Succubus ...comic เรื่องใหม่ของผม

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
pikabenz
ติดต่อ:

Succubus ...comic เรื่องใหม่ของผม

โพสต์ โดย pikabenz »

เผอิญไปอ่านเจอ เลยลองเอามาวาดเป็นเรื่องน่ะครับ

เนื้อเรื่องเกี่ยวกับช่วงวัยหนึ่งของคนที่เป็นรอยต่อระหว่างเด็กกับวัยรุ่น เด็กจะต้องเจอกับการเปลี่ยนแปลงหลายอย่าง 1 ในนั้นก็คือ เรื่องเพศนั่นเอง โดยผู้ที่ทำให้เด็กหนุ่มในเรื่องได้รู้จักกับการเติบโตเป็นผู้ใหญ่ ก็คือ succubus ที่เพิ่งเป็นสาวตนหนึ่งนั่นเอง

ภาพจะออกแนวเซ็กซี่ ๕๕ แต่เรื่องไม่ได้เน้นตรงนี้ครับ อย่างไรก็ตามผมว่ามันยากมากที่จะวาดผู้หญิงให้น่าดึงดูดใจ

ดังนี้ ผิดพลาดประการใด แนะนำติชมได้ครับ

ตัวอย่าง

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: Succubus ...comic เรื่องใหม่ของผม

โพสต์ โดย Yoziila~* »

หน้าอกมันแปลกๆนะครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

cotorikamui

Re: Succubus ...comic เรื่องใหม่ของผม

โพสต์ โดย cotorikamui »

ไม่ได้เข้ามานานมากเลยแฮะ มีเพื่อนเพิ่มขึ้นเยอะเลย

ขอติชมตามคำขอนะคะ

การแสดงสีหน้าของตัวละครทำได้ดีแล้วนะคะ
ส่วนที่ต้องปรับปรุงคือเรื่องของสัดส่วน หรือสรีระของตัวละครนั่นเองค่ะ
ส่วนท่าทางการแสดงออกของตัวละครก็ถือว่าทำได้ดีมากแล้วค่ะ

ในเรื่องการทำแสงเงาหรือสกรีนโทนนั้นทำได้ดีมาก ๆ แล้วนะคะ ^-^

ถ้าสามารถวาดจนจบเรื่องได้ล่ะก็ จะให้คะแนน 87 จากหนึ่งร้อยนะคะ (หักเรืองสัดส่วนกับสรีระค่ะ) ^-^
ww ชอบการ์ตูนแนวอาจารย์หนุ่มกับลูกศิษย์จัง แต่ทำไมไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่เลย ตอนนี้เรื่องที่ชอบมากคือเรื่อง คู่วิวาห์มหาป่วนล่ะww
รูปภาพ

อย่าว่ากันเลย หากไม่ค่อยได้เข้ามา เอิงเงย T_T

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”