ผลงานให้ที่พัฒนาขึ้นหรือลง!? รบกวนเข้ามาติชมกันหน่อยค่ะ^^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
miyuki123

ผลงานให้ที่พัฒนาขึ้นหรือลง!? รบกวนเข้ามาติชมกันหน่อยค่ะ^^

โพสต์ โดย miyuki123 »

สองภาพแรกเพิ่งวาดเสร็จไปไม่นานมานี้

รูปภาพ
สังเกตุดีๆวาดไหล่ไม่เท่ากัน ดันเพิ่งมารู้ตัวตอนวาดเสร็จ แฮะๆ

รูปภาพ
ภาพนี้ตั้งใจวาดผู้ชาย แต่หน้าออกหญิงซะงั้น!! เพิ่งมารู้ตัวตอนวาดเสร็จอีกเช่นกัน

รูปภาพ
อันนี้วาดเล่นๆค่ะ เลยลองมาแปะให้ชมกัน

ปล ติชมกันตามสะดวกนะคะ ส่วนใครมีเคล็ดลับดีๆ ในการวาดให้ผู้ชาย รบกวนบอกกันบ้างนะคะ ฝึกเองมาตั้งนานวาดผู้ชายไม่เป็นผู้ชายซักที (เอ๊ะ!?) แต่พอเวลาวาด สาวเท่ดันหน้าออกชายซะงั้น

blue greenhouse

Re: ผลงานให้ที่พัฒนาขึ้นหรือลง!? รบกวนเข้ามาติชมกันหน่อยค่ะ^^

โพสต์ โดย blue greenhouse »

ติดลายเส้นของCLAMP มากไปนะคะ
ลองปรับเปลี่ยนลายเส้นนิดหนึ่ง เพื่อให้เป็นตัวของตัวเองมากขึ้นจะโอเคกว่านี้ค่ะ
การลงสี และตัดเส้นถือว่าโอเคแล้ว แต่ลองวาดท่าทางหรือใบหน้าหลายๆมุม หลายๆแบบดีกว่านะคะ
จะเห็นการพัฒนาได้มากกว่าวาดใบหน้ามุมซ้ำๆกันค่ะ เป็นการฝึกด้วยในตัว

เรื่องการวาดผู้ชาย ตอนวาดต้องให้นึกเสนอว่า ผู้ชายต้องดูแข๊งแกร่งและแข๊งแรงกว่าผู้หญิง
เทคนิคง่ายๆคือตาจะเรียวกว่า บ่าจะกว้าง โครงหน้่าจะแข๊งๆ และไม่มีส่วนเว้าส่วนโค้งมากเท่าผู้หญิง

จะรอชมผลงานในครั้งหน้านะคะ ^^

miyuki123

Re: ผลงานให้ที่พัฒนาขึ้นหรือลง!? รบกวนเข้ามาติชมกันหน่อยค่ะ^^

โพสต์ โดย miyuki123 »

ขอบคุณค่า~ ตอนนี้เริ่มฝึกวาดมุมมองหลากหลายไปบ้างแล้ว แม้จะไม่ค่อยได้เรื่องก็ตาม แฮะๆ
ส่วนเรื่องลายเส้น มันวาดจนติดมือแล้วน่ะคะ คงต้องใช้สักพักกว่าจะหาลายเส้นในแบบตัวเองเจอ^-^

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ฝึกเรื่อยๆครับ เดี๋ยวก็เก่ง
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”