มีปัญหาเรื่องตัวละครค่ะ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
shusigochang

มีปัญหาเรื่องตัวละครค่ะ

โพสต์ โดย shusigochang »

สวัสดีค่ะ พี่บี หนูชื่อกุ้งเป็นเพื่อนกับโกโก้ค่ะ คือว่าหนูเอาการ์ตูนเก่าที่เคยแต่งไว้ตอนด็กๆมาแต่งใหม่ค่ะ แต่หนูรู้สึกว่าพระเอก นางเอก ไม่ค่อยเด่นเลย แถมคู่พระรองยังเด่นกว่าด้วยค่ะ หนูเลยเปลี่ยนบทให้คู่พระรองหายไปซักพัก แต่ปรากฏว่า มันดันทำให้การ์ตูนดูจืดชืดขึน หนูเลยต้องให้พระรองกลับมาอีกครั้งค่ะ พี่บีมีคำแนะนำมั้ยค้ะ

ป.ล. ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ภาพประจำตัวสมาชิก
hsinyucoco

Re: มีปัญหาเรื่องตัวละครค่ะ

โพสต์ โดย hsinyucoco »

อ้อ ไอ้เรื่องไคอ่ะนะ เหอะๆ ถึงแกอาจจะรู้ แต่เราขอบอกนะว่า วันหลังน่ะ ออกแบบตัวละครไว้เยอะๆก่อนนะ แล้วค่อยดูว่าตัวไหนมันเด่นกว่า พยายามตัดบทรองไป แต่ไม่ต้องตัดเยอะมาก
เช่น. นิสัยของไคน่ะ เหมือนพระเอกมากกว่า แถมนางเอกของแกน่ะ ไม่ค่อยมีการสนทนาเลย ถ้าแกจะถามอะไร เวลาอยู่โรงเรียนก็หันมาถามเค้าก็ได้ นั่งไกลกันรึ :shock:

ปล.เทอร์มหน้านั่งด้วยกันนะ น้องโฮ่งจัง :D

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”