PUTARI ภูติแห่งรัก

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
Kurenai Rara*
ติดต่อ:

PUTARI ภูติแห่งรัก

โพสต์ โดย Kurenai Rara* »

ตั้งชื่อซะน่าลุ้น จริงๆก็แปะแค่ภาพสเก็ตช์วาดเล่นนั่นแหละค่ะ =w= ฮา

เป็นตัวละครในออริเรื่องแรกของเรานั่นเอง O.O (ระลึกชาติลางๆ...)
แปะแซมเปิ้ลให้ลางๆ ถึงผลงานเมื่อครั้งนั้น...
2 ปีมาแล้วสินะ... โอ้ว

รูปภาพ (จิ้มโลโก้เพื่อตามไปส่องค่ะ O////O)

เป็นเรื่องราวของ "ปุตาริ" ภูติบุปผาที่ต้องมอบหัวใจให้มวลดอกไม้แต่กลับไปมีความรักกับมนุษย์ค่ะ

พอดีว่าระหว่างคิดพล็อตเรื่องสั้นหลายวันมานี้ เกิดปิ๊งว่าจะเอามารีไรท์ดีมั้ยน้า...
ก็เลยได้เป็นภาพนี้ออกมาค่ะ (เพราะแอบอยากเห็นว่าเส้นจะเปลี่ยนไปยังไงมั่งด้วย ฮา)

รูปภาพ

วาดเสร็จก็ตกลงใจได้ว่าไม่รีไรท์ดีกว่าค่ะ (อ่าว 55)
เราต้องก้าวไปข้างหน้าเท่านั้น มีผลงานใหม่ๆรอให้เราสร้างสรรค์อยู่เนอะๆ >w< v
เพราะงั้นเรื่องนี้ก็คงจะเก็บไว้เป็นอดีต(อันน่าสะพรึงกลัว)ต่อไปค่ะ 555

จบค่า (มาบ่นไรฟะเรา "orz)
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

ภาพประจำตัวสมาชิก
megasunder

Re: PUTARI ภูติแห่งรัก

โพสต์ โดย megasunder »

พี่คุเรไนสุดยอดขอรับ :shock: :shock: :shock: :shock:
ถ้าพี่มีเวลาว่างพี่มาช่วยคอมเม้นท์บอร์ดผมหน่อยนะครับ #-o
อยากพัฒนา ขอบคุณมากครับ ภาพสวยมากครับ =D> =D> =D> =D> [-o<
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

2 ปี ที่ แล้ว :shock:

แล้วปีนี้ โอ้ว !!
รูปภาพ

Milkchan
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Milkchan »

ลายเส้นสวยจัง ชอบผมนะ ดูพริ้วดี
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ผีเสื้อไม่สมหวังสินะเรื่องนี้ อ่านอยู่ๆ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

พี่เห็นทั้งการพัฒนา และไฟในตัวน้องนะ

สู้ๆ ไม่ว่าจะตัดสินใจ หรือแต่งเรืองอะไรต่อไป วันหนึ่งคงได้ถึงฝันแน่ ถ้าพยายามไม่ถอย!

(งานน้องก็เยี่ยมอยู่แล้วด้วยน้า ^ ^b)

HAni HAruhi

โพสต์ โดย HAni HAruhi »

awesome!!!!!! วาดได้สวยมากเลยงับ :D

I am วาดรูปไม่สวยเลย but ระบายสีสวยง่ะ T^T

เก่งมากเลยนะงับ เป็นกำลังใจให้ :D

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”