ฝากรูป ช่วยติชมหน่อยนะคะ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
CHA_DA

ฝากรูป ช่วยติชมหน่อยนะคะ

โพสต์ โดย CHA_DA »

เป็นภาพร่างดินสอค่ะ (ทำในคอมไม่เปน) กำลังฝึกอยู่ค่ะ ช่วยติชมหน่อยนะคะ
แนบไฟล์
cartoon11.jpg (31.35 KiB) Viewed 3898 times
cartoon22.jpg (45.7 KiB) Viewed 3898 times

nadashiko

Re: ฝากรูป ช่วยติชมหน่อยนะคะ

โพสต์ โดย nadashiko »

ส่วนประกอบของใบหน้ายังดูไม่เป็นธรรมชาติ(โดยเฉพาะดวงตา กับตำแหน่งของผมบนศรีษะที่อยู่สูงมากไป)
แต่ก็พยายามฝึกฝนไปเรื่อยๆวาดให้บ่อยๆ แล้วฝีมือก็จะพัฒนาขึ้นครับ :o
หากไม่มีพรสวรรค์ก็จงใช้พรแสวง

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ยืนตัวเบี้ยวๆแหะ สู้ๆครับ ช่วยกันพัฒนาฝีมือครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

nanayuni

โพสต์ โดย nanayuni »

พอเห็นภาพดูแล้ว น้องหรือคุณพี่(อันนี้ผมไม่ทราบ)น่าจะปรับโครงสร้างด้านร่างกายตัวละครชะนิด โดยส่วนรวมผม 8 เต็ม 10 ทั้งเส้นผม ทั้งลายเส้นเสื้อผ้าดูเป้นะรรมชาติดี แต่...ตัวละครคอยาวไปนิด คิ้วกับ ตาห่างกันไปหน่อยนะครับ ถ้าคุณเอ่อ..พี่หรือน้อง เนี่ยเอาดีด้านการ์ตูนรักติดแก๊กนิดๆ ผมว่าแจ๋วนะครับ

แค่นี้นะครับขอให้โชด จาก คอมเม้นเตเตอร์..แคอดเดียน โอ

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

0_o

ส่วนผม และหน้าตาดูดีมากเลยครับ โดยเฉพาะแววตาสีหน้า

มีเรื่องสัดส่วนตัว ถ้าปรับให้พอดี ก็จะสมบูรณ์แบบเลยครับ

สู้ๆ นะครับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
KINGFREEDOM

โพสต์ โดย KINGFREEDOM »

ดีเลยครับ

ยังพฒนาได้อีกครับ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”