ช่วย แนะนำทีนะครับ ลองแก้ดูแล้ว-*-

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
urii

Re: ช่วย แนะนำทีนะครับ ลองแก้ดูแล้ว-*-

โพสต์ โดย urii »

ข้อดีก็ดีเหมือนเดิมค่ะ ออกแบบเก่ง เก๋ ขยันลง แต่ เส้นมันเปื่อยๆอ่ะมันดูแตกๆยุบยั่บๆถูกน้ำยาล้างส้วมกัดพิกล
รายละเอียดเยอะดี แต่เสียดาย มันดูไม่ค่อยออกอ่ะค่ะ ว่าอะไรเป็นอะไร - -

แต่ก็เยี่ยมล่ะนะ =D> =D> =D>
รูปภาพ

kerriga

Re: ช่วย แนะนำทีนะครับ ลองแก้ดูแล้ว-*-

โพสต์ โดย kerriga »

สงสัยต้องเน้นเส้นรายละเอียด-*-
=_=
-----------------------------
ไปจากชีวิตของฉัน ได้โปรดอย่ามองกลับมา
ไม่ให้เธอมา สบตาแล้วทำเสียใจ

kerriga

โพสต์ โดย kerriga »

รูปภาพ
เครื่องสแกนบ้านไม่ดีงิ
=_=
-----------------------------
ไปจากชีวิตของฉัน ได้โปรดอย่ามองกลับมา
ไม่ให้เธอมา สบตาแล้วทำเสียใจ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

เจ๋งครับผม ไทยๆด้วย
แต่ดูภาพนี้หัวค่อนข้างใหญ่ไปหน่อยนะครับ แต่โดยรวม ดูดีละครับ
ถ้าไม่ติดนิ้วโป้ง (มือ) มีแค่ 2 นิ้ว จะยกให้ 3 เลยครับ สู้ๆๆๆเป็นกำัลังใจให้ครับ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”