ห้องแปะรูปของหนู Alicez

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Alicez

ห้องแปะรูปของหนู Alicez

โพสต์ โดย Alicez »

สวัสดีค่ะ Alicez ค่ะ

จากนี้ไปที่นี่(คงจะ)เป็นห้องโพสรูปของเราเอง งิงิ

ไม่พูดพร่ำทำเพลงให้มากความ เอาผลงาน(เก่าๆ หน่อย) มาให้ติชมกันค่ะ

ข้อมูลที่แนะนำตัวอยู่กระทู้แนะนำตัวเน้ออออ

รูปภาพ

วันนี้เอามาฝาก 1 รูปละกันค่ะ

ฮะๆ ฝากติชมด้วยนะคะ

แล้วว่างๆ จะเอามาลงอีกนะคะ
แก้ไขล่าสุดโดย Alicez เมื่อ ศุกร์ 25 ธ.ค. 2009 4:16 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: ห้องแปะรูปของหนู Alicez

โพสต์ โดย Yoziila~* »

---
แก้ไขล่าสุดโดย Yoziila~* เมื่อ พฤหัสฯ. 23 ธ.ค. 2010 9:30 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

seina

โพสต์ โดย seina »

โฮ้วว วาดได้หลาย บุคคลิกมากเลยง่ะ

ชอบค่ะ แต่ ว่า ยังไม่ค่อยสะอาดน่ะค่ะ

เส้นเยอะมากเลยนิ แต่ชอบคร่า :oops:
?.?*SeInA+BeE*?.? มันยากนะที่จะอธิบายออกไป แต่ถ้าไม่มีคุณ ฉันเองก็ไม่สามารถมีชีวิตอยู่ต่อไปได้ คล้ายๆกับที่ตรงนั้นขาดอากาศหายใจ

Alicez

หลังจากไม่ได้มาตั้งนาน (นานจริงๆ นะ)

มาแปะต่อนิดหน่อยจ้า

เป็นภาพเก่าๆ แล้วค่ะ

ฝากติชมด้วย

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
เค้าบอกว่าคนเราย่อมมีการพัฒนา - -
มีคนบอกมาว่าลองเอาภาพเก่าๆ มาวาดใหม่ดู จะเห็นความแตกต่างได้คะ
ทุกคนก็มาลองทำดูบ้างนะ
ปล.เห็นความแตกต่างได้ชัดมาก - -

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

เห็นด้วยเลยค่ะ ในข้อนี้

กว่าจะได้ต่างขนาดนี้นี่นานไหมคะ? (สงสัย)

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

คมด้วย ชัดด้วย อืม ๆ ~

สู้ต่อไป ~
รูปภาพ

Alicez

ต้นอ่อน เขียน:เห็นด้วยเลยค่ะ ในข้อนี้

กว่าจะได้ต่างขนาดนี้นี่นานไหมคะ? (สงสัย)
อันแรกวาดตอนประมาณ ม.1 ค่ะ อีกอันตอน ม.5
JackTheRipPer เขียน:คมด้วย ชัดด้วย อืม ๆ ~

สู้ต่อไป ~
อะไรคม อะไรชัด ??? งงอ่าาา

mewwi

โพสต์ โดย mewwi »

วาดน่ารักดีค่ะ อยากเห็นหลายๆภาพจัง มาโพสบ่อยๆน้า ส่วนเรื่องเปรียบเทียบดูกับของเก่านี่มันเห็นความแตกต่างจิงๆ
เราก้อเคยทำเหมือนกัน555+

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

โห พัฒนาเร็วนะคะเนี่ย เพราะดูการ์ตูนเยอะรึปล่า 8-[

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

พัฒนา อย่างเห็นได้ ชัด คับ ~

คม ขึ้นเรื่อยๆจากที่ผ่านมา วาดเก่งคับ สู้ๆ ~
รูปภาพ

manga_oil

โพสต์ โดย manga_oil »

ทุกคนต่างก็มีแนวทางเป็นของตัวเองครับ
เพราะฉะนั้นวาดไปวาดมาเดี๋ยวก็คงดีเองจริงๆนั่นแหละ ครับผมเห็นด้วยเลยตรงนี้ =D> =D>
ผมจะเป็น...หมีแพนด้า!!!!!!

Alicez

ต้นอ่อน เขียน:โห พัฒนาเร็วนะคะเนี่ย เพราะดูการ์ตูนเยอะรึปล่า 8-[
สารพัดค่ะ อ่านการ์ตูน ดูเมะ คือเวลาดูพวกนี้ทีไรต้องอยากวาดรูปทุกที - - (ติดเป็นนิสัยไปซะล่ะ)
อ่านการ์ตูนจบปุ๊บเป็นต้องหยิบกระดาษมาวาด ฮะๆ
อยากดูภาพของทุกคนบ้างค่ะ เอามาโพสบ้างนะ ^ ^

urii

โพสต์ โดย urii »

โอ้....ท่าทางสดใสจังเลยค่ะ ภาพแรกบ่งบอกความขยันมาก เปิดตัวเป็นแก๊งค์เลย

พื้นฐานดีค่ะ ฝีมือพัฒนาขึ้นเรื่อยๆเลยนะคะ ยิ่งวาดยิ่งเก่ง
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”