ดูให้หน่อยนะขอรับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
megasunder

ดูให้หน่อยนะขอรับ

โพสต์ โดย megasunder »

รูปภาพ

ลองถมเส้น ตัดเส้นอยู่ครับ #-o :D ไงก็ติเต็มที่นะครับ ( 8-[ เอางั้นเลยเหรอ)
ไม่เนียนอะไรตรงไหนติเต็มที่เลยนะขอรับ ใส่เลยครับพี่.....

แถมลงสีด้วยนะครับ ฝีมือลงสีผมพึ่งเริ่มได้ไม่นานหรอก (ของจริงเริ่มเมื่อ 3 วันที่แล้ว #-o )

รูปภาพ

ติชมได้เต็มที่นะครับ

เอ่อ รู้สึกเหมือนกับผมโพสต์เยอะเหมือนกันนะ ขออภัย #-o ด้วยนะครับถ้ามันเยอะไป
ไม่อยากให้เว็บนี้เงียบน่ะครับ ( :shock: พวกก่อความไม่สงบสุขแห่งบงกช เด็กใหม่อีก #-o )

แล้วจะลองหัดวาดไปเรื่อยครับ ขยันๆเอาไว้ ขอบคุณครับ อยากพัฒนาขอบคุณครับ [-o< [-o<
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

JackTheRipPer

Re: ดูให้หน่อยนะขอรับ

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

เท่ๆ

[-o< [-o< [-o< [-o<

ออกแบบท่าทาง สวย ดี งามดี คับ ^^~
รูปภาพ

megasunder

JackTheRipPer เขียน:เท่ๆ

[-o< [-o< [-o< [-o<

ออกแบบท่าทาง สวย ดี งามดี คับ ^^~
:D ขอบใจมากครับ คุณโลกแคบ ผมรอดูผลงานเท่ๆ ของคุณเหมือนกันครับ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

งานออกมาดูดีขึ้นครับ ชัดเจนขึ้น ฝึกไปเรื่อยๆ นะครับ

ไปพร้อมๆผมหรือข้ามผมไปเลยก็ได้ 555+
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

megasunder

Yoziila~* เขียน:งานออกมาดูดีขึ้นครับ ชัดเจนขึ้น ฝึกไปเรื่อยๆ นะครับ

ไปพร้อมๆผมหรือข้ามผมไปเลยก็ได้ 555+
ไปพร้อมคุณโยแหละขอรับ ไปพร้อมคุณ jack เรื่อยๆ ม.4 ผมยังมีเวลาอีกเยอะ (เหรอแล้วเอนทรานซ์ล่ะวะฮะ :twisted: )

nanayuni

โพสต์ โดย nanayuni »

ขอถามชะ 2 ข้อน่ะ

ข้อแรก เขียนสตอร๊บอร์ด หรือ โครงเรื่องไว้หรือยัง

ข้อสอง จะเขียนเล่นๆ หรือ จะเอาไปวาดใช้งานจริงครับ

ป.ล. ถ้ามั่นใจว่างานของคุณมีดีพอก็ส่ง สำนักพิพมพ์เลยงับ กอง บ.ก.เค้าจะพิจรณาให้เอง พวกกระผมเป็นแค่นักเขียนเท่านั้นไม่สิทธิ์ไปตัดสินใครได้หรอกครับ (ยังไงก็สู้ๆ นักสร้างฝันด้วยกระดาษทั้งหลายเอ่ย...จริงมั้ย)

HAni HAruhi

โพสต์ โดย HAni HAruhi »

การตัดเส้นพัฒนาขึ้นนะงับ :)

เก่งมากเลยงับ สู้ๆนะงับ

ขอให้ความฝันเป็นจริงนะ สาธุ.... [-o<

megasunder

ไปทัว Holloween กันเน่อ........

Arch_Evilia
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Arch_Evilia »

ท่วงท่าสวยแล้วค่ะ โอเคสุดเรยอะ
เเต่ยังต้องวาดบ่อยๆ เพื่อให้เส้นดูพริ้วกว่านี้อีกนิดค่ะ

Kurenai Rara*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kurenai Rara* »

ไม่ขอติแต่เรียกว่าแนะนำละกันค่ะ >////<

ตัดเส้นยังเนี้ยบได้มากกว่านี้ค่ะ ยังมีหมึกกองอยู่ แล้วก็ปลายเส้นทู่
ถ้าฝึกตวัดปลายบางๆ หรือซ้ำเส้นให้หนาบ้างบางจุด งานจะดูมีน้ำหนักขึ้นค่ะ

สันส่วนยังเพี้ยนอยู่บ้างเช่นขาของตัวละครในรูปแรกยังสั้นๆยาวๆผิดส่วนอยู่ค่ะ
ต้นขาขวาสั้นเกินไป แต่แข้งขวายาวเกินไป น่าจะแบ่งความยาวแข้งไปให้ทางต้นขาบ้าง
แล้วก็ขาซ้ายแอบยาวไปนิดนึงค่ะ

เรื่องลงสีแนะนำว่าให้ลองฝึกเรื่องแสงเงาด้วยระดับความเข้มอ่อนดูก่อนค่ะ
หลังจากนั้นพอคล่องแสงเงาขึ้นค่อยลองฝึกเรื่องการใช้สี โทนสี คู่สี ฯลฯ ค่า
วิธีทำไม่ต้องห่วงเลยเพราะมีคนทำฮาวทูcgในเน็ตเยอะมากเลยค่ะ
โปรแกรมที่ใช้ลองเริ่มจากใช้ Photoshop ดูก่อนก็ได้ค่ะ
แต่จริงๆ PaintTool SAI ก็ใช้ง่ายเหมือนกันนะคะ
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

ลองวาด และเอามาลงเยอะๆ น้า

ก้าวหน้าเร็วแน่นอน ^ ^b

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”