งานดองครับ อย่างเคย เอามาให้ดูเล่นๆ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Yoziila~*
ติดต่อ:

งานดองครับ อย่างเคย เอามาให้ดูเล่นๆ

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ผมจะสร้าง Comic สักเรื่อง ไว้อ่านไม่ได้จะส่งสำนักพิมพ์ครับ แบ่งๆกัน ประมานว่าทำเองแบ่งอ่านครับ

แต่ไปไม่รอดเลยดองไว้ก่อนครับ 555+

ไปชมกัน
เรื่องแรก แต่จมครับ ไม่ได้วาดเพราะหาข้อมูลอยู่ยังวาดไม่เก่งเลยเผ่าเอาครับ

BANGED DOWN กระแทกมันสนั่นแป้น มีภาพเดียวครับไม่ได้วาดต่อ
รูปภาพ

WAR OF SPIRIT สงครามโค่นพันธุ์็ทรราช
เรื่องที่สองครับ จะวาดๆ แต่งานเข้าเลยพักยาว(ผมทำงานราชการครับเลยต้องแบ่งเวลาเอา)

ปกครับ เป็น E-COMIC อ่านฟรีไม่จำหน่าย
รูปภาพ

ราชาแห่งอัสนี(สายฟ้า) ร่างมนุษย์ ยังไม่ได้คิดชื่อครับ
รูปภาพ

ราชาแห่งการฟาดฟัน(จอมดาบ) ร่างมนุษย์ ยังไม่ได้คิดชื่อครับ
รูปภาพ

แค่นี้ก่อนครับ เดี๋ยวโหลดยาก

ติชมกันตามสบายครับ ผมเองก็มือใหม่เหมือนกันครับ พึ่งจะหัดลงสี 555+
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ภาพประจำตัวสมาชิก
megasunder

Re: งานดองครับ อย่างเคย เอามาให้ดูเล่นๆ

โพสต์ โดย megasunder »

สวัสดีครับ ผม megasunder ผมเด็กใหม่จริงๆ โห คุณ yozilla ผมล่ะงงครับ ตามหาผลงานของคุณไม่เคยเจอเลย และวันนี้ได้เจอแล้วครับ บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดขอรับ =D> ชอบแนวบู๊ทำลายล้างด้วยเหรอครับ :shock: เหมือนผมเลย [-o< อา...เท่าที่ดูตอนนี้ผมจะได้ไกด์ แนวนี้แล้ว เพราะผมชอบแนวนี้ที่สุด ไม่มีขอตินะครับ (เม้นไม่เป็นครับ :oops: ขออภัย ความรู้ยังด้อย) =D> =D> สวยดีครับผม คุณ yozilla เคยคอมเม้นท์ผมเอาไว้ ผมจำได้ ให้ข้อคิดดีครับ (ยังไม่ได้ทำตามที่คุณบอกนะครับอ่าน บาคุ อะไรนี่ ฝึกอะไรอีก ช่วงนี้เรียนอยู่หน่อยๆ) คอมเม้นท์ดีมากครับ [-o< ขอบใจมากครับ เดี๋ยวจะติดตามผลงาน ถ้าผมโพสต์อะไรไม่รู้มาอีก ก็ถ้าพอมีเวลาก็มาช่วยดูหน่อยนะครับ อยากพัฒนา ภาพสวยมากครับ =D>
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

JackTheRipPer

Re: งานดองครับ อย่างเคย เอามาให้ดูเล่นๆ

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

รูปแรกเอามากจา แอร์เกียร์รึเปล่าคับ มันเหมือนมากๆ

สวยมากคับ ^^ ! รวมๆแล้ว
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

JackTheRipPer เขียน:รูปแรกเอามากจา แอร์เกียร์รึเปล่าคับ มันเหมือนมากๆ

สวยมากคับ ^^ ! รวมๆแล้ว

เปล่าครับ วาดเอง แค่เลียนแบบจาก Free style Online
http://www.facebook.com/Narinraks

ic
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ic »

แวะมาเยี่ยมบอร์ด หลังจากหายไปนาน

ลุงโยขยันจังเลย
ชอบลายเส้น BANGED DOWN กระแทกมันสนั่นแป้น ดูสบายๆ และเท่ดี

คอมมิกเรื่องที่ 2 ของลุงมีให้อ่านไหมคับ

อยากอ่าน เอาไว้เป็นแนวทาง เอิ๊กๆ ^^~
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

JackTheRipPer เขียน:คอมมิกเรื่องที่ 2 ของลุงมีให้อ่านไหมคับ

อยากอ่าน เอาไว้เป็นแนวทาง เอิ๊กๆ ^^~
ดองเค็มครับ 555 อยู่ในช่วงเก็บข้อมูล และ สร้าง คาแรคเตอร์(ตัวละคร) ครับ

ผมพึ่งจะเริ่มโปรเจ็ค แต่ดองไว้ก่อน ผมเห็นเด็กใหม่ๆ เข้ามาในบอร์ดมากขึ้นเรื่อยๆแล้ว

ก็เลยคิดอีก 1 โปรเจ็ค ครับ คือจะทำคู่มือสอน งานเขียน เบื้องต้นให้ตั้งแต่ เริ่มวาด จนเป็น คอมมิค เลยครับ(จะรอดเร้อ 555+)

งานผมเอาดองไปก่อนครับ มันยังไม่สมบูรณ์

ใครสนใจให้สอนก็ยกมือขึ้น!!รูปภาพ

megasunder

=D> [-o< ผมด้วยครับ :D อะ ยกมือ #-o
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

แหล่มเลยคับ สอนด้วย ว้าว ยอดมาก

ผมก็ออกมาแนวคล้าย ลุง นั้นแหละคับ สงคราม 3 ชั้น

เขียนเรื่องไว้แล้วแต่ รูปยังไม่ได้ T_T

ยังไงก็ช่วยลงแบบ ข้อสอบ O_o สอน การดำเนินเรื่องให้ด้วยนะคับ

อยากจะเหงไวๆ ^^~
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

ขอเวลาหน่อยนะครับ พึ่งเริ่ม กำลังรวบรวมแหล่งข้อมูลครับ

megasunder

เอ่อ คุณโยครับ อยากถามว่าเนื้องเรื่องแนวต่อสู้เนี่ย ถ้าเกิดมันมีพวกปริศนา ความลับเนี่ย จะใส่มันลงยังไงครับให้คนอ่าน
รู้สึกว่า :o เออ...ไอ้หมอเนี่ยจะเอาอะไรมาโชว์เราเนี่ย คือใส่ยังไงให้มันดูน่าสนใจน่ะครับ :|

Yoziila~*
ติดต่อ:

megasunder เขียน:เอ่อ คุณโยครับ อยากถามว่าเนื้องเรื่องแนวต่อสู้เนี่ย ถ้าเกิดมันมีพวกปริศนา ความลับเนี่ย จะใส่มันลงยังไงครับให้คนอ่าน
รู้สึกว่า :o เออ...ไอ้หมอเนี่ยจะเอาอะไรมาโชว์เราเนี่ย คือใส่ยังไงให้มันดูน่าสนใจน่ะครับ :|
ผมไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจคำถามถูกหรือเปล่านะครับ แต่จะตอบให้

ก่อนอื่นหากเราจะเขียนการ์ตูนออกมาสักเรื่องสิ่งแรกที่ต้องทำคือ การ พ๊อตเรื่อง หรือ"เนม" ถ้าจะให้เข้าใจง่ายๆ มันก็คือการแต่งเรื่องก่อนที่จะลงมือวาดครับ

เนม เป็นส่วนของเนื้อเรื่องที่เราแต่งขึ้นเพื่อใช้ดำเนินเรื่อง โดยจะมีการกำหนดโคลงเรื่องและทิศทางของเรื่องไว้ รวมไปถึงข้อมูลของตัวละครนั้น

ยกตัวอย่าง

ทำไม แหวนวองโกเล่รุ่นที่ 10 ถึงต้องเป็น ซึนะ เท่านั้น ปริศนานี้เฉลยออกมาเพราะแหวนปฏิเสธเลือดของ ซานซัส
แต่รับเลือดที่แท้จริงของ ซึนะ ซึ่งต้นตระกูลเป็นมาเฟีย วองโกเล่นั้นเองครับ

ทำไม อิจิโกะ ถึงมองเห็นยมทูต เพราะมีพลังวิญญาณแข็งแกร่ง หรือ เพราะพ่อของ อิจิโกะ เป็นยมทูตมาก่อน เป็นต้นครับ

การนำเสนอออกมาเป็นภาพนั่นก็จะทำได้โดยง่าย เมื่อเรามีโคลงเรื่องและข้อมูลของแต่ละตัวละครที่วางไว้แล้วครับ
ตอบได้ตรงคำถามหรือเปล่านี่ ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

อีก 1 ตัวอย่าง ความลับของแหวน ใน REBORN

แหวนมีไว้ทำไม เกี่ยวข้องอะไรกับกล่อง ทำไมต้องจุดไฟที่แหวน แหวนต้องแยกธาตุตามเจ้าของด้วยหรือ ทั้งหมดนี้เป็นการสร้างความลับของสิ่งของแต่ละอย่าง
แล้วค่อยๆเฉลยออกให้หน้าสนใจครับ เช่นว่า ต้องการปกป้องคนที่รักไฟที่แหวนก็เลยลุกขึ้น เมื่อเสียบเข้าช่องที่กล่อง ความลับของกล่องก็เฉลยออกมาว่ามีไว้ทำไม

เท่านี้ครับ ขอบคุณ

ทั้งหมดเกิดขึ้นเพราะการกำหมดข้อมูลของตัวละครนั้นๆ ครับ

megasunder

:P ออ พอนึกออกมาหน่อยๆครับ :idea: ขอบใจครับ อู้ :shock: อีกอย่างผมจำเรื่องกระทู้เก่าๆน่ะของผมเอง
ที่ว่าคุณโยคอมเม้นท์ว่าผมเป็นประเภทวาดลายเส้นสายสปีด ฟิ้ว ไม่ค่อยร่าง ตอนนี้รู้สึกมันเริ่มจะเห็นผลแล้วล่ะครับ
:shock: ผมเริ่มสังเกตว่าผมลบรูปบ่อยมากบางที ผมก็คิดว่าเออมันคงถึงเวลาแล้วล่ะ วาดรวดไปมันก็คง :shock: ตูม!!!! #-o ลบใหม่หมด
เลยอยากรู้วิธีการฝึกร่างน่ะครับ เคยได้ยินอยู่เรื่องพวกวาดรูปหัวไข่อะไรพวกนี้ ถ้าชี้แนะได้ก็ช่วยแนะหน่อยนะครับ ขอบใจมากครับ

Yoziila~*
ติดต่อ:

งั้นไว้รออ่านโปรเจ็คของผมแล้วกัยครับจะอธิบายให้ตามขั้นๆ ไปครับ

Kurenai Rara*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kurenai Rara* »

กิ๊ซซซ โปรเจคลุงโยน่าสนใจมากค่าาาา
ยกมือรอชมด้วยคนนน >////< /
(คอมมิกก็อยากอ่านนะ 555 สู้ๆค่าาาาา)
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”