กำลังฝึกวาดอยู่ค่ะ เลยเอามาให้ติกันอีกค่ะ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
Domonorn
ติดต่อ:

กำลังฝึกวาดอยู่ค่ะ เลยเอามาให้ติกันอีกค่ะ

โพสต์ โดย Domonorn »

:lol: กำลังฝึกวาดอยู่น่ะค่ะ
จะวาดแล้วเอามาให้ติชมกันบ่อยๆๆๆ
ไม่รู้ว่าจะสวยหรือป่าวน่ะค่ะ
แล้ว...รูปนี้ก็วาดเสร็จหลายวันแล้ว
กำลังฝึกลงสีอยู่ค่ะ
แต่เอามาให้ติชมกันก่อนค่ะ
ถ้าลงสีแล้วจะเอามาให้ติชมอีกน่ะค่ะ

รูปภาพ

ถ้าดูไม่ได้ก็ที่นี่ค่ะ

http://s344.photobucket.com/albums/p329 ... =IMG11.jpg

ขอบคุณน่ะค่ะ
รูปภาพ

nanayuni

Re: กำลังฝึกวาดอยู่ค่ะ เลยเอามาให้ติกันอีกค่ะ

โพสต์ โดย nanayuni »

ลงรูปยังไงบอกหน่อยจิเพื่อเอารูปมาให้ดูบ้าง (เออ ที่บ้านไม่มีเครื่องสแกนอีก เวนกำ) เล่นเว็บบอร์ดไม่เป็น

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: กำลังฝึกวาดอยู่ค่ะ เลยเอามาให้ติกันอีกค่ะ

โพสต์ โดย Yoziila~* »

รูปร่างยังเพี้ยนๆอยู่นะครับ ฝึกเรื่อยๆนะ ตัวภาพเองมองดูน่าสนใจมากครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

ว้าว ดูดีเลยทีเดียวผมว่า

ถ้าเน้นวาดมือ กับแววตาอีกนิด ภาพจะสมบูรณ์เต็มที่เลยครับ ^ ^

System_ES

โพสต์ โดย System_ES »

ไกล้จะสมบูรณ์แล้วครับ สู้ๆนะงับ^^ ใช้ได้เลยทีเดียวสำหรับผู้กำลังฝึกไหม่ ถ้าแก้ที่มือกะเส้นผมให้ดูละมุนละไม แล้วก็ตรงสะโพกให้ถูกหลักตามกายภาพ ร่างกาย มากกว่านี้ ผมเชื่อว่าเป็นมืออาชีพได้แล้วล่ะงับ^^
รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ยอด :shock:

=D> =D> =D>
รูปภาพ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

:shock: โวว =D> =D> =D> สุดยอด สวยครับ สวย หน้าดูแปลกนิดๆน่ะ :wink: ลองปรับใหม่ดูนะครับ ที่เหลือดูดีแล้วนะครับ รูปร่าง เสื้อผ้า สวยดี =D>
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

ic
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ic »

มีเรื่องสัดส่วนที่ต้องแก้
แล้วก็เรื่องความพริ้ว เก็บรายละเอียดของปลายเส้นนะ
ลองฝึกมือไปเรื่อยๆ คะ

ภาพน่ารักดีคะ การออกแบบ ท่าทางก็ดีคะ
สไตล์ที่วาดช่วงตัวกับแขนยาวๆ นึกถึง XXX Holic เลย ^^

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”