หายไปนานเลย... =w= v

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
Kurenai Rara*
ติดต่อ:

หายไปนานเลย... =w= v

โพสต์ โดย Kurenai Rara* »

เด็กใหม่เต็มบอร์ดเลยยยย O////O (แล้วพี่ๆน้องๆอิฉันไปไหนแหล่ว??? 55555)
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะค้า

แนะนำตัวอีกรอบ เราชื่อแนนค่า! >w< (แนะนำแค่นี้แหละ 555)

ลองแว่บมาดูเฉยๆ เพราะจริงๆแล้วตอนนี้ก็ตัดขาดจากการเวิ่นเน็ตอยู่ค่ะ >////< (กำลังซุ่มทำซัมติ่ง ฮา)
แต่ก็อยากมาทำความรู้จักกับน้องๆ(?)ดู <--- โชว์ความแก่ชอบกล...
ยังไงเม้นแล้วก็แนะนำตัวกันหน่อยเน่อออ ว่าชื่อไรกันมั่งน้า ^0^ ที่อยากให้พี่(?)เรียกอะจ้า (หรืออยากให้เรียกตามนามปากกาก็ได้น้า)

แปะรูปวาดเล่นละกันเนอะ... =////=

รูปภาพ
ออกแบบมาสคอต (แต่ไม่ได้ใช้ เอิ้กกก)

รูปภาพ
นิลุรา นางเอกออริค่ะ (บูดเชียวลูก...)

รูปภาพ
Who...? สาดเล่นเรื่อยเปื่อยค่ะ 55

รูปภาพ
สาดเล่น(อะเกน) ลองออกแบบคอสตูมแนวสยามแฟนตาซีดู แบบว่าชอบอ้ะ >//{}//<

รูปภาพ
พล็อต School Life แนว Sadๆ (?)

รูปภาพ
ซัมติ่งที่ซุ่มทำอยู่... ยังไม่ได้ออกแบบคาแรกเตอร์หรอกค่ะ >///< วาดเอาอารมณ์เข้าว่าเฉยๆ
อยากให้เป็นเรื่องแนว School Life เอ๊าะๆ เพ้อๆ น่ะน้า >//3//<

ติชมได้ตามสบายค่า ยินดีอย่างยิ่ง >w< v
แก้ไขล่าสุดโดย Kurenai Rara* เมื่อ อังคาร 15 มิ.ย. 2010 10:14 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

Re: หายไปนานเลย... =w= v

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

โอ้ว ทั่นอานจาน โปรดชี้แนะข้าน้อยด้วย

ลายละเอียดผ้า วาดออกมา ทำให้ผม อิจฉาจิงๆ (ไม่ได้โม้)

ส่วนมากผมวาดแต่เกราะเหล็ก เลยไม่มีวี้แววว่า ลอยยับของผ้าจะ พัฒนาขึ้นเลย T_T !

อยากให้วาดลงมาบ่อยๆ เพื่อเอาไว้เป็นแบบอย่าง คับ

ใช่ว่าลอกเลียนแบบ แต่เอาไปประยุค อะ คับ ไม่ว่าอะไรกัน นะ

ขอบคุณคับ ^^~
By โลกแคบ
รูปภาพ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

พี่ครับผม megasunder สมาชิกใหม่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ ยินดีที่ได้รู้จัก ดูรูปวาดพี่แล้วสวยจังเลย ยอมรับ =D> การลงเส้นสีเงาเงิวอะไร ผมล่ะงง พอดีแถวบ้านผมเขาไม่มีเปิดสอนน่ะครับ #-o ผมศึกษาเองตั้งแต่อยู่ ป.3 หัดวาดมาจน ม.4 นี่ล่ะครับ อยากรู้การวาดแบบพวกการ์ตูนไทยดูครับ พี่พอเคยวาดหรือมีเทคนิคอะไรมั้ยครับ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

น้องแนน กลับมาแล้ว!!!!!!!!

กำลังฝึกสานเส้นอยู่หรือเ่ปล่า แอบเห็น ตอนนี้กำลังปั่นเรื่องอะไรอยู่ล่ะ

"กลกาล พานพบรัก" อ่ะผ่านยัง

แต่ยังไงก็มาบ่อยๆ นะ เหงา
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ic
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ic »

ดีคะ น้องแนน

ขยันเช่นเคย

พี่เองก็ปล่อยบอร์ดร้างมานาน พึ่งแวะเข้ามาจ้า
รู้สึกเดี๋ยวนี้วาดได้ขนตาเด้งมาก อิอิ ตาสวยมาก

ติดต่อ:

@JackTheRipPer จ้าาา >w<\
พี่ก็วาดรอยยับได้ไม่กี่อย่างหรอกตอนนี้ ฝึกอยู่เหมือนกัน 55
สู้ๆจ้าาา

@megasunder โอ้ววว ไม่ต้องไปเรียนหรอกจ้า 55 ด้นเองถูก+ภูมิใจ เนอะๆๆ :wink:
น้องยังพัฒนาได้อีกเยอะ แถมเริ่มเร็วมากเลยนะนั่น O////O ป.3 wow...
การ์ตูนไทยนี่ก็คือหมายถึงมังงะ(ที่คนไทยวาด)ปะจ๊ะ ยังงงๆอยู่ว่าน้องหมายถึงแนวไหนหนอ >////<

@Yoziila~* ลุงโยยยยย >3<
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้วาดอะไรเลยล่ะค่ะ =////=
ส่วนงานออริกำลังซุ่มทำอะไรอยู่ แต่รอให้แน่ๆกว่านี้ก่อนแล้วค่อยมาอัพเดทดีกว่าค่ะ แฮ่ๆ
ส่วนกลกาลฯตอนนี้รอจนลืมไปแล้วค่ะ "orz เพราะอะไรๆยังไม่ลงตัว หนูก็พูดอะไรไม่ได้มาก 55
แต่คิดว่าคงไม่รอเฉยๆแล้ว (ปล่อยให้เรารอตั้งนาน กระซิก... TT////TT )
ตอนนี้ก็เริ่มหันไปสนพ.อื่นดูแล้วอ่าค่ะ =////=

@ic พี่อิกกก >3< ขอบคุณค่า
ไม่ได้คุยกันนานเลยเนอะ >//M//<
หนูก็เพิ่งจะแวะเข้ามาเหมือนกันค่ะ 555
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

Formthejok
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Formthejok »

สวัสดีคร้าบบบบ

ไม่ได้เจอกันนานเลยคร้าบบบ พี่แนน

เห็นงานที่คุ้นตาแล้วรู้สึก คิดถึง ครุๆๆๆ

ปล. เอาหนูนิลุรา แบบเต็มตัวมาให้หน่อยได้ไหมก๊า จะเอามาโฮก ..... เอ๊ย !!! แฟนอาร์ตหนึ่งทีครับ :lol:

ปล2. รอของซุ่ม อิอิ
รูปภาพ

See my studio >>>> http://Formthejok.exteen.com

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

ลายเส้นสวยครับ เข้ากับบงกชด้วย

ผมก็แอบตามดูบล็อกคุณอยู่เรื่อยๆ ^ ^a

สู้ๆ นะครับ

megasunder

Kurenai Rara* เขียน:@JackTheRipPer จ้าาา >w<\
พี่ก็วาดรอยยับได้ไม่กี่อย่างหรอกตอนนี้ ฝึกอยู่เหมือนกัน 55
สู้ๆจ้าาา

@megasunder โอ้ววว ไม่ต้องไปเรียนหรอกจ้า 55 ด้นเองถูก+ภูมิใจ เนอะๆๆ :wink:
น้องยังพัฒนาได้อีกเยอะ แถมเริ่มเร็วมากเลยนะนั่น O////O ป.3 wow...
การ์ตูนไทยนี่ก็คือหมายถึงมังงะ(ที่คนไทยวาด)ปะจ๊ะ ยังงงๆอยู่ว่าน้องหมายถึงแนวไหนหนอ >////<

@Yoziila~* ลุงโยยยยย >3<
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้วาดอะไรเลยล่ะค่ะ =////=
ส่วนงานออริกำลังซุ่มทำอะไรอยู่ แต่รอให้แน่ๆกว่านี้ก่อนแล้วค่อยมาอัพเดทดีกว่าค่ะ แฮ่ๆ
ส่วนกลกาลฯตอนนี้รอจนลืมไปแล้วค่ะ "orz เพราะอะไรๆยังไม่ลงตัว หนูก็พูดอะไรไม่ได้มาก 55
แต่คิดว่าคงไม่รอเฉยๆแล้ว (ปล่อยให้เรารอตั้งนาน กระซิก... TT////TT )
ตอนนี้ก็เริ่มหันไปสนพ.อื่นดูแล้วอ่าค่ะ =////=

@ic พี่อิกกก >3< ขอบคุณค่า
ไม่ได้คุยกันนานเลยเนอะ >//M//<
หนูก็เพิ่งจะแวะเข้ามาเหมือนกันค่ะ 555

(เม้นแล้วก็แนะนำตัวกันหน่อยเน่อออ ว่าชื่อไรกันมั่งน้า) ลืมบอกครับ ชื่อ ซัน (Son) ขอรับยินดีที่ได้รู้จักครับ
นี่มังงะรึเปล่าครับ
รูปภาพ

:shock: งง ศัพท์พวกนี้ขอรับ ฮะๆๆ ไม่ค่อยรู้ คือเห็นแบบด้านบนนี้น่ะครับอยากรู้ มันดูแบบไทยๆดีน่ะ
พอรู้มั้ยครับ คนอื่นตอบก็ได้นะครับ [-o< สวัสดีครับ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

Yoziila~*
ติดต่อ:

นั่นสิ ผมเองก็ไม่เข้าใจเท่าไร
http://www.facebook.com/Narinraks

ติดต่อ:

@น้องจอก ไม่ได้คุยกันนานเลยเนอะะะ
วันนู้นโทดทีน้า พอดีว่าพี่กำลังรีบทำResumeอยู่ เลยไม่ค่อยได้คุยmกันเลยอ่า orz
จะวาดfanartน้องนิจิงดี้ O////O เขินๆ (ดีใจ >////<)
เชิญเลยจ้าาา (ลิ้งค์ไปละกันเนอะ =////=)
http://noongnan.deviantart.com/gallery/#/d2g5itw
http://noongnan.deviantart.com/gallery/#/d2gfiij
http://noongnan.deviantart.com/gallery/#/d2gqytb
http://noongnan.deviantart.com/gallery/#/d2i3q9c
แต๊งกิ้วมากมายอะคุณน้องงง >3<

@พี่เบนซ์ ขอบคุณค่าาา พี่เบนซ์ก็สู้ๆนะคะ >w<\

@megasunder เท่าดีดูตัวอย่างน่าจะเรียกว่า "แนวเรียล" มากกว่านะคะ
เทคนิคอันนี้ก็พูดยากแฮะ เพราะพี่ก็ไม่เคยฝึกแนวนี้ซะด้วย =w=
เอาเป็นว่าลองศึกษางานของนักเขียนหลายๆท่านที่วาดแนวเรียลและหัดตามดูละกันจ้า
แนวนี้สัดส่วนค่อนข้างเหมือนจริง เปิดนิตยสารหัดเอาก็น่าจะได้เหมือนกันนะ :D
(จริงๆขนาดลายเส้นพี่บางทีก็หัดวาดสัดส่วนกับรูปคนจริงมั่งเหมือนกัน =////=)
รูปภาพ

megasunder

พี่ครับ ขอถามหน่อยครับ ที่พี่บอกว่าใช้ปากกาพิกม่าอะไรเนี่ย
ลากทับเส้นให้เกิดความหนาเนี่ย.....ทำได้จริงเหรอครับ :shock: :shock:
ผมนึกว่ามันทำไม่ได้ นึกว่าต้องใช้พวก Gpen ซะอีก ขอบใจมากครับ

ติดต่อ:

megasunder เขียน:พี่ครับ ขอถามหน่อยครับ ที่พี่บอกว่าใช้ปากกาพิกม่าอะไรเนี่ย
ลากทับเส้นให้เกิดความหนาเนี่ย.....ทำได้จริงเหรอครับ :shock: :shock:
ผมนึกว่ามันทำไม่ได้ นึกว่าต้องใช้พวก Gpen ซะอีก ขอบใจมากครับ
ทำได้ค่า > < v แต่ตอนลากซ้ำเส้นก็ต้องใจเย็นๆ ลากให้คมๆ ตามแนวเส้นเดิมนะคะ
พยายามอย่าค่อยๆซอยเส้น ไม่งั้นเส้นจะไม่คม เป็นขรุขระๆแทนค่ะ
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

อืมๆๆๆ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”