ขอความเห็นจากทุกท่าน เรื่อง การเปิด โรงเรียน อีกครั้ง

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

เห็นด้วยกับการเปิด โรงเรียน Bongkoch school อีกครั้งหรือไม่?

โพลจบเมื่อ จันทร์ 19 ก.ค. 2010 9:40 am

ควรเปิดอีกครั้ง เพื่อทุกคนจะได้ร่วมสนุกและเรียนรู้ด้วยกัน
8
89%
ไม่เห็นควรเปิด ปกติก็ดีอยู่แล้ว
0
ไม่โหวต
ไม่แน่ใจเพราะไม่รู้ว่า Bongkoch school คืออะไร
1
11%

โหวตทั้งหมด: 9

Yoziila~*
ติดต่อ:

ขอความเห็นจากทุกท่าน เรื่อง การเปิด โรงเรียน อีกครั้ง

โพสต์ โดย Yoziila~* »

เนื่องจากเมื่อครั้งเก่าก่อน(แลจะนาน) เราเคยเปิด CF Girl fighting ในบอร์ดนี้มาก่อน แต่แล้วเราก็ห่างหายกันไปไร้ร่องรอย(ยังไง)
แต่มาวันนี้เรากลับมาอีกครั้ง พร้อมด้วยเด็กใหม่อีกมากมายกระหายงานวาดการ์ตูน ผมจึงอยากขอเปิดโรงเรียนแห่งนี้(เวอร์ชั่นใหม่)อีกครั้ง

โดยรายละเอียด ผมจะจัดทำให้ภายหลัง ตอนนี้ต้องการสอบถามจากทุกท่านก่อนเลย ว่าจะเข้าร่วมด้วยกันหรือไม่ เพื่อจะเปิดโรงเรียนแห่งนี้อีกครั้ง

หวังว่าจะได้ผลตอบรับมาเป็นอย่างดี ขอบคุณครับ

*หมายเหตุ หลังจากวันนี้อีก 15 วัน ปิดโหวต ครับ ไม่ต้องสนว่าเราวาดเก่งหรือไม่ เพราะโรงเรียนเวอร์ชั่นนี้
เป็นโรงเรียนเพื่อการศึกษาและร่วมสนุกตามเควสต่างๆ ที่ผู้อำนวยการโรงเรียน ครู หรือเพื่อนๆทุกคนต้องการ รีเควสครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

Re: ขอความเห็นจากทุกท่าน เรื่อง การเปิด โรงเรียน อีกครั้ง

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ผม เห็นด้วย ละ 1 เอิ๊กๆ
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: ขอความเห็นจากทุกท่าน เรื่อง การเปิด โรงเรียน อีกครั้ง

Bongkoch school คล้ายกับ CF (comic fight) ของ Web Thai comic ครับ แต่ของเขาเป็นการกำหนดการต่อสู้กัน ตามเควสต่างๆ ที่กำหนดให้

แต่ของเรานี้เป็นแบบเรื่องราวที่เกิดขึ้นในโรงเรียนครับ โดยขึ้นอยู่กับว่าจะมีเรื่องราวอะไรให้เราได้ทำกัน(เควสในแต่ละครั้ง)

ยกตัวอย่าง
มีเควสจาก ผอ. นักเรียนจัดร้านงานวิชาการ(หรืองานอื่นๆ ตามแต่เควสสั่ง)
พวกนักเรียนรวมทั้งครูอาจารย์ก็ต้องทำตามเควสนั้นๆครับ โดยการวาดเป็น Comic
ไม่ต่ำกว่า 5 หน้า ไม่เกิน 10 หน้า เป็นต้น

แต่ละหว่างการทำเควสอาจจะมี รีเควส เพิ่มเช่น สมมติว่าคุณ JackTheRipPer แจกเควสเพิ่มอาจจะให้แต่งคอสเพล์ตามสั่ง(เมื่อก่อนเควสนี้เรียกว่า ชาย 4 หมี่เกี้ยวครับ)
โดยให้ ตัวละครของผม สมมิตเป็นเด็กผู้ชาย แต่งตัวเป็นลิง ออกมาเสริฟของในร้าน คนที่รับเควสก็ต้องวาด Comic ให้ตัวละครของผมแต่งชุดลิง(ตามแต่ชอบแบบไหนก็ได้)
แล้วส่งเควสต่อให้คนอื่น ต่อไป ครับ

สร้างความฮา ตลกขบขัน แต่เป็นการพัฒนาการวาดไปในตัว และฝึกให้ตนเองตรงเวลาด้วยครับ คือแต่ละเควสจะมีเวลากำหนดไว้ว่าต้องส่งในกี่วัน
เวลาเราทำงานส่งสำนักพิมพ์จะได้ติดนิสัยตรงเวลาไปใช้ได้ครับ

หรือจะเป็นเควสต่อสู้ก็ได้ครับ แต่ผลการแพ้ชนะจะขึ้นอยู่กับการพิจรณาของผู้อ่านว่า ใครคนใดจะได้ชนะ และเป็นคนจบเทรินแห่งชัยชนะในรอบนั้นๆครับ

รายละเอียดจะตามมาหลังจากปิดโหวตนะครับ ใครส่งสัยตรงไหนถามได้เลยครับ
http://www.facebook.com/Narinraks

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

น่าสนใจมากครับ

ผมเห็นด้วย

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

มา เม มี โม มัว อูย ใกล้สอบแล้วนี่ ไงก็ มา เห็นด้วยขอรับ 8-[ ทำมั่วได้รึเปล่าครับ
ถ้าจะมันส์นะเนี่ย Yaha~ ฆ่ามันๆ (เหอ :shock: )
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

megasunder

โฮว ขอรั้งบอร์ดนี้ให้อยู่แรกนะครับ
คนผ่านไปผ่านมาจะได้พบเห็นได้ง่าย
เอ........ :shock: ฉากโรงเรียนมีต่อสู้ด้วยเหรอครับ
อธิบายหน่อยนะครับงง :shock: ขอบคุณครับ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

00cat00

โพสต์ โดย 00cat00 »

อยากลองทำจังค่ะ อยากเปลี่ยนโหวตเป็นเห็นด้วยอะ TT^TT

เพราะเราโหวตว่า ไม่รู้ว่า Bongkoch school คืออะไรนะ ก็เลยโหวตไปเสียดายๆ
ทำในสิ่งที่ดี ตัวเองมีความสุข ไม่มีใครเดือดร้อน!!
เพจเราน้าา : https://www.facebook.com/pages/Pu_Gun/410372845719235
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

00cat00 เขียน:อยากลองทำจังค่ะ อยากเปลี่ยนโหวตเป็นเห็นด้วยอะ TT^TT

เพราะเราโหวตว่า ไม่รู้ว่า Bongkoch school คืออะไรนะ ก็เลยโหวตไปเสียดายๆ

ไม่เป็นไรครับ ผมเอาเสียงข้างมาก ประชาธิปไตยครับ (แต่ก็ดูจำนวนคนด้วยครับ)

ถ้ามีคนรู้หมดผมก็ไม่ต้องอธิบายครับ แต่พอมีคนไม่รู้ก็จะอธิบายให้ แล้วตัดสินใจจากการโพสข้อความก็ได้ครับ
ผมต้องไปหาตัวอย่างมาให้ดูกัน จะได้เข้าใจง่ายขึ้นครับ

megasunder

00cat00 เขียน:อยากลองทำจังค่ะ อยากเปลี่ยนโหวตเป็นเห็นด้วยอะ TT^TT

บ่ เป็นหยังดอกขอรับ :D

megasunder

โอ้ว คุณโยขอรับบบบบบ :o ผมมีความเห็นให้ย้ายกระทู้ไปตรง E-comic น่ะครับ เพราะเหมือนว่า
มันจะตกลงไปเรื่อยๆนะครับกระทู้นี้ :shock:

Kurenai Rara*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kurenai Rara* »

โหวตอยากให้มีด้วยคนค่าาา
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

Yoziila~*
ติดต่อ:

ตกก็ไม่เป็นไรครับ ขุดเรื่อยๆ เพราะคนในนี้น้อยอยู่แล้ว เท่าที่ได้ก็พอครับแล้วปล่อยมันลงไปเอากระทู้อื่นขึ้นมาแทน

00cat00

โพสต์ โดย 00cat00 »

ขอบคุณมากค่ะ งั้นขอให้คนโหวตตกลงเยอะๆ สาธุ 55555

อยากลองทำเหมือนกัน จะออกมาเป็นยังไงนะ อิอิ
ทำในสิ่งที่ดี ตัวเองมีความสุข ไม่มีใครเดือดร้อน!!
เพจเราน้าา : https://www.facebook.com/pages/Pu_Gun/410372845719235
รูปภาพ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

เอ้า ฆ่ามานนนนนนนนนนนนนนนนน

YaHaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa ~
รูปภาพ

megasunder

00cat00 เขียน:ขอบคุณมากค่ะ งั้นขอให้คนโหวตตกลงเยอะๆ สาธุ 55555

อยากลองทำเหมือนกัน จะออกมาเป็นยังไงนะ อิอิ
ทำเลยครับ ไม่ต้องห่วง ผมก็ลองทำเช่นกันนะ ไม่ได้วิเศษวิสงมาจากที่ใดมาก่อน
:) ว่าแต่กระทู้นี้ต้องขุดใช้มั้ยครับ งั้นประเดิม ขุด :twisted: จบ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”