คุณชายแห่งยุคศตวรรษที่18 เข้ามาชมหน่อยน่ะคะ (เด็กใหม่ค่ะ )

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
seina

คุณชายแห่งยุคศตวรรษที่18 เข้ามาชมหน่อยน่ะคะ (เด็กใหม่ค่ะ )

โพสต์ โดย seina »

... ตอนนี้รู้สึกว่าตัวเองกำลังอยู่ในช่วงพัฒนาฝีมือให้ดีขึ้นค่ะ หลังจากที่ไม่ได้วาดรูปมาดองในแฟ้ม นานมาก...

ยิ่งตอนนี้กำลังคิดฟุ่งซ่านกับตัวเองอยู่พอสมควรด้วย...จึงหันกลับมาระบายอารมณ์จับปากกานั้งวาดรูป

งมโข่งในตอนกลางคืนอีกเหมือนเดิม...เพื่อให้จิตใจดีขึ้นค่ะ

และด้วยตอนนี้ตัวเอง ยังไม่เก่งเรื่องการลงสีใน photoshop ค่ะจึงแค่สแกนรูปมาปรับสีนิดหน่อยค่ะ

รูปภาพ

รูปภาพ "วิลเลียม" ขุนนางในยุคผู้ดีของอังกฤษในช่วงศตวรรษที่ 18

เป็นผู้ชายหน้าตาดี เท่ และมีความสุขุม

นิสัยเงียบขรึม...

งานอดิเรก ชอบนั่งจิบกาแฟและทานของหวาน...

ส่วนอีกคนคือ ...

รูปภาพ

รูปภาพ "เซลริก" เด็กนักเรียนในโรงเรียนผู้ดีอังกฤษ...

เป็นเด็กชายที่หน้าตาน่ารัก แต่ไม่ชอบพูด

ส่วนมากจะชอบอยู่คนเดียวและชอบอ่านหนังสือประวัติศาสตร์

**ก็คิดอยู่ว่าตัวเองคงกำลังหลงอยู่กับ ยุคเก่าๆอย่างประเทศอังกฤษอยู่ค่ะ

ผลงานจึงออกมาแบบนี้เหมือนกับอารมณ์ตัวเอง และก็คิดอยู่ว่าคงจะวาดแนวนี้ไปอีกนานค่ะ

และสองตัวละครนี้ก็จะวาดออกมาบ่อยๆในลักษณะต่างๆด้วยน่ะค่ะ

อย่าลืมแวะมาชมผลงานบ่อยๆ คนวาดจะได้มีกำลังใจ+ขยันอัพวาดรูปต่อไปค่ะ
?.?*SeInA+BeE*?.? มันยากนะที่จะอธิบายออกไป แต่ถ้าไม่มีคุณ ฉันเองก็ไม่สามารถมีชีวิตอยู่ต่อไปได้ คล้ายๆกับที่ตรงนั้นขาดอากาศหายใจ

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: คุณชายแห่งยุคศตวรรษที่18 เข้ามาชมหน่อยน่ะคะ (เด็กใหม่ค่ะ )

โพสต์ โดย Yoziila~* »

แนะนำให้ไปบอร์ดนี้ครับ เพราะคนในบอร์ดนี้เค้าไปสถิตอยู่ที่นี่กัน
ด้วยสาเหตุบางประการที่ลงบอร์ดนี้บงกชไม่ได้ครับ (18+บางครั้ง)
http://cfschool.thai-forum.net/forum.htm

แล้วลงบอร์ดนี้ไว้ด้วยก็ได้ครับ จะมีคนแวะเวียนมาเรื่อยๆครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”