มือใหม่หัดวาดค่า[รูปไม่ชัดมากน๊าค่าเครื่องสแกนพังTT]

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
dewz123daitsuki

มือใหม่หัดวาดค่า[รูปไม่ชัดมากน๊าค่าเครื่องสแกนพังTT]

โพสต์ โดย dewz123daitsuki »

ขอความกรุราด้วยค่า

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ขอคำแนะนำด้วยค่า

nadashiko

Re: มือใหม่หัดวาดค่า[รูปไม่ชัดมากน๊าค่าเครื่องสแกนพังTT]

โพสต์ โดย nadashiko »

สำหรับมือใหม่ สิ่งที่สำคัญคือการหมั่นฝึกฝนการวาดอย่างสม่ำเสมอ
และศึกษาผลงานของมืออาชีพจะเป็นสิ่งสำคัญที่จะช่วยให้เราวาดรูปได้เก่งขึ้น

ปล.ผมเองก็เป็นมือใหม่เหมือนกันเลยแนะนำได้เพียงแค่นี้ต้องขออภัยด้วยนะครับ
ปล2.เครื่องสแกนพังเหมือนกันเลย :cry:
หากไม่มีพรสวรรค์ก็จงใช้พรแสวง

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: มือใหม่หัดวาดค่า[รูปไม่ชัดมากน๊าค่าเครื่องสแกนพังTT]

โพสต์ โดย Yoziila~* »

มองไม่ค่อยเห็นครับ ปกติตามผมก็ดีๆร้ายๆ (ฮา)

ลองหากระดาษไม่เป็นเส้นมาวาดดุนะครับ พอมีเส้นแล้วไม่สวยน่ะครับ สู้ๆนะ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”