วาดมาขอคำ[ตำหนิ]เพื่อพัฒนา

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
???NoNaE???

วาดมาขอคำ[ตำหนิ]เพื่อพัฒนา

โพสต์ โดย ???NoNaE??? »

สวัสดีค่ะ....++ช่วงนี้จบม.6แล้วแต่ยังไม่ได้เรียนต่อที่ไหน.. :(

คิดไว้ว่าจะเรียนปีหน้าอ่ะค่ะ เลยมีเวลาว่าง[มาก] :roll:

รูปนี้ยังไม่ได้ตัดเส้นเรยอ่ะค่ะ
แนบไฟล์
ก็ งงๆ อยู่
ก็ งงๆ อยู่
55.jpg (73.78 KiB) Viewed 4059 times
แก้ไขล่าสุดโดย ???NoNaE??? เมื่อ ศุกร์ 14 พ.ค. 2010 12:38 pm, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.

???NoNaE???

Re: วาดมาขอคำ[ตำหนิ]เพื่อพัฒนา

โพสต์ โดย ???NoNaE??? »

ที่จริงแต่งเรื่องสั้นไว้อ่ะค่ะ

อยากเอามาให้อ่านกันนะค่ะ

เดี๋ยวขอเก็บรายละเอียดอีกนิดอ่ะค่ะ #-o

beaver41
ที่อยู่: 456 ซอย วัดสังข์กระจาย ถนน เพชรเกษม4 เขต บางกอกใหญ่ แขวง วัดท่าพระ กรุงเทพมหานคร 10600
ติดต่อ:

Re: วาดมาขอคำ[ตำหนิ]เพื่อพัฒนา

โพสต์ โดย beaver41 »

วาดภาพ แล้ว ดูแบบ มันแข็งๆ ยังไงก็ไม่รู้อ่า ที่เหลือ ก้ พอใช้ อ่านะ โดยรวมสวยแล้วหล่ะอย่าคิดมาก ^ ^ O__________ _/o
แก้ไขล่าสุดโดย beaver41 เมื่อ ศุกร์ 13 พ.ค. 2011 9:14 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
beaver41

ภาพประจำตัวสมาชิก
bestnumber0

โพสต์ โดย bestnumber0 »

สวยดีครับ ผู้หญิงน่ารักดี =D>
รูปภาพ

เ ดิ น อ ย่ า ห ยุ ด แ ล้ ว ไ ป สุ ด ต ร ง คำ ว่ า " พ อ "

Formthejok
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Formthejok »

งั้นติ ที่ละอย่างๆ เลยนะครับ

เริ่มจากผู้ชาย ไหล่ซ้ายต่ำไปครับ โดยเฉพาะเวลายกมือ ไหล่จะสูงขึ้นมา ( ซึ่งอันนี้ ลองยืนหน้ากระจก ทำท่าตามตัวละคร แล้วสังเกตุไหล่ดูเอานะครับ )

ส่วนช่วงเส้นคอที่ต่อกับไหล่ก็เช่นกัน

และรายละเอียดด้านช่วงตัว กับ ท่าทางที่ตัวละครหัน ไม่สัมพันธ์กันครับ มันจะแปลกๆ เหมือนตัวดูบิดไปมานิ

แขนผู้ชายเล็กไปนิดนึงครับ

ส่วนผู้หญิง คิดว่าน่าจะผิดแค่แขนกับ สะโพก

ส่วนแขนก็แบบเดิม ลองทำท่าตามตัวละครและสังเกตุหน้ากระจกดูครับ

ส่วนสะโพก แนะนำว่าลองหาแบบมาดูจะช่วยได้เยอะครับ

ปล. โดยรวมถือว่าโอเคแล้วครับ พยายามฝึกเข้าฮะ เอาใจช่วย ' w ')/
รูปภาพ

See my studio >>>> http://Formthejok.exteen.com

Daijobudai

โพสต์ โดย Daijobudai »

สวย แว้ว มุมกะได้เงากะดี =w=b

เหลือแต่พัธนาในสิ่งที่ไม่มีมั้ง :oops: (แล้วมันอารายหว่า-w-)
แม้ตัวจะเล็กแต่ก็ ดิ้นได้ ^o^

nanayuni

โพสต์ โดย nanayuni »

การเขียนขาดก็ดูโอเคดีนะครับ แต่ข้อผิดพลาดก็มีเยอะมันเป็นเรื่องปกติของนักเขียนการ์ตูนอยู่แล้วอย่าใส่ใจเลยครับ

ป.ล.ลองเขียนภาพนี้ใหม่ โดยให้เขียนแบบเต็มอ๊อกชั่นลองปรับให้สวยขึ้นสิครับ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

สบาย ตา ดี คับ ดูเรียบง่าย เหมือนกำลังจะเริ่มเรื่อง

หรือ หน้าปกเรื่อง อะไรทำนองนั้น ผมว่าถ้าหัดวาดไปสักแค่ 1 เดือน

ผมว่าสุดยอดเลยคับ ^^ ~
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ศึกษาเรื่อง อนาโตมี่เพิ่มนะครับ จะได้สัดส่วนที่สวยขึ้นครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

สวัสดีครับ วาดสวยดีครับผม ผมชอบรูปผู้หญิงนะ =D> ส่วนผู้ชายก็ดูดี วาดไปเรื่อยๆ ความสมดุลจะเพิ่มขึ้นเรื่อยนะครับ นั่นเป็นความคิดผม ยินดีที่ได้รู้จักครับ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”