาน กลับมาคราวนี้ดูดีเป็นเข่งเลย แหล่มๆๆๆๆๆ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

[-o< ยอดเลยขอรับบบบ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

urii

โพสต์ โดย urii »

สวัสดีค่ะ

อายุ 13 แต่ฝีมือดีจังเลยนะคะ ขยันใส่รายละเอียดด้วย
...13 พี่ง่อยกว่านี้อีก ฮ่าๆ
ภาพน่ารักจังค่ะ ดูแล้วสนุกสนานตามไปด้วย
รูปภาพ

00cat00

โพสต์ โดย 00cat00 »

ว้าว :shock: :shock:
เก่งจังเลยค่ะ แล้วอีกอย่างไม่ได้ชมว่าตัวเองลงสีสวยหรอกนะค่ะ แต่ลงสวยจริงๆค่ะ^^ สู้ๆค่า
ทำในสิ่งที่ดี ตัวเองมีความสุข ไม่มีใครเดือดร้อน!!
เพจเราน้าา : https://www.facebook.com/pages/Pu_Gun/410372845719235
รูปภาพ

quose

โพสต์ โดย quose »

มีน้องสาวมาอีกแล้ว =D>

รูปแรก นักฆ่าตาหวาน เอาชนะใจด้วยความเซะซี่ (/โดนตบ)

รูปสอง แต่ละตัวหน้าตาได้อารมณ์มาก น่าจะเพิ่มฉากด้วยนะครับ

รูปสาม น่ารักดีครับ :D
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

Chanya

jackTheRipPer
ขอบคุณนะคะ TvT ดั่งเพลง ต้องมีสักวัน ต้องมีสักวัน 555+
หนมจะตั้งใจแล้วลุยอย่างที่พี่บอกคะ!

ยังไงก็ตามยินดีที่ได้รู้จักนะคะ ^^

ลุงโย
ไม่ได้พบกันซะน๊านนนนน นานเลยสินะคะ
พี่เบ้ เจ๊โอะ พี่ยูน พี่แนน แม้แต่เจ้าจันทร์ ก็จากไปด้วย!?
คนทรยศศศศศ! - //)3 - [โดนตรบค่า] 5555+
ไอแอมแบคค่~า ^0^

megasunder
-///////- ขอบคุณนะคะ

urii
สวัสดีค่า -v- ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

ไม่ถึงขนาดนั้นนะคะ ภาพพวกนี้หนมก็คัดมาพอสมควรล่ะคะ
ภาพห่วยๆ เน่าๆ มีอีกเยอะคะ -/////- แฮะๆ

00cat00
ขอบคุณนะคะ กว่าสีจะออกมาแบบนี้ได้
ก็กด ctrl Z ไปหลายล่ะคะ ฮะฮะ ฮือ...5555
สู้ๆ เช่นกันนะคะ สู้ๆ!

quose
ขอบคุณคะ
นั้นสินะคะ น่าจาวาดฉากไปด้วย ตอนนั้นหนมคงขี้เกียจเกิน 555+
งั้นไว้คราวหน้าก็แล้วกันนะคะ ^^

ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นนะคะ
ดีใจที่กลับมาบอร์ดนี้อีกครั้ง อ่า~คิดถึงอดีตจังน้าาา(พูดเหมือนยายแก่เลย)
บอร์ดนี้ยังอบอุ่นเหมือนเดิมเลยน้า...รักทุกคนนนนนนน ค่า!

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ขอรับ แล้วมาอีกน้อ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

ลงสีในคอมได้เรียบร้อย สะอาดตาดีครับ

เอ่อ ผมเริ่มรู้สึกแก่แล้วจริงๆ นี่บอร์ดผู้เยาว์รึเปล่าครับเนี่ย ๕๕๕ มีแต่เด็กๆ ทั้งนั้น

Chanya

ขอบคุณนะคะ ^////^ ว่าแต่.. แก่แล้ว?
อายุเท่าไหรหรอคะ? อยากรู้ๆ

ปล. ไม่ใช่บอร์ดผู้เยาว์นะคะ แต่เป็น บอร์ดมือสมัครเล่นต่างหาก 55

urii

โพสต์ โดย urii »

pikabenz เขียน:ลงสีในคอมได้เรียบร้อย สะอาดตาดีครับ

เอ่อ ผมเริ่มรู้สึกแก่แล้วจริงๆ นี่บอร์ดผู้เยาว์รึเปล่าครับเนี่ย ๕๕๕ มีแต่เด็กๆ ทั้งนั้น

หยุดเลยค่ะ....

แค่เป็น พี่คนโตเท่านั้น เเก่ไรคะ ไม่รู้จักคำนี้ค่ะ ฮิฮิ
เคยมีพี่ใหญ่คนโตกว่าพี่อีกค่ะ...ที่เคยพูดคุยด้วยในบอร์ด
รูปภาพ

chinachin

โพสต์ โดย chinachin »

วาดสวยครับ (:
ผมตอนอายุ 13 ยังวาดคนเป็นก้างปลาอยู่เลย 5555555

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”