ปิดย้ายไปอีกกระทู้ครับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
megasunder

Re: ยินดีต้อนรับเข้าสู่ BONGKOCH SCHOOL COMIC

โพสต์ โดย megasunder »

JackTheRipPer เขียน:เอามารวมกันเยอะๆ มันจะดูเวอร์ไปนะสิคับ นักเขียนอาจกุมขมับกันเลยก็ว่าได้

ลองนึกถึง นารุโตะ จับมือ เทพมรณะ ลุย วันพีช จับมือกับ ดราก้อนบอล มันจะออกมาแนวไหนก็ไม่รู้

ถ้าเป็น อย่างหนั่งฝรั่งก็ว่าไปอย่าง ที่พี่แกเอานักแสดงดังๆมารวมในเรื่องเดียว

The Expendables โคตรคนทีมมหากาฬ

ราชชื่อนักแสดง

- ซิลเวสเตอร์ สตอลโลน (ผู้กำกับ)
- เจสัน สเตแธม
- เจ็ท ลี
- เทอร์รี ครูว์ส
- แรนดี้ โคตูร์
-ดอล์ฟ ลันด์เกรน
-สตีฟ ออสติน
-อาร์โนล ชวาสเน็กเกอร์ (ดารารับเชิญ) ที่มาคราวนี้ ไม่ขอจับปืน ขอคุยอย่างเดียว ลองนึกถึงตอนไม่มีกล้ามนะเออ

เอาไปเอามา โปรโมทซะเลย - - ออกทะเลไกลไปหน่อย แต่เป็นหนังที่น่าดูคับ !

หนังเข้า 26-8-2010 นี้คับ ! (ยังไม่หยุด!!!)

หลบไปปั่นการ์ตูนต่อ

ฟิ้ว ~
หนังเรื่องนี้อย่างโหด :shock:
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

pikabenz
ติดต่อ:

Re: ยินดีต้อนรับเข้าสู่ BONGKOCH SCHOOL COMIC

โพสต์ โดย pikabenz »

โห กว่าจะว่าง นานมาก

ติดธุระหลายอย่างมากครับ แต่ในที่สุดก็วาดต้นฉบับการ์ตูนเสร็จ และมาเล่นเควสได้แล้วซะที

ดีใจ

น้องๆ ถึงไหนกันแล้วครับ

Chanya

โพสต์ โดย Chanya »

o[]O o[]O o[]O

นี้ คิอ อะ ไร คะ เนี้ย ?????
ไม่อยู่สองปี omg มาก ..หนมไม่น่าหายไปเลยซินะคะ T^T ตามไม่ทันค่ะ @A@ อธิบายหน่อย

ว่าแต่ประวัติ ของนักเรียนกับ อาจารย์เก่าๆ นี้ก็โละออกหมดเลยหรอคะ? งั้นหนมทำตัวใหม่มาลงมั้งได้ไหมปะคะ? OwO
Why so serious ?

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

Chanya เขียน:o[]O o[]O o[]O

นี้ คิอ อะ ไร คะ เนี้ย ?????
ไม่อยู่สองปี omg มาก ..หนมไม่น่าหายไปเลยซินะคะ T^T ตามไม่ทันค่ะ @A@ อธิบายหน่อย

ว่าแต่ประวัติ ของนักเรียนกับ อาจารย์เก่าๆ นี้ก็โละออกหมดเลยหรอคะ? งั้นหนมทำตัวใหม่มาลงมั้งได้ไหมปะคะ? OwO
ไม่ใช่ครับ CF Girl เป็นของ ท่านจันทร์ แต่ช่วงนั้นหายไปกันหมด ท่านจันทร์ก็ไปตั้งบอร์ดใหม่

ผมก็เลยมาตั้งโรงเรียนอีกแห่ง (อยู่ใกล้ๆ กับ CF girl ครับ) เพื่อรองรับเพื่อนๆใหม่ไปก่อนครับ

แล้วที่เห็นหน้าแรกนั้น เป็นหน้าโรงเรียนครับ ยังไม่สมบูรณ์ อะไรเท่าไร แค่ใช้ชั่วคราว

จุดประสงค์ของโรงเรียนนี้ต่างจาก CF Girl ครับ

1. เพื่อรองรับเพื่อนใหม่ ผู้ที่ต้องการร่วมเป็นส่วนหนึ่งกับความสนุกในการวาดการ์ตูน
2. เพื่อเป็นแหล่งรวมตัวสำหรับการทำเควสต่างๆ ที่มอบหมายได้ร่วมสนุกกัน
3. เพื่อแบ่งปันความรู้ ความคิด แนะนำ แก้ไข และอื่นๆ ซึ่งกันและกัน
4. เพื่อให้บอร์ดบงกชยังคงดำเนินต่อไปด้วยความคึกคักสนุกสนาน

4 ข้อหลักๆ ที่ผทตั้งไว้ครับ

จะเห็นได้ว่าบุคลากรยังขาดอยู่เพราะเพิ่งเปิดได้ เดือนเดียวครับ คนน้อย
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

Chanya

โพสต์ โดย Chanya »

-v- อ๋อ.. เข้าใจแล้วคะ
ขอบคุณที่อธิบายนะคะ ^^
Why so serious ?

Yoziila~*
ติดต่อ:

ผมรู้สึกว่า เควส Comic Project มันจะทำให้บอร์ดเงียบนะครับ ถ้ายังไง ให้ผมออกเควสอื่นเสริมไหมครับ(ยังไม่ได้ให้ทำนะครับ แค่บอกเฉยๆ)

ตัวอย่างเควส
-----------------------------------------
ชื่อเควส
Monster Attack!
รายละเอียดของเควส
วาดคอมมิคไม่ต่ำว่า 5 หน้า เพื่อจัดการมอนเตอร์ที่บุกรุกโรงเรียน ตามกำหนดไว้ในเควส (ขึ้นอยู่กับว่าจะได้ตัวไหน ที่ไหน)
อธิบาย
การทำเควสนี้ ไม่จำเป็นต้องกำจัดเพียงอย่างเดียว แต่ให้คิดว่าจะทำเช่นไรกับมอนเตอร์ดี โดยการสร้างเรื่องราวตามใจชอบ ใช้ตัวละครภายในโรงเรียนได้ทุกตัวไม่จำกัด
-----------------------------------------

ซาวเสียงก่อนคนน้อยมาก

รอกำหนดผังโรงเรียนก่อนนะครับ ถึงจะเล่นได้

สำหรับใครยังไม่ได้สมัคร ก็สมัครได้เลยครับ ดูจากหน้าแรกเลย เรารอท่านมาร่วมสนุกอยู่ครับ
http://www.facebook.com/Narinraks

megasunder

Yoziila~* เขียน:ผมรู้สึกว่า เควส Comic Project มันจะทำให้บอร์ดเงียบนะครับ ถ้ายังไง ให้ผมออกเควสอื่นเสริมไหมครับ(ยังไม่ได้ให้ทำนะครับ แค่บอกเฉยๆ)

ตัวอย่างเควส
ชื่อเควส
Monster Attack!
รายละเอียดของเควส
วาดคอมมิคไม่ต่ำว่า 5 หน้า เพื่อจัดการมอนเตอร์ที่บุกรุกโรงเรียน ตามกำหนดไว้ในเควส (ขึ้นอยู่กับว่าจะได้ตัวไหน ที่ไหน)
อธิบาย
การทำเควสนี้ ไม่จำเป็นต้องกำจัดเพียงอย่างเดียว แต่ให้คิดว่าจะทำเช่นไรกับมอนเตอร์ดี โดยการสร้างเรื่องราวตามใจชอบ ใช้ตัวละครภายในโรงเรียนได้ทุกตัวไม่จำกัด

ซาวเสียงก่อนคนน้อยมาก

รอกำหนดผังโรงเรียนก่อนนะครับ ถึงจะเล่นได้

สำหรับใครยังไม่ได้สมัคร ก็สมัครได้เลยครับ ดูจากหน้าแรกเลย เรารอท่านมาร่วมสนุกอยู่ครับ
:shock: เก็บไปคิดอย่างเมามัว \:D/ เฮ้ยมันส์
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

megasunder

:-s เงียบจริงล่ะครับ แต่ผมน่ะอยากจะบอกว่า ผมยังไม่ได้แต่งเลย โปรเจ็คน่ะ
โดนถีบบบบบบบบบบบบบบ :shock:

Yoziila~*
ติดต่อ:

งั้นเอาไว้ผมจะทำเควสมาเล่นแล้วกันดูท่า Comic Project จะไปไม่รอด 555+

00cat00

โพสต์ โดย 00cat00 »

55+ อยากบอกว่าเป็นอีกคนที่ยังไม่ได้ทำคอมมิค= =

แต่เควสจัดการมอนน่าสนุกดีนะค่ะ อิอิ
ทำในสิ่งที่ดี ตัวเองมีความสุข ไม่มีใครเดือดร้อน!!
เพจเราน้าา : https://www.facebook.com/pages/Pu_Gun/410372845719235
รูปภาพ

quose

โพสต์ โดย quose »

อะ เควสนี้น่าเล่นเหมือนกันนะครับพี่โย :D

เควสคอมมิคก็ร่างเนมอย่างเดียวอะครับ ยังไม่ได้เริ่มวาดจริงซะที :shock:
จะรอดมั๊ยเนี่ย
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

megasunder

8-[ ซ้ายขวา เป็นกันหมด โอลา.... :lol: วิ่งหนีกระป๋องซอสมะเขือเทศ :arrow: :arrow: :arrow: :shock:

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

แค่ เนม ก็ หงิก ละคับทั่น
รูปภาพ

megasunder

T_T ผมมีปัญหาที่กลางเรื่องน่ะครับ มันน่ะเริ่มได้ จบได้ แต่เนื้อหากลางเรื่องยังงง
มึน ไป มึน มา :shock: :shock: :shock: :shock: :shock: :|

megasunder

Yoziila~* เขียน:งั้นเอาไว้ผมจะทำเควสมาเล่นแล้วกันดูท่า Comic Project จะไปไม่รอด 555+
T-T สำหรับผมอาจไม่รอด แฮะ #-o

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”