กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

kokoro-ai

Re: กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย kokoro-ai »

ฮิๆ จะพยายามมาบ่อยๆค่ะ ^^

ยินดีทีได้รู้ตักนะคะ

ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

Re: กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ยินดีต้อนรับคับ ~
รูปภาพ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

Berserkkkkkkkk :shock:
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

อาดาม

โพสต์ โดย อาดาม »

หวัดดีครับ ผมพึ่งเคยเล่นบอดนี้ ขอความชีแนะด้วยน้า
ผม นพ ครับ อายุก็ 1ขวบ อิอิ ล้อเล่นครับ 17 ปี
ใช่นามแฝงว่า อาดามครับ(ใครเขาจะไปเรียก)
สิ่งที่ชอบที่สุดคือวาดรูปนั้นแหล่ะครับ

ฝากเนื้อ ฝากตัว ฝากหัว ฝากแขน ฝากขา ฝากลำไส้เล็ก และก็ฝากลำไส้ใหญ่ ด้วยนะครับ

เข้ามาแวะบ่อยๆเน้อ มีกิจกรรม ก็อย่าลืมเข้าร่วมสนุกด้วยนะคับ ^^~
รูปภาพ

megasunder

รูปภาพ ยินดีต้อนรับนะครับ :D
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

Thenew

โพสต์ โดย Thenew »

[Thenew]: สวัสดีคะ น้องใหม่พึ้งเข้ามาเมื่อวานนี้นะคะ ยินดีที่ได้รู้จัก นะคะ เอาภาพมาแปะไว้แล้วนะคะ อาจจะไม่สวยเท่าไหร่ เพราะพึ้งหัดวาดคะ ตอนนี้เรียนที่ สตรีศรีสุริโยทัย ม. 4 คะ แหะๆ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ^^ ~ :wink: :wink:

[Thenew] : นี่ๆแนคิดว่าจะ วาดการตูน ให้สักเรื่องละ

[ใครละ] : ก็วาดสิ - -

[Thenew] : ช่วยคิดหน่อยสิ น้าQ-Q :cry:

[ใครละ] : จะบ้าหรอฉันแค่ชอบอ่านไม่ได้ชอบวาดยะ :x

[Thenew] : อือๆเดียวคิดเองก็ได้ โหห :?

และจนบัดนี้ก็แต่งไม่จบสักเรื่อง คะ >< :::~ ทำไงดีละ ทีนี้
แนบไฟล์
code-geass-wallpaper-16.jpg (181.17 KiB) Viewed 3570 times

อาการแบบนั้น รู้สึกจะเป็นกันเยอะ ฮ่าๆ ~

รูปภาพ

rgate

โพสต์ โดย rgate »

ชื่อเรียก นัท
อายุ 17
หัดวาดแต่ประถม (เพ้อบนกระดาษสมุด) เริ่มวาดตอน ม.5
ชอบการตูนที่เส้นคมดูไม่มีหรือสัดส่วนโอเวอร์เกินไป เน้นแอคชั่น เนื้อเรื่องสมหตุผล แนวแฟนซี ไซ-ไฟ เวทมนต์
บ้านอยู่ กทม (ทวีวัฒนา (ใกล้ๆบางแค))

ที่ชอบเพราะเราทำให้ทุกอย่างเกิดขึ้นได้ด้วยปลายดินสอ (ฮา) ส่วนมากทุกวันนี้ไม่ได้วาดจริงๆจังๆเรพาะต้องเตรียมตัวสอบ O-net
ปัจจุบันกำลังฝึกวาดหาลายเส้นของตัวเอง + วาดให้ดูเป็นธรรมชาติและไหลลื่นรวดเร็ว กับ กำลังฝึกใช้เม้าส์ปากกากับ photoshop -_- ใช้เครื่องมืออยู่แค่ไม่กี่ตัว ชอบลายเส้นญี่ปุ่นแบบแนว สมจริง RED EYE หรือวัยรุ่นแอคชั่น อย่าง เนกิมะ

ความหวังหลังอ่านบทความจากต่างประเทศมาเยอะ ว่าการเป็นนักวาดการตูนถ้าไม่ไปทำงานที่ญี่ปุ่นไม่มีโอกาสได้เกิดเพาะบริษัทที่จัดหา+ทำการ์ตูนในต่างประเทศนั้นน้อยมากที่จะเปิดรับการตูนจริงๆจังๆแบบญี่ปุ่น จากผลสำรวจ หนังสือการตูนถือเป็นสิ่งตีพิมพ์ที่มียอดขายอันดับหนึ่งในญี่ป่น ถ้าจำไม่ผิด 70% จากทั้งหมด อยากให้รุ่นพี่รุ่นน้องทุกคนใครที่มีความสามารถ วาดตามสไตล์ของตัวเองช่วยๆกันแนะนำติชมตามตรง เพื่อให้ทุกๆคนได้พัฒนาไปด้วยกัน อยากให้การ์ตูนไทยดังระดับโลก สู้ๆครับ

megasunder

ยินดีต้อนรับทั้งสองคนนะครับ :D [-o<

ยินดีต้อนรับคับ

การ์ตูนไทย ก็ไปต่างแดนแล้วหลายเรื่องนะคับ เอิ๊กๆ ~

อย่างคุณ โน๊ต เจ้าของเรื่อง The book of war ลายเส้นคมสุดๆ ไม่มีขายในไทยอีกตะหาก ( - - ) ขายนอกเท่านั้น (รู้สึกว่าในเดือนธันวาจะได้อ่านในเว๊ป 3 ภาษานะคับ ไทย อังกฤษ ญี่ปุ่น)

มีดที่13 นี่ก็รู้สึกจะเอาไปทำเกมส์ซะแล้ว

อีกไม่นานการ์ตูนไทย จะไปไกลกว่าที่คิดคับ ~
รูปภาพ

Evanesce

โพสต์ โดย Evanesce »

สวัสดี เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ
ชื่อวา ค่ะ
อยู่ม.4ค่ะ
เราฝึกวาดรูปตั้งแต่เด็กๆแล้วค่ะ ใช้เมาส์ปากกาวาดเป็นหลักค่ะ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะค่ะ^_^

เข้ามาบ่อยๆเน้อ ที่นี่เงียบเหลือเกิน ฮ่าๆ ~
รูปภาพ

Blademaster

โพสต์ โดย Blademaster »

สวัสดีฮะ มาใหม่นะฮะ จะบอกว่าตะกี้ก็พิมพ์ไปรอบหนึ่งแล้ว แต่จอสีฟ้ามันโผล่มา จนต้องไำด้พิมพ์แนะนำใหม่ ไม่รู้จะเหมือนเดิมเปล่าด้วย กำลังพิมพ์เมื่อกี้อยู่ดีๆ มันก็แสร๋นออกมา จนลืมไปแล้วว่าพิมพ์ถึงไหน ดีนะที่ควบคุมอารมณ์อยู่ไม่งั้นคงตบจนน็อตปลิวละ เบื่อมากกก

นอกเรื่องไปละเข้าเรื่องดีกว่า ชื่อต้นอ้อฮะ ( แน่คิดว่าเป็นผู้ ญ แน่เลย อะแฮ่มโทษนะครับ ๕๕๕๕๕+ ) ตอนนี้เรียนอยู่ ปี 1 แล้ว ก็ 18 ปลายๆ แล้วล่ะ ( แก่ละ )

เป็นคนชอบวาดอะไรมั่วๆ เล่นๆ ในหัวโง่เรื่องคณิต วิทย์ บลาบลาบลา อบราคาดาบร้า มากมาย ฯลฯ ฮะ

ถามว่าลายเส้นผมเป็นยังไง ? ผมไม่ค่อยถนัดแนวอนิเมะ มังงะแบบญี่ปุ่น หรือแบบคอมิกฝรั่งง่ะฮะ จะว่าไทยไหม มันก็ไม่เชิงซักเท่าไร มันแปลกๆ เหมือนยังไงไม่รู้ ๕๕๕๕๕+ สงสัยแนวผสม ( ขนาดวาดเองยังไม่รู้เลยว่าเป็นแนวยังไง ) ( สงสัยแนวต่างดาว )

ถามว่าหัดวาดรูปตอนไหน ? ไม่เชิงหัดเลยอ่ะฮะ = =a ตั้งแต่อนุบาลโน่น แบบเห็นอะไรก็วาดโน่นวาดนี่ วาดไปเรื่อยไปเทื่อยมั่วซั่วหมด จนกลายมาเป็นแบบนี้แล = =v

ถามวัดถนัดแนวไหน ? ได้้เกือบทุกแนวฮะ จะมาแย่มากตอนวาดรูปสัตว์โลกน่ารัก แอนิมอล แพลเน็ตเนี่ยแหละ ที่วาดเท่าไร ช้างก็กลายเป็นไอ้ทุย หมาก็กลายเป็นแมว บลาๆๆๆ ( ไม่ขนาดน้านนน !i! ) ก็มั่วๆ อ่าฮะ ส่วนฉากหรือวัตถุนี่ก็ดีหน่อย เลวบ้่างเยี่ยมบ้าง ที่ดีๆ ก็คือวาดคนกับมอนสเตอร์ที่ออกแบบเองนี่แหละฮะ วาดจนชินและเคยมือ

ถามว่าถนัดคนแนวไหน ? วาดได้หลายแนวฮะ ตั้งแต่ เนิร์ด ถึกเถื่อนโหด เซ็กซี่ดินระเบิด ยั่วสวาท อุบาทว์อัปปรีย์ กะเทย ทอม ฯลฯ ยันคนธรรมดา ป้าภารโรง แม่บ้าน คนขายหมูปิ้ง มนุษย์เงินเดือน ฯลฯ แต่ที่ถนัดที่สุดคนจะเป็น พวกหน้าเข้มๆ มีเคราหล่อๆ กับพวกถึกๆ โหดๆ เถื่อนๆ หุ่นควายๆ ฮะ

ก็ แห่ะๆ เอามาลองๆ ให้รุ่นพี่ ณ บอร์ดนี้ดูกันน่ะฮะ ติวิจารณ์ด่าทอ เอ๊ย เอาแค่ติวิจารณ์พอนะฮะอย่าด่าเลยผมเซ็นซีทีฟ = =a ยังไงก็ได้ฮะ
The Elementalmen อ๊ากกก นี่แหละที่ผมต้องการ
The Elementalmen อ๊ากกก นี่แหละที่ผมต้องการ
TheElementalmen.JPG (50.69 KiB) Viewed 3461 times
คุกแห่งต้นอ้อ ซิตี้ เรื่องราว... ไม่บอก แต่งยังไม่ครบ
คุกแห่งต้นอ้อ ซิตี้ เรื่องราว... ไม่บอก แต่งยังไม่ครบ
TonaoCityJail.JPG (53.84 KiB) Viewed 3461 times
แห่ะๆ แล้ววันหลังจะเอามาให้ด่าทอ เอ๊ย ติชมกันเพิ่มนะฮะ ^^v

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ยินดีต้อนรับครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”