มือใหม่ คับ ช่วยแนะที !!

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
megasunder

Re: มือใหม่ คับ ช่วยแนะที !!

โพสต์ โดย megasunder »

JackTheRipPer เขียน:
megasunder เขียน:เห็น อ่านบล็อกของคุณ pikabenz คุณ jack มีเมาส์ปากกาด้วยเหรอครับ :shock: :shock:
#-o 8 พัน มันมีถูกกว่านี้มั้ยครับ :shock: :shock:
ตอนนั้นมันมี 8 พันอะคับ ไม่รู้เหมือนกันว่าตอนนี้มันจะมีขนาดถูกกว่าไหม

แต่ถ้าให้ผมแนะ ก็ไปหัดใช้ หัวแร้งดีกว่าคับ ผมคิดว่าน่าจะเหมาะกว่าเยอะ

คิดงั้นไหม แฮ่ๆ

:shock: เออ คิดเหมือนกันครับผม แพงมั้ยหว่า ปากกาเนี่ย เอ่อ รู้สึกว่า
เว็บ โฮลโลวีน มันเกือบจะร้างจริงๆ ที่คุณโยว่า ลองไปดูมั้ยครับ ผมว่าจะลองดูเลยมาชวน
ว่าแต่เริ่มร้างจริงๆ น่ากลัว
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

Re: มือใหม่ คับ ช่วยแนะที !!

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

megasunder เขียน:
JackTheRipPer เขียน:
megasunder เขียน:เห็น อ่านบล็อกของคุณ pikabenz คุณ jack มีเมาส์ปากกาด้วยเหรอครับ :shock: :shock:
#-o 8 พัน มันมีถูกกว่านี้มั้ยครับ :shock: :shock:
ตอนนั้นมันมี 8 พันอะคับ ไม่รู้เหมือนกันว่าตอนนี้มันจะมีขนาดถูกกว่าไหม

แต่ถ้าให้ผมแนะ ก็ไปหัดใช้ หัวแร้งดีกว่าคับ ผมคิดว่าน่าจะเหมาะกว่าเยอะ

คิดงั้นไหม แฮ่ๆ

:shock: เออ คิดเหมือนกันครับผม แพงมั้ยหว่า ปากกาเนี่ย เอ่อ รู้สึกว่า
เว็บ โฮลโลวีน มันเกือบจะร้างจริงๆ ที่คุณโยว่า ลองไปดูมั้ยครับ ผมว่าจะลองดูเลยมาชวน
ว่าแต่เริ่มร้างจริงๆ น่ากลัว
จะร้างแล้วหลอคับ ลองเอางานไปแปะลองดู สิ คับ เพื่อมี รีแบร็คกลับมา
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”