ทำยังไงดี???

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
nanayuni

ทำยังไงดี???

โพสต์ โดย nanayuni »

อยากจะเขียนการ์ตูนให้สมบรูณ์แบบแต่ดันไม่มีเครื่องเขียนตามมาตฐานชะนิ! อยากได้อุปกรณ์เขียนงานอย่าง G-PEN กับ สกรีนโทน แต่หาชื้อยากมาก ใครรู้แหล่งมั้ง

ป.ล. ช่วยบอกแหล่งข้อมูลกันหน่อยนะครับ(ผู้สร้างฝันด้วยกระดาษ) การ์ตูนไทยก็ต้องคนไทยสนับสนุนจริงมั้ย

pikabenz
ติดต่อ:

Re: ทำยังไงดี???

โพสต์ โดย pikabenz »

รู้สึก ผมกับเพื่อนจะเคยไปซื้อที่สถาปัตย์ จุฬาฯ นะครับ (ไม่แน่ใจ ๕๕)

มันน่าจะอยู่ในมุมๆ ของคณะเขาเลยนะ ต้องลองไปถามดูครับ

Kurenai Rara*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kurenai Rara* »

เราตัดเส้นด้วยปากกาพิกม่า ส่วนสกรีนโทนก็แปะคอมเอาอะค่า
สะดวกและประหยัดดีนะคะ >w< b
เพราะงั้นเรื่องแนะนำของเราคงไม่รู้แหล่งเลยค่ะ ยังไงก็ขอโทษด้วยนะค้า
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

nanayuni

โพสต์ โดย nanayuni »

AO:แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

AO:เราไม่ทั้งเงิน ทั้งคอม เนี่ย ....

AO:ก็ไม่สามารถสร้างผลงานที่ดีออกมาได้นะสิ (พระเจ้าได้ทอดเราแล้ว)

RL:โธ่...เอ๊ย อย่าเศร้าไปเลยน่าเจ้านาย ลินเอลเป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆๆ

AO: งั้นเหรอ ขอบใจน่ะ

EP: อย่าไปคิดมากเลยถึงไม่มีของพวกนั้น นายก็สามารถทำได้อยู่แล้วนิ

AO: งับพ้ม...ท่านอีโบร่า

ป.ล.นักเขียนการ์ตูนกับตัวละครการ์ตูนพูดกันเองถ้าจะบ้าเข้าขั้นนะเนี่ยพวกเอ็งน่ะ5555

ภาพประจำตัวสมาชิก
megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

คุณ nanayuni ขอรับ ผม megasunder ขอรับ [-o< ขอบคุณมากครับสำหรับคอมเม้นท์
ที่กระทู้นั้น เอาล่ะ สตอรี่บอร์ดไม่ได้เขียน เรื่องไม่ได้เขียน ชีวิตเอาแต่เรียน คงไม่เป็นหรอกครับนักวาดการ์ตูน..... #-o
.
.
.
.
ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ.....ล้อเล่นขอรับ เขียนครับเขียนเรื่องการ์ตูนและอยากเป็นด้วยนักวาดการ์ตูน ถึงตอนนี้อยู่ ม.4
ก็เถอะ แถมอยู่สายวิทย์ก็เถอะ (นั่น เอ็งโดนระเบิดหัวแน่โว้ยไอ้ซัน...) แต่ความฝันนี้ต้องเป็นจริงให้ได้ขอรับ :twisted:
พ่อแม่อนุญาติแล้วด้วยขอรับ [-o< ถึงตอนนี้ยังไม่กล้าลุยไปส่ง บ.ก. แต่จะหาประสบการณ์ระหว่างเรียน และหาอาชีพกันชน
ไว้ด้วยขอรับ เว็บบงกชผมจะขอให้ที่นี่เป็นเสมือนสะพานข้ามสู่จุดหมายเหมือนครูคนหนึ่ง รวมถึงพี่ๆทุกคน คนคอมเม้นท์หลายท่าน
จะเป็นผู้ที่ยืนอยู่ในอีกฟากของสะพาน :shock: :shock: รอผมก่อนนะ ขอบคุณครับ ยินดีที่ได้รูจักขอรับกระผม :cry: โอยยาวขอรับ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”