เอารูปมาให้สับจร้า

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
yeefon

เอารูปมาให้สับจร้า

โพสต์ โดย yeefon »

หลังจากที่เคยโพทรูปที่ใช้เมาส์หนูวาดไป
ไม่นานก็ได้เมาส์ปากกามาไว้ในครอบครอง
รูปนี้เป็นรูปแรกที่ใช้เมาส์ปากาวาด
ไม่คิดเลยว่าเมาส์ปากกาก็ใช้ยากเหมือนกัน
กว่าจะวาดเสร็จก็เล่นซะเป็นมือเป็นง้อย
จนทำให้คิดว่ากลับไปวาดกับกระดาษดีกว่ามั้ง #-o
พล่ามมาซะนานไปดูกันเลยดีกว่า

ภาพนี้กะวาดขึ้นเป็นตัวแทนของตัวเอง
(ภาพที่ไว้ใช้เป็นตัวแทนของนักวาดเองนี้เค้าเรียกว่าอะไรค่ะ ใครรู้ช่วยบอกที) :oops:

oo.gif (49.54 KiB) Viewed 3130 times
[/img]

Ingriz
ติดต่อ:

Re: เอารูปมาให้สับจร้า

โพสต์ โดย Ingriz »

ภาพที่ไว้ใช้เป็นตัวแทนของนักวาดเองนี้เค้าเรียกว่าอะไรค่ะ
มาสคอต คะ (Mascot) ^w^

ภาพน่ารักมากเลย
ใช้เม้าส์ปากกาครั้งแรก แต่เส้นค่อนข้างนิ่งถือว่าโอเคเลยทีเดียวคะ >w<
ใช้ตอนแรกเราอาจจะลืมตัวกดหนักไป แต่นานๆ เข้าจะชินคะ
(และสะดวกมาก ฮาๆ)

ขอติในด้านการลงสีนิดนึงคะ
ว่าจะยังเห็นเป็นก้อนๆ อยู่หน่อยๆ โดยเฉพาะตรงส่วนของผม
น่าจะเกลี่ยให้เนียนและกลืนเข้ากันมากกว่านี้คะ ^w^/
รูปภาพ|Ingriz's BLOG|
รูปภาพ |Ingriz's Fan Page|

ภาพประจำตัวสมาชิก
yasu yasu
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yasu yasu »

ภาพน่ารักมากค่ะ..ส่วนเรื่องการลงสีก็ฝึกบ่อยๆ จะได้ชินมือและงานเนียบขึ้นน๊า..

seina

โพสต์ โดย seina »

ยังเบี้ยวๆอยู่น่ะค่ะ แต่ ใช้ได้แล้วค่ะ

น่ารักจัง 555
?.?*SeInA+BeE*?.? มันยากนะที่จะอธิบายออกไป แต่ถ้าไม่มีคุณ ฉันเองก็ไม่สามารถมีชีวิตอยู่ต่อไปได้ คล้ายๆกับที่ตรงนั้นขาดอากาศหายใจ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”