ลองวาดฉากหนึ่งใน comic ฝากติชมเช่นเคยนะครับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
pikabenz
ติดต่อ:

ลองวาดฉากหนึ่งใน comic ฝากติชมเช่นเคยนะครับ

โพสต์ โดย pikabenz »

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: ลองวาดฉากหนึ่งใน comic ฝากติชมเช่นเคยนะครับ

โพสต์ โดย Yoziila~* »

โดยรวมดีมากเลยครับ แต่ขาดเรื่องของพื้นหลังครับ

ผมเองก็ไม่มีฝีมืออะไร แต่ชอบวิจารณ์มากกว่าครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ภาพประจำตัวสมาชิก
Kin
ติดต่อ:

Re: ลองวาดฉากหนึ่งใน comic ฝากติชมเช่นเคยนะครับ

โพสต์ โดย Kin »

วาดฉากได้ละเอียดจัง-o- =D>

seina

โพสต์ โดย seina »

ดูสะอาด ตามากเลยค่ะ

แบบว่า ลายเส้นก็ คม เช่นเคยเลย ชอบ ค่ะ

ขอแบบอยากอ่านเป็ณเรื่องราวเลยอ่ะค่ะ 555 :o
?.?*SeInA+BeE*?.? มันยากนะที่จะอธิบายออกไป แต่ถ้าไม่มีคุณ ฉันเองก็ไม่สามารถมีชีวิตอยู่ต่อไปได้ คล้ายๆกับที่ตรงนั้นขาดอากาศหายใจ

cotorikamui

โพสต์ โดย cotorikamui »

ในเรื่องคุณภาพของลายเส้นคงไม่ต้องติอะไรกันแล้วนะคะ (ระดับเทพ) ^-^

แต่มีความรู้สึกเหมือนกันมั้ยคะว่าภาพมันดูโล่งจนขาดแรงดึงดูดไป

หรืออาจเป็นเพราะผู้วาดยังทำแสงเงาหรือสกรีนโทนไม่เสร็จรึเปล่าคะ

ถ้าเพิ่มตรงส่วนนี้เข้าไปภาพจะสมบูรณ์และสวยงามมากเลยค่ะ

เรื่องการแบ่งช่องและการสื่อเรื่องราวก็ทำได้ดีมากเลยค่ะ ชอบค่ะ ^-^
ww ชอบการ์ตูนแนวอาจารย์หนุ่มกับลูกศิษย์จัง แต่ทำไมไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่เลย ตอนนี้เรื่องที่ชอบมากคือเรื่อง คู่วิวาห์มหาป่วนล่ะww
รูปภาพ

อย่าว่ากันเลย หากไม่ค่อยได้เข้ามา เอิงเงย T_T

maycute

โพสต์ โดย maycute »

เส้นสวยค่ะ แต่ฉากหลังยังโล่งๆ แล้วก็บางอันบังขาดลายละเอียดเล็กๆค่ะ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”