Megasunder Comic Project 1 (21/11/2010) Update*

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
megasunder

Megasunder Comic Project 1 (21/11/2010) Update*

โพสต์ โดย megasunder »

รูปภาพ

\:D/ \:D/ \:D/ \:D/ \:D/ \:D/ \:D/ \:D/ \:D/ \:D/ \:D/ \:D/ \:D/ \:D/ \:D/ \:D/

Megasunder Comic Project 1 วันเริ่ม (29/08/2010)

กระผม Krittapad Der Son ภูมิใจนำเสนอ

Name= The Love Story Of Vampire 8-[

:arrow: :arrow: :arrow: โครงเรื่อง*

ณ โลกฮอลโลวีน :twisted: โลกที่เหล่าเผ่าพันธุ์ ภูตผีปิศาจมากมายอาศัยอยู่ :) แวนเทลเนีย แมททิว แวมไพร์หนุ่มสุดเฉิ่ม ไร้เป้าหมายในการดำรงชีวิตอันน่าเบื่อของเขา แต่แล้ววันหนึ่ง ก็มีเหตุการณ์ที่ทำให้เขาเปลี่ยนไป เขาได้ตกหลุมรักปิศาจสาวที่พึ่งย้ายมาเรียนห้องเดียวกัน ที่เรียนโรงเรียนมัธยมเดียวกันนี้เอง แมททิวจึงเริ่มมีหวังที่จะได้มีโอกาสหลุดหนีจากชีวิตเดิมๆของเขาได้ และหวังว่าผู้หญิงคนนี้จะเข้ามาเปลี่ยนชีวิตของเขาให้สดใสยิ่งขึ้น แต่ว่าเรื่องราวไม่ได้จบเพียงเท่านั้น จู่ๆๆ ดันเกิดเหตุการณ์ที่ต้องทำให้ แมททิวจำเป็นที่จะต้องสารภาพความรู้สึก และต้องขอคบกับสาวน้อยคนนั้น ภายในเวลา เพียงแค่ 1 วันเท่านั้น มิฉะนั้นเขาจะไม่มีโอกาศที่จะได้สมหวังในรักของเขาครั้งนี้ ซึ่งสำหรับแมททิวแล้ว นี่คงจะเป็นโอกาศครั้งสุดท้ายที่เขาจะเลือกที่จะรักใครสักคนหนึ่งและหลุดจากกรอบชีวิตเดิมๆของเขา เขาจะทำยังไงต่อไป เขาจะสามารถเปลี่ยนชีวิตของเขาให้สดใสยิ่งขึ้นหรือจะย่ำแย่ลง ความรักที่สมหวังของเขาจะมีโอกาสเป็นไปได้หรือไม่
และแล้วเรื่องราวทั้งหมดก็เริ่มขึ้น .........

>{}<\ เอาให้มันรั่วไปเลย

:arrow: :arrow: :arrow: ตัวละครในเรื่อง*

รูปภาพ

-ตัวเอก:แวนเทลเนีย แมททิว (แมททิว) อายุราวๆ 18 ปี
สีผม : ผมสีน้ำตาลดำ
เป็นทาญาติแวมไพร์ของตระกูลแวนเทลเนีย
แวมไพร์หนุ่มสุดเฉิ่ม บ๊อง ซื่อ แต่อัจฉริยะที่สุดของห้องเรียน :lol:

รูปภาพ

-ตัวเอก:จัสมิน ไวท์ (จัสมิน) อายุราวๆ 18 ปี
สีผม : ผมสีขาว
ประเภทของปิศาจยังไม่ถูกเปิดเภย
ปิศาจสาวที่พึ่งย้ายโรงเรียน ย้ายเข้ามาเรียนโรงเรียนเดียวกัน กับแมททิว และเป็นคนที่แมททิว แอบชอบ :oops:

:arrow: :arrow: :arrow: ตัวละครอื่นๆ ในเรื่อง*

งานนี้ต้อง......ผมต้องร่วมด้วยละ เอ้า 8)

รูปภาพ

- กฤตภาส เดอ ซัน (ผมเอง \:D/ ) (เดี๋ยวโผล่มาครับดูดีๆ :twisted: อิๆ)

รูปภาพ

-นรแก้ว วงศ์อนันตา (บางแก้ว >////< อาจมาแป๊ปเดียวครับแต่จะเอามา ตอนที่คิดว่าน่าจะฮาครับ :D )
credit : Infernadog
ตัวละครในเครือสังกัดของคุณ Infernadog เป็นคนดีไซน์ครับ คุณ Infernadog ของบอร์ดเราครับ ขอเอามาในฐานะ ดารารับเชิญ
เป็นตัวละคร CF Holloween ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงถ่ายทำอยู่ครับ อลัน ปะทะ บางแก้ว เลยขออนุญาติพี่เขามาลงเล่น แฮะๆๆ :D
ดูประวัติตามนี้ได้นะครับ
http://holloween.forumotions.com/forum-f4/topic-t23.htm

:arrow: :arrow: :arrow: ลิงค์เพื่ออัพเดทตอนและข้อมูลต่างๆ*

ตั้งใจว่าจะทำ 40 หน้ากว่าๆนะครับ
- ไตเติ้ล จำนวน 8 หน้า 1-8----- บทนำ ------ อีกประสบการณ์ชีวิตที่ขาดไม่ได้
- เริ่มเรื่อง จำนวน 9 หน้า 9-17-----ชื่อตอน------ ชาตินี้ต้องมีแฟนนนนนนนนนนน!?
- เนื้อหา จำนวน ? หน้า-----ชื่อตอน------ ลุยยยยยยยยยยย \>{}</

-----
ข้อความจากผู้แต่ง*

เอาให้รั่วไปเลยยยยยยยยยยยย >{}</ ขอรับบบบบบบบบบบ
ก็ไม่ว่ารู้มันจะออกมาจากสมองน้อยๆของผมได้มากเพียงใด :-s แต่จะพยายามสุดความสามารถครับ [-o<
แก้ไขล่าสุดโดย megasunder เมื่อ เสาร์ 21 พ.ค. 2011 10:28 am, แก้ไขไปแล้ว 65 ครั้ง.
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

megasunder

Re: Megasunder Comic Project 1 (17/08/2010) Update*

:-({|= บทนำ :-({|=
:arrow: อีกประสบการณ์ชีวิตที่ขาดไม่ได้

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย megasunder เมื่อ พุธ 13 ต.ค. 2010 1:13 pm, แก้ไขไปแล้ว 12 ครั้ง.
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

megasunder

Re: Megasunder Comic Project 1 (29/08/2010) Update*

:shock: เริ่มเรื่อง :shock:
:evil: ชาตินี้ต้องมีแฟนนนนนนนนนนน!? :evil:

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย megasunder เมื่อ อังคาร 19 ต.ค. 2010 1:44 pm, แก้ไขไปแล้ว 8 ครั้ง.

InfernaDog

Re: Megasunder Comic Project 1 (29/08/2010) Update*

โพสต์ โดย InfernaDog »

มาหัดแนวรักสิสนุกดีออก หุหุ แต่ของพี่ชอบแนวรักฮาๆ มากกว่า หะหะ ซึงทำไม่เป้น
รูปภาพ

megasunder

Re: Megasunder Comic Project 1 (02/06/2011) Update*

เริ่มแผนการ
ลุยยยยยยยยยยย \>{}</

ปล.เอาล่ะครับ มันรั่วมาถึงขั้นนี้แล้ว ผมอยากกล่าวสักสองสามประโยค
1 เรื่องนี้ผมไม่ได้วาดมาตามโคลงสตอรี่บอร์ด ตามวิธีการแต่งการ์ตูนที่ถูกต้อง (ลูกๆหลานๆพี่ป้าน้าอาไม่ควรเอาแบบอย่างนะ O{ }O)
สรุป สดทุกแผ่นจากหัววววววว :shock: เพราะงั้นถ้าเรื่องมันขัดตรงไหน ขออภัยด้วยครับ
2 คาดว่า ช่วง ตอน ลุยยยยย เนี่ยจะเป็นช่วงรั่วสุด พอจบตอน ลุย จะเข้าสู่ตอนจบครับ
ซึ่งตัวละครที่วางไว้หลายตัว จะโผล่ตอนจบนั้น

โอเค แค่เนี้ยล่ะครับ ตอนลุยไม่แน่ใจว่าตัวละครที่ อยู่ในช่องตัวอื่นๆ จะโผล่มาสัก 2 ตัว รอชมละกันนะครับ
ขอบคุณที่สละเวลาครับ >/\<

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย megasunder เมื่อ พฤหัสฯ. 02 มิ.ย. 2011 8:18 pm, แก้ไขไปแล้ว 18 ครั้ง.

megasunder

เอานี่เป็นช่อองตอนจบละกันนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย megasunder เมื่อ เสาร์ 23 ต.ค. 2010 8:46 am, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

สุดแท้แต่ชอบครับ ผมว่าเควสนี้ทิ้งไว้นานๆ ก็ได้ เล่นเควสอื่นไปก่อนดีกว่า ว่างแล้วมาอัพเควสนี้เรื่อย น่าจะดีที่สุด
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

megasunder

Yoziila~* เขียน:สุดแท้แต่ชอบครับ ผมว่าเควสนี้ทิ้งไว้นานๆ ก็ได้ เล่นเควสอื่นไปก่อนดีกว่า ว่างแล้วมาอัพเควสนี้เรื่อย น่าจะดีที่สุด
ก็เข้าท่าดีนะครับ 8-[

megasunder

เหอๆๆ คราวนี้เอาจริงละครับผม :twisted: งง อยู่ดีๆก็นึกออก ซะงั้น แนวเดิมเลย
8-[

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

จะรอชมครับ วาดแบบ Cf ก็ได้มั้งครับ เอาเนื้อหาก่อน แล้วค่อยปรับแต่งภายหลัง ครับ (ปลอบใจตัวเองด้วย 555+)
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

megasunder

Yoziila~* เขียน:จะรอชมครับ วาดแบบ Cf ก็ได้มั้งครับ เอาเนื้อหาก่อน แล้วค่อยปรับแต่งภายหลัง ครับ (ปลอบใจตัวเองด้วย 555+)
ขอบคุณครับพี่ [-o< แฮะ ช่วงนี้มึน เดี๋ยวจั๊กอะไรไม่รู้ #-o มันก็เข้ามาในหัว เดี๋ยวก็ลอยออกไป เหมือนเมาไงไม่รู้ครับ :shock:

megasunder

Re: Megasunder Comic Project 1 (30/08/2010) Update*

เปลี่ยนเรื่องอย่างแรง กำลังรู้สึกว่าแนวตัวเอง คือ แนวแฟนซี แต่จะพยายามลองวาดเป็นคนปกติบ้างดูครับ [-o<

JackTheRipPer

Re: Megasunder Comic Project 1 (30/08/2010) Update*

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

เอามันมาปนกันเลยสิคับ แหวกแนวท้าทายด้วย เอิ๊กๆ
รูปภาพ

megasunder

JackTheRipPer เขียน:เอามันมาปนกันเลยสิคับ แหวกแนวท้าทายด้วย เอิ๊กๆ
ครับพี่แจ็ค เตรียมรั่วแล้วววววววว :twisted:

InfernaDog

โพสต์ โดย InfernaDog »

พี่ว่า แนวเรื่อง เจ่งดีแฮะ แต่ พระเอก มัน เป็นอลันใช่เปล่าเนี้ย (มันคล้ายๆกับ นิสัย)

นางเอก... คิดไม่ออกมาใครฟะ...

รอติดตามน้อง
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”