อยากหาประสบการณ์น่ะค่ะ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
hsinyucoco

อยากหาประสบการณ์น่ะค่ะ

โพสต์ โดย hsinyucoco »

สวัสดีค่ะพี่บี
หนูชื่อโกโก้ค่ะ ตอนนี้เพิ่งจะขึ้นม.3อ่ะค่ะ แต่หนูชอบวาดการ์ตูนมากๆ และอยากได้ประสบการณ์อ่ะค่ะ
ตอนนี้จะปิดเทอร์มแล้วค่ะ
จึงอยากได้ประสบการณ์ค่ะ
รูปที่วาดค่ะ
รูปที่วาดค่ะ
Untitled-3.jpg (200.97 KiB) Viewed 2644 times

M-ambo

Re: อยากหาประสบการณ์น่ะค่ะ

โพสต์ โดย M-ambo »

ว้าว ลายเส้นสวยดีจ้า....ชอบตรงดวงตามั๊กมากๆๆๆ

พยายามเข้าหล่ะ...สู้ๆๆๆ =D>
รูปภาพ

P.S. แต่วันนี้~ ที่ฉันได้มารักเธอ~ รู้สึกดี~ ก็เหมือนๆได้เป็นคนใหม่~ ต่อไปนี้จะไม่มีคำว่าเหงาใจ~ สำหรับฉัน....โฮ้โฮโฮ ~

พี่บี
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย พี่บี »

ยินดีต้อนรับค่ะ ยังไงลองส่งเข้ามาลงคอลัมน์ "ก้าวแรกสู่นักเขียนการ์ตูนมืออาชีพ" หรือถ้าเป็นภาพสี ก็ส่งมาลงคอลัมน์ "ภาพสีจากทางบ้าน" ในนิตยสาร PEACH หรือ COMIC CLUB ได้นะคะ จะมีพี่ๆ ให้คำแนะนำ และยังได้รับของรางวัลอีกด้วยค่ะ

สำหรับการลงรูปภาพ แนะนำว่าให้ลงได้ที่ห้องนี้นะคะ http://comicclubmag.com/cgibin/bkboard3 ... m.php?f=18

hsinyucoco

โพสต์ โดย hsinyucoco »

ขอบคุณมากๆน่ะค่ะ
ถ้ามีที่ทำงานว่างๆ
ก็ช่วยบอกด้วยนะคะ

ปล.ครั้งแรกที่โดนชมแล้วน้ำตาร่วงพรากๆ ขอบคุณจริงๆค่ะTT^TT

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”