มือใหม่ คับ ช่วยแนะที !!

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

มือใหม่ คับ ช่วยแนะที !!

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

JackTheRIPper คับ

ฝากตัวด้วย ถ้าผมลงกระทู้ ช่วยเข้าไป บอก ตำหนิ ให้หน่อยนะคับ

คือวาดเองไม่รู้จะ แก้ไขยังไง อยากให้ทุกคนช่วย แนะให้หน่อย (เวลามีคัยแนะมา ผมจะไฟลุกทันทีคับ)

พอดีผมวาดแนว สงคราม ฆ่ามันๆ ออกแนวเส้นเยอะ รุนแรง ก็กลัวมันจะไม่สมส่วนเลยอยากได้ความคิดเห็นของคุณๆทั้งหลาย ^^

จากนี้ผมจะลงภาพที่พยามวาดมาตลอด ให้ได้ ตำหนิกันเยอะๆ

ฝากตัวด้วยนะคับ ขอบคุณ คับ

รูปภาพรูปภาพ
รูปภาพ

ขอบคุง คับ !!

อีกอย่างคัยมี เวป ที่ให้โหลด สกรีนโทน ของ Photoshop cs 4

แจกหน่อยนะคับ ผมหามะเจอเลย T_T

จะขอบคุณเป็นอย่างมาก
แก้ไขล่าสุดโดย JackTheRipPer เมื่อ อังคาร 15 มิ.ย. 2010 9:56 pm, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.
รูปภาพ

nanayuni

Re: มือใหม่ คับ ช่วยแนะที !!

โพสต์ โดย nanayuni »

โอเคยังงี้พี่ชาย ลุยงานเขียนให้เป็นเรื่องไปเลยครับ เขียนสตอรี่บอร์ดไปส่งกอง บ.ก.เลยครับ

ขอให้ได้ลงพิมพ์ใน บูม นะ

ป.ล.สู้ๆเพื่อจะได้แจ้งเกิดนะครับ การ์ตูนไทยต้องสนับสนุนด้วยคนไทยสิ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

ลุยโลดนะครับบนเส้นทางนี้ ช่วยคอมเม้นท์กระทู้ megasunder ด้วยนะครับ :roll: มือใหม่จริงเหรอครับ วาดสวยจัง ผมชอบรูปยมทูตพี่นะ....ใช่ยมทูตรึเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ขออภัยนะ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

รักษาความสะอาดของภาพด้วยนะครับ ถ้าเป็นเพียงArt work ก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าต้องการส่งเรื่องและภาพเข้าสำนักเพื่อตีพิมพ์ต้องทำนะครับ

สัดส่วนเพี้ยนมากครับ(โดยรวมไม่นับลายเส้น) ส่วนหัวโตมาก แขนรีบเล็ก เส้นไม่ต่อเนื่องครับ

การ Create characters น่าสนใจดีครับ

ฝึกฝนต่อไปนะครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ขอบคุณ คับ ^^~ จะรีบแก้ไขโดยด่วน

ไฟลุกแล้ว อ๊ากกกกกกกกกกกก !!
รูปภาพ

Kurenai Rara*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kurenai Rara* »

ความยาวของช่วงหัวยาวไปนิดนึงค่ะ >///<
ถ้าระดับของดวงตาอยู่ประมาณกึ่งกลางของหัว จะดูสมส่วนกว่านี้อะค่า

แล้วก็เรื่องมีเรื่องเส้นเหมือนลุงโยค่ะ เส้นยังเหมือนใช้การฝนๆต่อๆกัน
ยังไงลองฝึกลาก+ตวัดเส้นยาวๆดูนะคะ สู้ๆค่ะ!! >w< /
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

megasunder

ผม megasunder ขอบใจมากครับสำหรับคอมเม้นท์ที่คุณให้ น้องผมบอกว่าอย่าโพสต์การ์ตูนชายของผมเลยถ้ายังวาดหน้าผู้ชายแบบหล่อๆในนิยายไม่ได้ :cry: [-o< แต่คุณกลับเห็นว่านั่นล่ะความเป็นตัวของผม ขอบใจมากครับ ไม่นึกเลยจะมีคนพูดแบบนี้กับผม คุณ Jack the ripper ครับ อยากให้คุณโพสต์รูปของคุณอีกน่ะครับผม อยากเห็นมากเลย [-o<
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

pannara

โพสต์ โดย pannara »

โอ้โห.......พูดซะ ไฟลุก :shock: :shock: :shock: :shock: ขอบใจมากครับ [-o<

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ไม่เป็นไรครับ ลงได้ทุกรูปแบบครับ สวย ไม่สวยไม่เกี่ยว บอร์ดมีไว้พัฒนาคนครับ

แต่ถ้าอยากได้ประสบการณ์หรือรูปแบบที่มากขึ้นแนะนำนี่ครับ

http://thaicomic.com/forum/index.php

เข้าไปในส่วนของ SHOW CASE หรือ HOW TO ครับ

ผมก็อยู่ทั้ง 2 บอร์ดครับ :wink:
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

Formthejok
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Formthejok »

เหมือนข้อนี้ จะยังไม่มีใครสังเกตุเห็น

คอยาวไปนิดครับ ...... เส้นช่วงที่ต่อ คอกับไหล่ ยังไม่สัมพันธ์ กันอยู่นะ
ลองดูง่ายๆ ประมาณนี้ครับ

รูปภาพ

http://i371.photobucket.com/albums/oo15 ... w/neck.jpg

ปล. ลืมไปว่า คอชายจะหนาหน่อย คอสาวๆ ก็จะเล็กๆ หน่อย

ช่วงหัวยาวไปนิด ..... ลดมานิดนึงก็พอ เพราะท่าทางจะเป็นแนวเรา - -)+b

และอย่าลืมลากเส้น ทีเดียวจอดดูนะครับ พยายามลากยาวๆ อย่าปาดจึ๊กๆๆ มาต่อกันเน่อ

- วาดสวยไม่สวย ไม่ใช่ปัญหา ขอให้กล้าเอางานมาลงครับ
คนในบอร์ดพร้อมจะช่วยทุกเมื่ออยู่แล้ว

และไม่ว่าใคร ก็วาดไม่สวยมาก่อนทั้งนั้น ดังนั้นถ้าหากพยายามฝึกผนอย่างสม่ำเสมอ
ภายภาคหน้า จะวาดสวยอย่างที่เราต้องการแน่นอนครับ
รูปภาพ

See my studio >>>> http://Formthejok.exteen.com

โอ๊สท์ ฆ่ามัน Ya ha ~!

ขอบคุณค๊าบ ผม
รูปภาพ

megasunder

8-[ ขอถามหน่อยได้รึเปล่าขอรับ :shock: :shock: :shock: เห็นว่าไอ้ปากกาที่ยี่ห้อ Zebra
มันใช้ในงานพวกนี้ใช่รึเปล่าครับ โหย งงเต้กมา เส้นหนักเบา ตั้งนาน แล้วกรีนโทนเนี่ย..มันช่วยได้หลายอย่างเลยใช่มั้ยครับ
ผมพยายามหัดอยู่ ขอบใจครับ [-o<

megasunder เขียน:8-[ ขอถามหน่อยได้รึเปล่าขอรับ :shock: :shock: :shock: เห็นว่าไอ้ปากกาที่ยี่ห้อ Zebra
มันใช้ในงานพวกนี้ใช่รึเปล่าครับ โหย งงเต้กมา เส้นหนักเบา ตั้งนาน แล้วกรีนโทนเนี่ย..มันช่วยได้หลายอย่างเลยใช่มั้ยครับ
ผมพยายามหัดอยู่ ขอบใจครับ [-o<

ถ้าถามผมก็คงไม่รู้ หรอก คับ ต้องถามพี่ คุเรไน พี่แก อาจรู้ ^^~
รูปภาพ

megasunder

เห็น อ่านบล็อกของคุณ pikabenz คุณ jack มีเมาส์ปากกาด้วยเหรอครับ :shock: :shock:
#-o 8 พัน มันมีถูกกว่านี้มั้ยครับ :shock: :shock:

megasunder เขียน:เห็น อ่านบล็อกของคุณ pikabenz คุณ jack มีเมาส์ปากกาด้วยเหรอครับ :shock: :shock:
#-o 8 พัน มันมีถูกกว่านี้มั้ยครับ :shock: :shock:
ตอนนั้นมันมี 8 พันอะคับ ไม่รู้เหมือนกันว่าตอนนี้มันจะมีขนาดถูกกว่าไหม

แต่ถ้าให้ผมแนะ ก็ไปหัดใช้ หัวแร้งดีกว่าคับ ผมคิดว่าน่าจะเหมาะกว่าเยอะ

คิดงั้นไหม แฮ่ๆ
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”