ขอลองลงซักรูปนะครับช่วยติ หน่อย-*-

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
kerriga

ขอลองลงซักรูปนะครับช่วยติ หน่อย-*-

โพสต์ โดย kerriga »

เห็นคนทำดีกว่า เลยไม่ค่อยกล้าลงรูป -*- อาย = =

รูปภาพ

รูปภาพ
=_=
-----------------------------
ไปจากชีวิตของฉัน ได้โปรดอย่ามองกลับมา
ไม่ให้เธอมา สบตาแล้วทำเสียใจ

nanayuni

Re: ขอลองลงซักรูปนะครับช่วยติ หน่อย-*-

โพสต์ โดย nanayuni »

สวัสดีครับคุณพี่ ผมว่าคุณพี่ไปลองปรับองศาการวาดโครงหน้าละครให้เป็นรูปไข่หรือรูปสามเหลี่ยมตรงคางของตัวละคร จะดีกว่านะครับ ถ้าคุรพี่ยังๆม่ถนัดวาดโครงหน้ามนุษย์ ภาพแรกที่ผมอยากติ คือเรื่อง ใบหน้าด้านข้างถ้าคุณพี่ยังไม่พร้อมที่วาดเป็นสไตสร์ของตัวเอง ก็ลองเอาแบบการวาดการ์ตูนเรื่อง เนกิมะ ดูครับ ว่าเค้าวาดใบหน้าด้านข้างยังไง ลองฝีกดูครับ

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: ขอลองลงซักรูปนะครับช่วยติ หน่อย-*-

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ฝึกเรื่องสัดส่วนนะครับ เพราะมันเบี้ยวไปหมดครับ ลองหา ดูในเน็ตครับ ค่อยๆฝึกเดี๋ยวก็เก่งครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

ผมว่าการวางท่าทางตัวละครน่าสนใจดีครับ

รูปผู้หญิงมีปีกก็ดูได้สัดส่วนพอสมควร

เรื่องที่ต้องไปฝึกก็น่าจะเป็นการร่างสัดส่วนน่ะครับ พวกตัว และหน้าตา ถ้าร่างได้ลงตัวแล้วมาลงเส้นหนัก คงจะได้ภาพดีๆ ออกมาแน่ๆ

ช่วงเริ่มต้นไม่ง่ายเสมอครับผมว่า แต่ถ้าพยายามฝีกเยอะๆ เรื่อยๆ รับรองต้องเก่งแน่นอนครับ ^ ^

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”