เด็กใหม่ค่า ช่วยติชมด้วยนะค่ะ^ ^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
tile756

เด็กใหม่ค่า ช่วยติชมด้วยนะค่ะ^ ^

โพสต์ โดย tile756 »

ยังก็ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ^ ^
แนบไฟล์
พึ่งมาวาดเป็นครั้งแรกค่ะ
พึ่งมาวาดเป็นครั้งแรกค่ะ
Untitled-1 copy.jpg (254.78 KiB) Viewed 1472 times

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: เด็กใหม่ค่า ช่วยติชมด้วยนะค่ะ^ ^

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ฝึุกเรื่อง สัดส่วนของร่างกายคนนะครับ แล้วลองฝึกตัดเส้นด้วย

เรื่องอื่นไว้ก่อนเอาแค่นี้ก่อนครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

Kurenai Rara*
ติดต่อ:

Re: เด็กใหม่ค่า ช่วยติชมด้วยนะค่ะ^ ^

โพสต์ โดย Kurenai Rara* »

ส่วนศีรษะดูดีแล้วค่ะ ขั้นต่อไปลองฝึกวาดร่างกายส่วนอื่นดูนะคะ
ที่สำคัญคือมือ แขน ขา ค่ะ ลองเปิดหนังสือการ์ตูนที่ชอบแล้วลอกแบบตามไปเรื่อยๆ แล้วจะดีขึ้นเองค่า =D>
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”