fanart แฟ้มลับคดีวิทยาศาสตร์ครับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
chutsaran

Re: [Fanart] Amagami (Morishima Haruka) (UPDATE 03-01-2011)

โพสต์ โดย chutsaran »

รูปภาพ

เกือบตายเพราะ BG ไม่เคยวาดต้นคริสต์มาสกับเค้าซะด้วยสิ กว่าจะเสร็จเล่นเอาเหนื่อยเลยล่ะครับ
รูปนี้จะเป็นแนวๆ Bad ending น่ะครับ ที่วันคริสต์มาส รอพระเอก แต่พระเอกไม่ได้มา
รอแล้วรออีกจนตัวเองต้องกลายเป็นหวัดน่ะครับ

เช่นเดิมครับ รบกวนวิจารณ์และชี้แนะผลงานหน่อยครับผม

ขอขอบคุณมากๆครับ ><
มี BLOG แล้วคร๊าบบบ
http://blackhounding.exteen.com
รูปภาพรูปภาพ

beaver41
ที่อยู่: 456 ซอย วัดสังข์กระจาย ถนน เพชรเกษม4 เขต บางกอกใหญ่ แขวง วัดท่าพระ กรุงเทพมหานคร 10600
ติดต่อ:

Re: [Fanart] Amagami (Morishima Haruka) (UPDATE 03-01-2011)

โพสต์ โดย beaver41 »

เก่งจังง่าาา >A<//
beaver41

urii

โพสต์ โดย urii »

โอ้...เจ๋งมากๆๆๆ

ภาพยามเย็น
เลือกโทนสีได้สวยมากเลยค่ะ บรรยากาศก็เกือบแล้วค่ะ แค่ยังดูแปลกแยกอยู่ระหว่างพระอาทิตย์กับผืนน้ำไกลๆ
แต่ก็ชวนเหงาเงียบดีจริงๆ วาดคนวาดวัตถุได้เยี่ยมเลยค่ะ เส้นสวยจัง

ภาพ แบดเอนดิ้ง
สุดยอด มันสวยมากๆๆ ต้นสนในเป็นเส้นๆ พุ่มๆ เลยค่ะ เข้าใจคิดซีนจริงๆ เหมือนดูเอ็มวีเพลงเศร้าเคล้าน้ำตายังไงยังงั้นเลย
รูปภาพ

imperator

โพสต์ โดย imperator »

เจ๋งมากเลยครับ แสงไฟก็ทำดูดีมากเลย นางเอกก็วาดน่ารักครับ :oops:
ผมลงสีไม่เก่งด้วยสิ=_=" เพราะใช้ความอดทนสูงมาก :oops:

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

อ๊ากกกก ลงสีสวยมากเลยค่ะ แต่ละภาพเมพๆ ทั้งนั้น ><d
ชอบท้องฟ้ายามเย็นที่ซู้ดดด

quose

โพสต์ โดย quose »

พี่ชัทกลับมาแล้ว เย้ :lol:
รูปหนูรุย คนมันแสงยังไม่พออะครับ ผมรู้สึกว่า แสงมันน่าจะแรงกว่านี้ (แบบว่าทางซ้ายของหนูรุยเป็นสีท้องฟ้าไปเลยอะครับ แต่ทางขวาเน้นสีเงาขึ้นมาอีกนิด)
รูปฮารุกะจัง สวยมากๆแถมได้อารมณ์ด้วย หน้าตาแปลกๆไปนิด เพราะหนูฮารุกะจังมองไปทางไหนไม่รู้
แล้วที่มือกำขึ้นมาตรงเอวเพื่อทำท่าอะไรอะครับ เหมือนจะบีบอะไรบางอย่าง ???

ปล. อย่าเศร้าเลยนะฮารุกะจัง
อีตาพระเอกมันไม่มา ก็มาซบอกพี่แก้หนาวก่อนได้นะจ๊ะ :lol:
ปล2. ทำไมพี่ชัทชอบวาดรูปเศร้าๆ...
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

วาดเก่ง ลงสีก็เก่ง

Orzzzzzzzzzz ~!!!
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ใครมันทำให้หนูร้อง บอกลุงมาซ้า!!!
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

chutsaran

Re: [CG] สวัสดีปีกระต่ายครับ (UPDATE 16-01-2011)

รูปภาพ

ช้าไปครึ่งเดือน ยังไงก็สวัสดีปีใหม่ด้วยครับ
รูปนี้ถ้าเจอจุดบกพร่องตรงไหนรบกวนชี้แนะด้วย จะได้กลับไปแก้ไขงานต่อไปให้มันดียิ่งกว่านี้ครับ
http://blackhounding.exteen.com

quose

Re: [CG] สวัสดีปีกระต่ายครับ (UPDATE 16-01-2011)

โพสต์ โดย quose »

สวยดีจังครับ :lol:
ผมว่าไม่มีที่ติเลยล่ะ
้้เว้นแต่ว่า ตรงที่กระต่ายหน้าตาย 55 กระต่ายต้องยิ้มๆสิครับ ไม่งั้นจะเห็นฟันกระต่ายได้ยังไงล่ัะ
แล้วก็ภาพมันโล่งๆอะครับ อาจเพราะรายละเอียดน้อย เลยดูว่างๆ ทั้งๆที่ ก็วาดเต็มรูปอะครับ
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

urii

การลงสี เลือกใช้สี ไม่มีที่ติเลยค่ะ
คุมโทนคู่สีได้สวยจริงๆ เส้นเนี่ยก็สมบูรณ์แบบ

พูดถึงแง่การใช้สีเพื่อดึงบรรยากาศเนี่ย ไม่มีที่ติเลยสักรูป
ชอบการลงสีที่ผิวค่ะ ดูมันมีหลายเฉดดี

**

แต่ดูเหมือน เรื่องแบ๊กกราวด์ มันดูเวิ้งว้างไปแฮะ ดูเรียบเกิน แม้จะพยายามใส่รายละเอียด
ยังค่อนข้างแข็งเกินไปอยู่ และตัดกันชัดเกินไประหว่างท้องฟ้ากับท้องน้ำ

แต่พี่ก็นะ พี่ก็ยังไม่รู้วิธีที่จะเเนะนำเทคนิกเหมือนกัน ขออภัยด้วยจ้า T T
พี่เองก็มีปัญหากับแบ๊กกราวด์เช่นกัน ออกจะอาการหนักกว่าด้วย ฮือๆๆ

ควานหาวิธีต่อ..โลด
รูปภาพ

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

สีสดมักๆ

chutsaran

Re: [CG] แปะรูปย้อนหลังวาเลนไทน์ครับ (UPDATE 07-03-2011)

แปะช้าไปเกือบเดือนเลยล่ะ = =

รูปภาพ

รูปไม่เต็มกดที่ link นี้นะครับ

http://i1206.photobucket.com/albums/bb4 ... size-2.jpg

ulgenfalcon99

Re: [CG] แปะรูปย้อนหลังวาเลนไทน์ครับ (UPDATE 07-03-2011)

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

เกือบติดเลททท

urii

อ๊างงงงงง Y [] Y

งานเรียบร้อยดีเหลือเกินค่ะ สีสด เส้นคมดี
มีที่แปลกๆก็ตรงสะบักของสาวตัวบนค่ะ
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”