คอมเม้นหน่อยครับ จะได้ไว้พัฒนาต่อไป

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
megasunder

คอมเม้นหน่อยครับ จะได้ไว้พัฒนาต่อไป

โพสต์ โดย megasunder »

รูปภาพ
เอ่อ เปิดมาเจอเว็บนี้พอดีน่ะครับ เห็นว่าเป็นเว็บที่มีสาระดี (สำหรับผม) หัดวาดพวกนี้มาได้ 6 ปีได้มั้งครับ ตั้งแต่ผม ป.3 ( 6 ปีได้แค่เนี่ย ) คืออยากทราบว่ามันดีมั้ยน่ะครับ ผมอยู่บ้านก็นั่งวาดแต่งเป็นการ์ตูน มาหลายเรื่องพอสมควร ใจจริงผมก็อยากเป็นนักเขียนการ์ตูนนะ อยากพัฒนาการ์ตูนไทยให้ก้าวไประดับโลก ไม่ต้องไปแข่งกับคนอื่นก็ได้ เอ่อ คอมเม้นได้เต็มที่นะครับ ผมรับได้ทุกกรณี (ผมหน้าด้าน) ผมแค่อยากลองแสดงให้คนอื่นดู ว่ามันดีรึเปล่า จะได้ไว้พัฒนาต่อไป ขอบคุณที่สละเวลานะครับ ปล.ผมอยากวาดได้เหมือนกันการ์ตูนไทย ช่วยแนะการวาดให้หน่อยนะครับ สำหรับคนที่รู้
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: คอมเม้นหน่อยครับ จะได้ไว้พัฒนาต่อไป

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ดูแล้วเส้นค่อนข้างมั่นใจนะครับ ไม่มีการร่างภาพเขียนสดหมดทุกรูป ลายเส้นแบบสายสปีด(วาดเร็วไม่ค่อยร่างภาพ)

ผมไม่ใช่ทั้งนักเขียนเรื่องและนักเขียนการ์ตูน แต่ก็ให้คำแนะนำได้ครับ

1. แนะนำให้ไปอ่านการ์ตูนเรื่อง Bakuman วัยซนคนการ์ตูน ครับมีแรงบันดานใจเยอะดี และมีข้อคิดในการเป็นนักวาดด้วย
2. การวาดการ์ตูนมันต้องมีเวลา ความอดทน รอบคอบ พยายาม ฝักไฝ่ ช่างสังเกต มีจินตนาการสูง เชื่อมั่นในตัวเอง ฝึกฝนไม่ว่าจะเก่งแค่ไหนก็ต้องฝึก ฯ
3. ต้องพร้อมที่จะพบเรื่องไม่คาดฝัน(เช่น ส่งงานให้ สำนักพิมพ์ แล้วไม่ผ่าน เป็นต้น) ไม่ประเมินคนต่ำ ไม่อายที่จะโชว์งานของตน ไม่ต่อว่าถากถางผู้อื่น หรือ ฝีมือตนเอง

พยายามเข้านะครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

JackTheRipPer

Re: คอมเม้นหน่อยครับ จะได้ไว้พัฒนาต่อไป

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

สวยจังคับ แท่ดี เป็น เอกลักษณ์ ดีคับ

สวย ดี คับ ^^
รูปภาพ

Kurenai Rara*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kurenai Rara* »

เอาใจช่วยค่า >//{}//< b น้องมาถูกทางแล้วล่ะ!

ยังไงลองฝึกลงเส้นให้หนักแน่นชัดเจนดูนะคะ งานจะดูเนี้ยบขึ้นค่ะ
เรื่องการแรเงาแนะนำว่าลองฝึกสานเส้นดูค่ะ จะเริ่ดกว่าฝนๆไปเฉยๆนะค้า >w< b
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

ผมเจ้าของกระทู้ครับผม มีบอกจุดแก้ไขด้วย ผมมาถูกเว็บแล้ว ขอบใจทุกคนมากเลยครับผม [-o<
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”