วาดเล่น rin!

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
pikabenz
ติดต่อ:

วาดเล่น rin!

โพสต์ โดย pikabenz »

รูปภาพ

ปล. เงียบขึ้นเยอะเลยนะ ๕๕ สงสัยติดเรียนกัน

ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

Re: วาดเล่น rin!

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

วาดเล่นยังขนาดนี้ ขออะไรพี่เบ็นซ์อย่างได้ไหมคับ ลงสกรีน ยังไงหลอคับ ทำไม่เป็น - -.

ปล.ของผมไม่ด้ติดเรียนคับ แต่ติดเกมส์ *0*
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

คากามิเนะ ริน สามสีแปลกตาดีครับ

แต่ผมว่าสกรีนโทน มันแปลกครับ คงเป็นเพราะมันคล้ายๆ กันล่ะมั้งครับ

ถุงน่องนี่คงเป็นลายตาข่ายเหล็ก ผมจำได้ ขนาดคง25% รึเปล่า

ส่วนตรงอื่น มองดูคล้ายๆ กัน ผมก็เลยว่ามันแปลกๆครับ ส่วนตัวนะ ไม่ได้เก่งเรื่องนี้ครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

:D สวยจัง ^^
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

quose

โพสต์ โดย quose »

มีริน ก็ต้องมีเล็น!
พี่เบนซ์วาดให้หน่อยสิครับ (/โดนตบข้อหานอกเรื่อง)

หนูรินน่ารัก :D น่าจะมีเวอร์ชั่นภาพสีมาลงด้วยนะครับ (/โดนตบอีก)
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

อ๊าก พี่เพิ่งเห็น พี่พิมพ์ Vocaloid ผิด ๕๕๕

ไม่น่าทำตอนดึก เลย ตอนแรกก็ตรวจดูแล้วว่า เออถูก นอน ...ตอนนั้นมันเห็นว่าถูกได้ไงนะ ๕๕

quose

โพสต์ โดย quose »

pikabenz เขียน:อ๊าก พี่เพิ่งเห็น พี่พิมพ์ Vocaloid ผิด ๕๕๕

ไม่น่าทำตอนดึก เลย ตอนแรกก็ตรวจดูแล้วว่า เออถูก นอน ...ตอนนั้นมันเห็นว่าถูกได้ไงนะ ๕๕
ไม่ทันสังเกตเลยครับ :shock:
เพิ่งเห็นเมื่อกี้เอง
จะอ่านว่ายังไงดีล่ะคำนี้ Vocaliod ?
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

urii

โพสต์ โดย urii »

* [] * โว้ววว สาวร็อค มองปุ๊บปิ๊งปั๊บ

เอฟเฟกต์โดดเด่นเหลือเกิน สะท้านลูกกะตามากเลยจ้า
เส้นคมสวยดีจังค่ะ รู้สึกช่วงล่างยังขาดเงาอยู่นะ แถวๆใต้กระโปรง (อุ้ย..เค้ามองอะไรเนี่ย55) แต่ชอบการลงสกรีนแสงเงาที่เสื้อค่ะ

อะโห...นี่ขนาดวาดเล่นๆๆนะเนี่ย.....*[]* อึ้งไปเลยยยย
รูปภาพ

Chanya

โพสต์ โดย Chanya »

กรี๊ด!! [จะกรี๊ดทำไม -_-] สวย!!
ชอบลงสีแบบนี้จังคะ เน้นสีเหลือง เด่นออกมา [นึกถึงหนังเรื่อง Sin City...] 555+
พี่เบนซ์ลงสีสวยจังคะ (ขออนุญาติเรียก พี่เบนซ์นะคะ >.<) ตัดเส้นก็สวย

หนมมีปัญหากับเรื่องตัดเส้นตลอดเลยคะ ..รึเป็นเพราะปากกานะ? [<<รำไม่ดี โทษปี่โทษกลอง]
พี่ใช้ปากกาอ่ะไรน่ะคะ? อิจฉาแล้วนะ! >3< 5555+

ปล. ภาพนี้หนมเห็นแล้วนึกถึง ตัวละครตัวนึงในการ์ตูนเรื่อง Durarara!! เลยคะ ..เคยดูไหมคะ? OwO
Why so serious ?

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”