อีกเรื่อง WHO are U?

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

pikabenz
ติดต่อ:

อีกเรื่อง WHO are U?

โพสต์ โดย pikabenz »

รูปภาพ

HeRo?Me??

Re: อีกเรื่อง WHO are U?

โพสต์ โดย HeRo?Me?? »

สวยจัง

maycute

โพสต์ โดย maycute »

สวยค่ะ

pikabenz
ติดต่อ:

ฉากมันวาดยากจริงๆ ครับ

ฝากติชมด้วย เผื่อได้แก้อีกหนครับ -*-

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

เก่งจัง O_O

ส่วนมากผมวาดแนวสงคราอะ พอมาเห็นแบบนี้

อะไรกันนี้ สุดยอดเลย มุมมอง แต่ละจุด

เห็นแล้ว อิจฉาจัง หงะ T_T
รูปภาพ

Kurenai Rara*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kurenai Rara* »

เห็นงานน้องลงในก้าวแรกฯแล้ว สุดยอดมากๆเลยค่ะ >///< b
ชอบมุมมองแล้วก็ฉากต่างๆ
ที่สำคัญคือ น้องขยันมาก ปั่นงานเร๊วเร็ว นับถือจริงๆค่ะ
สู้ๆนะค้าาา จะรออ่านเรื่องนี้ค่ะ >w<
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

System_ES

โพสต์ โดย System_ES »

โอ๊ว เยส เก่งงงงง งะ
รูปภาพ

pikabenz
ติดต่อ:

ขอบคุณครับ ^ ^

ที่ส่งเยอะนี่คือ คึกมากไปหน่อย ไม่สบายไปหนนึงเลย ๕

System_ES

ทำเป็นพ็อตเกตบุคยังครับ ท่าน พิคคาเบนซ์ ผมจะได้ไปซื้อมาลองอ่านหน่อย
รูปภาพ

System_ES

ผมว่าทำออกมาดีมากเลยงับ แต่ขอ ติ ที่เดียวเลย คือฉากสุดท้ายตรงภาพล่างสุดซ้ายมือ ตัวละคร ผู้ชายอ่า

ครับที่หันด้านข้างแล้วพูด แล้วที่ตรงปาก มันดูแปลกๆมากงับ ตรงที่อ้าปากมันไม่น่าเลื่อนมาอยู่ข้างแก้มเลย

งับเหมือนกะปาก มนุษย์ต่างดาวงะครับ ทั้งพูดที่อยู่ข้างแก้มทั้งริมฝีปากโผล่ออกมาทำให้ดูแปลกๆไงมะรุ ถ้า

ผมมีสแกนเนอร์จะจับภาพและขีดเสีนให้ดูซะหน่อย แต่นี่มะมีงะ- -*
รูปภาพ

pikabenz
ติดต่อ:

อ่อ ไม่เคยมีใครติงเรื่องนี้กับผมเลยน่ะครับ

ยังไงเดี๋ยวจะไปแก้ไขดูนะครับ

System_ES

ท่านเบนซ์ อยู่ที่จังหวัดไหนงับ ทำออกมาได้สุดยอด จริงๆ ผมสนใจการ์ตูนมากเหมือนกัน (ฝีมือผมก็พอตัวเหมือนกันนะด้าน

การวาดถึงจะไม่เทพมากแต่ผมก็ใจรักงับ) พอดีผมอยากไปดูการวาดการ์ตูนของท่านน่ะงับ มีโครงการจะทำการ์ตูนพ็อคเกตบุคเรื่องยาวมั้ยครับ

ถ้าไงผมอยากหาประสบการณ์การเขียนการ์ตูนกะท่านเบนซ์ได้ปะครับ (ให้ผมร่วมสร้างการ์ตูนก็ได้นะ^^(ไม่ได้ไปเอาตังนะผมอยากหา

ประสบการณ์กับคนเก่งๆงะ และตัวผมมี

ใจรักที่จะทำการ์ตูน จริงๆ) ถ้าท่านคิดจะทำการ์ตูนเรื่องยาวแต่อยากหาผู้ช่วย ถ้านึกไม่ออกติดต่อผมได้นะงับที่เมล

Stark_Induttrie@ghotmail.com ( พอดีผมอยากมีเพื่อนที่ปรึกษาด้านนี้งะครับ อยากรู้จักกับคนวาดเก่งๆแบบนี้มานานแว้ว*0*)

(ปัจจุบันผมคิดค้นวิธีการสร้างการ์ตูนและทำแบล็คกราวให้รวดเร็วและสมจริงได้แล้วแต่ขาดเพื่อนร่วมทีมและที่ปรึกษาเท่านั้นเองงะ- -*)
รูปภาพ

System_ES

System_ES เขียน:ท่านเบนซ์ อยู่ที่จังหวัดไหนงับ ทำออกมาได้สุดยอด จริงๆ ผมสนใจการ์ตูนมากเหมือนกัน (ฝีมือผมก็พอตัวเหมือนกันนะด้าน

การวาดถึงจะไม่เทพมากแต่ผมก็ใจรักงับ) พอดีผมอยากไปดูการวาดการ์ตูนของท่านน่ะงับ มีโครงการจะทำการ์ตูนพ็อคเกตบุคเรื่องยาวมั้ยครับ

ถ้าไงผมอยากหาประสบการณ์การเขียนการ์ตูนกะท่านเบนซ์ได้ปะครับ (ให้ผมร่วมสร้างการ์ตูนก็ได้นะ^^(ไม่ได้ไปเอาตังนะผมอยากหา

ประสบการณ์กับคนเก่งๆงะ และตัวผมมี

ใจรักที่จะทำการ์ตูน จริงๆ) ถ้าท่านคิดจะทำการ์ตูนเรื่องยาวแต่อยากหาผู้ช่วย ถ้านึกไม่ออกติดต่อผมได้นะงับที่เมล

Stark_Induttrie@ghotmail.com ( พอดีผมอยากมีเพื่อนที่ปรึกษาด้านนี้งะครับ อยากรู้จักกับคนวาดเก่งๆแบบนี้มานานแว้ว*0*)

(ปัจจุบันผมคิดค้นวิธีการสร้างการ์ตูนและทำแบล็คกราวให้รวดเร็วและสมจริงได้แล้วแต่ขาดเพื่อนร่วมทีมและที่ปรึกษาเท่านั้นเองงะ- -*)
อันนี้ผมหมายถึงเฉพาะทำพ็อตเกตบุคนะงับ
รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

ขอถามหน่อยได้มั้ยครับผม :shock: :shock: ปากกา Zebra G pen ต้องใช้ในงานนี้ใช่มั้ยครับ :twisted:
หรือนี่เป็น tablet ครับ ภาพสวยมากครับ =D> อยากทำมาลงเหมือนกัน แต่ทำไม่เป็นเล๊ยยยยยยยยยยยยยยยยย
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

แวะมาเยี่ยม ไม่มีอะไรจะบอก
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”