ปิดย้ายไปอีกกระทู้ครับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

Re: ยินดีต้อนรับเข้าสู่ BONGKOCH SCHOOL COMIC

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ผมขอร่วมด้วยตอนนี้ว่างแล้ว อยากแจมมั่ง
รูปภาพ

megasunder

Re: ยินดีต้อนรับเข้าสู่ BONGKOCH SCHOOL COMIC

โพสต์ โดย megasunder »

^
^
YAHA!!!!! \>[]<
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

InfernaDog

โพสต์ โดย InfernaDog »

เป้นกำลังใจให้ครับผมมม
รูปภาพ

vanilla
ติดต่อ:

โพสต์ โดย vanilla »

ง่าาาา มาขอลงด้วยคนค่ะ เพิ่งวาดเสร็จเมื่อกี้ ;w;

สมัครเป็นนักเรียนค่ะ

รูปภาพ

ชื่อ : เรย์ซีเด้นทซ์ (Residenz) โปรดเรียกว่า เรย์ สั้นๆ
*คำว่า Residenz แปลว่า บัลลังก์*

ความสามารถพิเศษ : ความคล่องตัว,ประสาทสัมผัสที่ดีกว่าคนปกติ

นิสัย : เรื่อยๆเฉื่อยๆ ไม่ค่อยกระตือรือร้น
-แต่ในยามคับขันกลับพึ่งพาได้
-ง่วงตลอดเวลา
-ใจอ่อนกับสัตว์ตัวเล็กๆ เช่น แมว
-ขี้อ้อนกับคนที่อายุมากกว่า

รูปภาพ

ประมาณนี้

ประวัติโดยสังเขป - เรย์ซีเด้นทซ์ เป็นเด็กกำพร้าซึ่งอาศัยอยู่ที่สถานสงเคราะห์ตั้งแต่จำความได้ ชีวิตประจำวันที่ราบเรียบกับเพื่อนๆที่นั่นดูเหมือนจะมีความสุขดี แต่แล้วเมื่อสถานสงเคราะห์เด็กกำพร้าถูกถล่มเพราะติดหนี้ เด็กหนุ่มก็ได้ตัดสินใจเริ่มต้นชีวิตใหม่ที่ร.ร.แห่งนี้ พร้อมกับความมุ่งมั่นที่จะนำเงินไปซ่อมแซมสถานสงเคราะห์...
แต่เพราะเจ้าตัวเป็นคนเฉื่อยๆ ไม่กระตือรือร้น แล้วแบบนี้จะไปรอดมั้ยเนี่ย (ฮา)

ที่จริงแล้วคอนเซ็ปของเรย์ที่วางไว้ตอนแรกคือ "แมวดำ" ค่ะ อยากวาดให้หมอนี่ออกมาใกล้เคียงแมวดำที่สุด เลยได้ออกมาเป็นแบบนี้ Orz"

ขออภัยที่ไม่ได้ลง CGค่ะ เนื่องจากงานงอก เลยลงด้วยสีไม้ง่ายๆแทน
ขออภัย(อีกเรื่อง)ตอนแรกว่าจะลง 2 ตัวค่ะ ชาย 1 หญิง 1 แต่ด้วยสาเหตุงานงอกอีกน่ะแหละ ทำให้ลงไปตัวเดียวก่อน

ขอฝากเรย์ด้วยนะคะ ถ้าหากมีข้อผิดพลาดตรงไหนช่วยบอกด้วยนะคะ(เพิ่งเคยเล่นกิจกรรมนี้) m(_ _)m
รูปภาพ

แวะมานั่งเล่น+พูดคุยในบล็อกข้าน้อยได้นะคะ ;w;
http://vanilla116.exteen.com

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

กระทู้นี้ไม่ได้ใช้แล้วนะครับ ย้ายครับย้ายแล้ว

ผมยังไม่ได้เปิดโรงเรียนนะครับ แต่ตัวละครเดี๋ยวจะเก็บไว้ให้ครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

vanilla
ติดต่อ:

โพสต์ โดย vanilla »

^
^
กระทู้เยอะ มึนเลย ขออภัยอีกรอบค่ะ m(_ _)m
รูปภาพ

แวะมานั่งเล่น+พูดคุยในบล็อกข้าน้อยได้นะคะ ;w;
http://vanilla116.exteen.com

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”