กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
KasnovA

Re: กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย KasnovA »

สวัสดีเคอะ^^

เรียกคาสก็ได้เน้อ เกิดเมื่อวันที่30ตุลา2538

ตอนนี้ก็เป็นนักเขียนสนพ.ทูบีเลิฟแนวYaoi มีผลงานเรื่องสั้น1เรื่องกับเรื่องยาวอีก1เรื่อง :oops:
ใครที่อ่านแนวYได้ก็อย่าลืมไปอุดหนุนบ้างนะเออ

ใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดปกนิยายเคอะ(เนื่องจากเป็นคนที่เขียนการ์ตูนทีไรมันไม่รุ่งทุกที= =" ติดสำนวนนิยายไปหน่อย)
รูปภาพ

megasunder

Re: กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย megasunder »

ยินดีต้อนรับ ทั้งสองคนอย่างแรงงง [-o<
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

ผู้ชายในสายฝน

โพสต์ โดย ผู้ชายในสายฝน »

ผมชื่อเบ้นซ์คับ อายุ 18ปี อยู่ปวช.ปี3 ผมเรียนที่ช่างศิลปลาดกระบัง
จ.กทม เขตหนองจอก
ความฝันอยากเป็นนักเขียนตัวการ์ตูน(แบบตัวละคร)
อุปกรณ์ ดินสอกด0.5 คอว์ตั้ม ยางลบก้อนสีดำใช้ทุกยี่ห้อ กระดาษเอ4 กระดาษ100ปอนด์
สีโปสเตอร์ซากุระ สีอะคาลิดวินเซอร์ กระดานรองเขียน พู่กัน0พิเศษ-24

chinachin

โพสต์ โดย chinachin »

สวัสดีครับ ผมพึ่งเข้ามาใหม่นะครับ
ชื่อชิน อายุ 19 เรียนสถาปัตย์นะครับ
อยากเป็นนักวาดภาพประกอบครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ :)))

fujimoto

โพสต์ โดย fujimoto »

สวัสดีค่า

ชื่อ พลอย หรือ อีกชื่อฟูๆค่ะ(แล้วเเต่จะเรียกชื่อไหนก็ได้ค่ะ)

อายุ 16 ปี เกิด 29 สิงหคมา 1994

ตอนนี้อยู่ม.4 ค่ะ

ชอบอ่านการ์ตูนและ ดูการ์ตูนมาตั้งเเต่เด็กๆ

แต่พึ่งเริ่มวาดรูปมาได้ปีกว่า จะเข้าปีที่ 2 เนื่องจากเป็นคนไม่ค่อยทุ่มเทกับอะไรสักอย่าง

แต่พออ่านการ์ตูนเรื่อง เดอะ ปริ๊น ออฟ เทนนิส อยู่ๆก็อยากวาดโดสักเรื่องให้กับการ์ตูนที่ชอบ

อาจจะดูเเปลกรึเปล่าเพราะเราชอบเเนวYaoi แต่เพราะเเนวนี้ทำให้เรามีความพยายามกับอะไรสักอย่างได้สักที

เพราะอยากวาดรูปให้คู่ที่ตัวเองรักมากๆคู่นึง(แต่เขาก็อ่านการ์ตูนผู้หญิงจะหมดร้านหนังสือเเล้วนะ55+)

ถึงฟึ่งจะมาเอาจริงเอาจังช่วงขึ้นม.ปลายก็ก็จะพยายามค่ะ

ฝึกลงสีจริงๆก็ตอนขึ้นม.4เอง- -.(เพราะมั่วแต่ไร้สาระมากไป)

ตอนนี้ก็ฝึกอานาโตมี่เพื่อที่จะได้ออกมาให้สมสัดสวน เเล้วก็วาดการ์ตูนเล่นๆ

เพื่อฝึกวาดตัวละครในมุมมองต่างๆอยู่ค่ะ แล้วก็ฉากต่างๆค่ะ(แต่ชอบวาดตัวละครมากที่สุด-.-)

ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

พึ่งจะมาใหม่เลยยังไม่รู้อะไรมากถ้าผิดพลาดตรงไหนตักเตือนได้นะค่า

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่า*0*/

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ยินดีต้อนรับคับ

ที่นี้เป็นกันเอง ไม่มีอะไรมาก มีกิจกรรมนิดๆหน่อยๆ ให้ได้สนุกกันแบ่งปั่นความรู้และพัฒนากันไป

ออนบ่อยๆเน้อที่นี่ เงียบจิงๆ - - ~!
รูปภาพ

megasunder

ยินดีต้อนรับนะครับ พลอย
อ๋อ ชอบ เอ่อ เฮ้ย อือ :shock:
ไงก็มาบ่อยๆนะครับ [-o< [-o< [-o< [-o<
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

urii

โพสต์ โดย urii »

รีเซฟชั่นของเราน่ารักจริงๆ อิอิอิ
รูปภาพ

fung0001

โพสต์ โดย fung0001 »

ชื่อเรียก ฟังก์ วันเดือนปีเกิด 25/12/1996 อายุ 13 ปีค่ะ
อยู่ จ.แพร่ ค่ะ
ตอนนี้ ยังคงวาดมืออย่างขมักเขม้นค่ะ (ฮา)

ชอบวาดรูป และเริ่มรู้จักการ์ตูนตั้งแต่ อนุบาล จากการดู การ์ตูนในทีวีน่ะค่ะ เห็นแล้วก็นึกว่า เอ้อ เราอยากวาดให้ได้ยังงั้นมั่งจัง
ก็เลยฝึกมาตลอดค่า

เสน่ห์ของการ์ตูนที่ชอบ ก็เพราะ การ์ตูน คือสิ่งที่สามารถทำให้ความคิดที่ไม่อาจเป็นจริงได้
ให้มันเป็นจริงได้ อถิมหาเวอร์อะไร มันก็ออกมาได้หมดด้วยการ์ตูนนี่แหละ สุดยอดจริงๆเลย

ตอนนี้ชอบการ์ตูนแนว Shouta ค่ะ (Inazuma Eleven)

อยากให้บ้านของเรา มีคนมาสมัครเยอะๆ อยู่ร่วมกันอย่างสนุกสนาน สงบ และมีความสุขที่สุดค่ะ

ความหวังอย่างหนึ่งของเราก็คือ อยากวาดการ์ตูนให้ดีขึ้นเรื่อยๆ และอยากให้ทุกคนที่ฝันอยากจะวาดการ์ตูนให้สวยนั้น ทำให้สำเร็จค่ะ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ^ ^
วาดรูปน่ะ มันฝึกกันที่ความชอบ ความขยัน ความมุ่งมั่น และความอดทน

สู้ๆนะขอรับทุกท่าน~!

megasunder

โห ยินดีต้อนรับนะครับ น้องฟังก์
ที่นี่ทุกคนใจดีครับ ว่างๆก็เอางานมาลงให้คนอื่นๆในบอร์ดได้ชมกันได้นะครับผม ^^

ฆ่ามาน ~ Yaha ~ !!!
รูปภาพ

megasunder

JackTheRipPer เขียน:ฆ่ามาน ~ Yaha ~ !!!
:shock:

urii

โพสต์ โดย urii »

megasunder เขียน:
JackTheRipPer เขียน:ฆ่ามาน ~ Yaha ~ !!!
:shock:

น้องแจ๊คจะต้อนรับหรือจะไล่คะ 555
รูปภาพ

ต้อนรับสิคับ ฮ่าๆ ~

ขอแหวกแนวหน่อย เอิ๊กๆ
รูปภาพ

love_drama

โพสต์ โดย love_drama »

รู้สึกว่าผมยังไม่มาแนะนำตัวเลยอ่ะ -0-

แนะนำตัวอีกครั้งครับ ชื่อมาร์ค คับ ^__^

อยู่ กทม. แถวเกษตรครับ ^^
ตอนนี้ ก็วาดรูปไปเรื่อยๆอ่าครับ ชอบวาดแนวมังงะมากที่สุดเลยครับ ที่วาดก็มักจะเป็นผุ้หญิงเสียมากกว่า [กาก้า 55+]

เริ่มรู้จักการ์ตูนตั้งแต่ อนุบาล 1 จากการดู พี่ๆที่บ้านเวลาเค้าอ่าน
ตอนนั้นการ์ตูนยังอ่านไม่ออกเลยครับ ให้พี่สาวอ่านโดราเอม่อนให้ฟัง -0-
และพี่สาวก็ชอบอ่านแนวมังงะด้วย คงติดมาจากพี่สาวอ่าครับ

เสน่ห์ของการ์ตูนที่ชอบ ก็เพราะ ชอบอ่าครับ *.*
มีอยุช่วงนึงช่วงนั้นเป็นโอตาคุตัวแรงมากเลย ช่วงนี้เพลาๆมาและก็มาเอาดีด้านการวาดมากกว่าการดูอนิเมแล้ว ^^

ตอนนี้ชอบกาตูนอยูหลายแนวอ่าครับ ตอนนี้สะสมกาตูนอยุเยอะเหมือนกัน ก็มี ลักกี้สตา2เล่ม ฮารุฮิ1เล่ม Mแอน์N(กาตูนบงกชนะเนี่ย)1เล่ม << เมื่อก่อนมีครบนะ ให้เพื่อนไปหมด

โดราเอม่อน6เล่ม เดทโน้ตทุกเล่ม(12) Mซีโร่ทุกเล่ม(10) บลีชถึงเล่ม44 ทคคิวทุกเล่ม(20) อายชีลทุกเล่ม(36) ขายหัวเราะมหาสนุกนับไม่ถ้วน*.*

เหมือนกับบ่งบอกความเป็นโอตาคุหน่อยๆแฮะ

ช่วงนี้พี่ URII ว่างปะคับ คือผมมีเรียนพิเศษที่สยามทุกวันเลยอ่ะ

และช่วงนี้มีงานคอสเพลที่สยามด้วยอ่ะ พี่พอจะว่างไปด้วยกันรึปล่าวครับ (มีถึงวันที่ 12 เองง่ะ)

เห็นอายุพี่แล้วตกใจ นึกว่า 10ปลายๆ 20ต้นๆ ไหงเกิดปี 1983 ล่ะเนี่ย

ผมคงต้องให้ความเคารพเยอะพอสมควรนะเนี่ย >__<

แค่นี้ล่ะ ไปและ บะบุย

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”