กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
urii

Re: กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย urii »

^
^
ชูว์ๆๆๆๆๆๆ......
เรื่องงานคอสเพลย์ พี่คงไปไม่ได้อ่ะจ๊ะ
รูปภาพ

mapleking

Re: กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย mapleking »

ชื่อเรียก คิง
อายุ16ปีเดือนหน้ากะ17 ม.5 สาธิตปทุมวัน จังหวัดกรุงเทพ
ชอบวาดการ์ตูนมากกกกกกกกกกกกกก
แต่มาจริงจังแบบสุดๆก็ตอนเข้าแผนวิทย์ไม่ได้ :?: :?:
ขณะนี้ทำการดองการ์ตูนอยู่เพราะไม่มีอารมณ์วาด =D> =D> =D>
รูปภาพ
การ์ตูนวาดมือ mapleking
http://bbs.asiasoft.co.th/showthread.php?t=295858

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

Welcome [-o<
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

looghmu28

โพสต์ โดย looghmu28 »

ขอเเนะนำตัวด้วยคนค่ะ
.............................................................................................
ชื่อเรียก looghmu28
อายุ 21 ปี
เรียนอยู่ที่หาดใหญ่ค่ะ มีเหตุทางบ้านเลยไปเรียนวาดรูปไม่ได้(มหาลัย) เศร้ามากTT.TT
แต่ยังไงก็จะไม่ทิ้งความชอบนี้หรอกค่ะ
...ชอบวาดรูปมาตั้งแต่เด็กๆแล้ว
แต่พึ่งหัดวาดการ์ตูนอย่างจริงจังก็ช่วง ม.ต้น น่ะค่ะ
แล้วก็ฝึกฝนมาเรื่อยๆ แต่ช่วงหลังๆเรียนหนักมะค่อยมีเวลาเท่าไหร่
การ์ตูนที่วาด..เป็นแนวการ์ตูนผู้หญิง
ช่วงนี้กำลังฝึกใช้ photoshop ลงสีอยู่คะ
.............................................................................................
ถ้ามีเวลาว่างจะพยายามเอารูปมาลงนะคะ :D :D
LooGhMU28

รูปภาพ
?LOVE Ao Haru Ride?

algobaleno

โพสต์ โดย algobaleno »

ชื่อเรียก : memo (อ่านว่า เมมโม่)
เรียนอยู่ที่ : สมุทรสาครค่ะ ร.ร สมุทรสาครวิทยาลัยค่ะ เรียนอยู่ ม.3 ค่ะ

...ชอบวาดรูปมาตั้งแต่เด็กๆแล้ว (แต่ก็วาดแต่การ์ตูนล่ะค่ะ)
แล้วก็เพิ่งจะมาเริ่มเรียนวาดเส้นก็ตอนประมาณ ม.2 แต่ก็ยังวาดการ์ตูนเล่นอยุ่เรื่อยๆ (ว่างเมื่อไหร่เป็นต้องวาดทุกที ไม่วาดซักวันไม่ได้!! =[]=)
การ์ตูนที่วาด.. อันนี้ก็ไม่แน่ใจว่าตัวเองวาดแนวไหนเหมือนกันค่ะ จะวาดแบบแนวดราก้อนบอลก็ได้ นารูโตะก็ได้ หรือจะวาดแนวแบบเรื่องมิโดริกับเจ้าชายทั้ง 11 ก็ได้อ่ะค่ะ :)
แล้วก็ช่วงนี้กำลังฝึกใช้ photoshop ลงสีอยู่ค่ะ ลงแบบ CG อ่ะค่ะ ซื้อหนังสือมาอ่าน(แต่ดันไม่มีเมาส์ปากกาซะงั้น = = ; )
เสน่ห์ของการ์ตูนที่ชอบ : คงเพราะมันเป็นเรื่องที่ไม่มีทางเป็นจริง และการที่ได้เพ้อ(ฝัน)ไปพร้อมกับอ่านการ์ตูนเรื่องนั้นๆเป็นอะไรที่สุดยอด!!>0< <----(บ้าป่าว -_-)
แนวหการ์ตูนที่ชอบ : ถ้าอ่านก็อ่านได้หมดค่ะ แต่ส่วนใหญ่จะดูลายเส้นก่อนแล้วค่อยเลือกอ่าน^^ ส่วนดูก็ไม่มีปัญหาค่ะ สรุปคือ ได้ทุกแนว :D
ส่วนอุปกรณ์... ก็ขอแค่มีกระดาษกะอะไรที่มันใช้วาดได้ ไม่ว่าจะเป็นปากกา ดินสอ 1B HB EE ก็วาดได้หมดค่ะ ส่วนเรื่องเมาส์ปากกายังไม่เคยใช้วาดในคอมแบบจริงๆจังๆอ่ะค่ะ เคยลองใช้เล่นๆเฉยๆ แล้วก็ตอนนี้ฝึกลงสีในคอมก็ใช้เมาส์หนูตลอด... :P

ความหวังเล็กๆ(ตอนนี้)... ก็อยากให้ใครซักคนมาช่วยสอนการวาดทรงผมของตัวการ์ตูนหน่อยน่ะค่ะ แบบที่มันเป็นเส้นผมเลยอ่ะ(เหมือนแนวการ์ตูนตาหวานทั่วไป ยิ่งผลงานของอ. IKEYAMADA ยิ่งอยากวาดได้มากเลยค่ะ :D ) [ให้เผื่อไว้(ทำไมไม่รู้= =) เมลนี้เลยค่ะ : algobaleno_seven@hotmail.com ]

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค่ะ :)
รูปนี้วาดเองค่ะ ลงสีเองด้วย (ช่วยวิจารณ์หน่อยก็ดี)
รูปนี้วาดเองค่ะ ลงสีเองด้วย (ช่วยวิจารณ์หน่อยก็ดี)
น่ารัก^2.jpg (89.58 KiB) Viewed 6838 times

megasunder

อ้า สวัสดีครับ และก็ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดบงกชก้าวแรกนะครับ
"ฝันที่ไม่มีวันเป็นจริงได้ แต่เป็นจริงได้บนกระดาษแผ่นถูกๆแผ่นหนึ่ง" :D ผมก็คิดเช่นกันนะครับ
ไงก็แวะเวียนมาบ่อยๆนะครับ เอางานมาลง หรือ ร่วมสนุกกับกิจกรรมของบอร์ดได้นะครับ
ไม่ใช่เจ้าหน้าที่นะครับ แต่ผมเป็นพนักงานต้อนรับ ^^\ มีปัญหาเรื่องให้ช่วยอะไรบอกกับพวกเราได้นะครับ
ทุกคนที่นี่ใจดี ( จริงๆนะ )

ยินดีต้อนรับสู่บอร์ดบงกชก้าวแรกนะครับ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

fujimoto

โพสต์ โดย fujimoto »

ยินดีที่ได้รู้จักค่าทุกคน เราฟูเน้อค่ะ *-*/

เราก็มาใหม่ได้อาทิตย์ สองอาทิตย์เอง5555+

สำหรับน้องเมมโม่

เรื่องวาดรูปทรงผมมันเเล้วเเต่คนน่ะค่ะ เราว่ามันเป็นจินตนาการของแต่ล่ะคนเเละเทคนิคของแต่ล่ะคน

ไม่ต้องกลัวที่จะผิดด้วยค่ะ ศิลปะไม่มีคำว่าผิดเนอะ*-* ชอบแบบไหนทรงไหนวาดไปเลยคู่สู้ๆ

ลงซีจีโอเคเเล้วนะคะ ฝึกบ่อยๆจะค่อยๆจับจุดและลงสีในเเนวของตัวเองได้เองค่ะ

เมาส์หนูก็เมพได้ค่ะเชื่อสิ=w=b+

เราตอน 14 ยังวาดรูปคนไม่เป็นคนเลย55555+

พึ่งมาวาดได้เองจริงๆตอนนี้้ยังไม่รู้เลยใช่คนมั้ย55+

แต่ยังไงก็มีความสุขที่ได้วาด ได้ลงสีแค่นี้ก็พอแล้วค่ะ*-*+

สู้เพื่อความฝันของตัวเองต่อไปเน้อค่ะ สักวันต้องเป็นวันของเราเเน่*0*/

วันนี้เราไปก่อนล่ะเดะมาทักทายน้องใหม่เรื่อยๆ ยินดีที่ได้รู้จักอีกรอบนะคะ*3*/

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

โฮ้วววววว ~

นี่มันอะไรกันนี่ หลงเข้ามากันเยอะจิงๆ

ไงก็ยินดีต้อนรับคับ
รูปภาพ

megasunder

JackTheRipPer เขียน:โฮ้วววววว ~

นี่มันอะไรกันนี่ หลงเข้ามากันเยอะจิงๆ

ไงก็ยินดีต้อนรับคับ
หลงมันน่ากลัวไปป่ะครับพี่ครับ :shock:
[-o< ผ่านไปมาแล้วมาเจอละกันเนอะ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

เยอะจริงๆนั่นแหล่ะ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

manga_oil

โพสต์ โดย manga_oil »

ดีคับ ชื่อ ออย
อายุ 14
อยู่ ม.3
เพิ่งเห็นเว็ป เลยลองมาสมัคดู
แต่ทว่าตั้งแต่เกิดมายังไม่เคย เล่นเว็ปไหนจิงๆจังๆสักที :cry: :cry: :cry:
เลยไม่เป็นอะไรเลยอะ ขอความกรุณาช่วยสอน วิธีใช้ด้วยนะคร้าบบบบบบบบบบบบ [-o< [-o< [-o< [-o< [-o< [-o< [-o< [-o<
ผมจะเป็น...หมีแพนด้า!!!!!!

megasunder

ยินดีต้อนรับนะครับผม :D
แวะเวียนมาบ่อยๆนะครับ ที่นี่เป็นห้องเรียน ความรู้ได้แน่นอนครับ ^^

SaltMango

โพสต์ โดย SaltMango »

สวัสดีค่ะ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ได้สดๆร้อนๆ
ชื่อ .. นุ๊ก
อายุ.. 27 :shock:
ความทรงจำกับการวาดการ์ตูน.. วาดตั้งแต่เริ่มจับปากกาได้ วาดมาตลอด แล้วก็มีจุดที่เฟลในชีวิต ผิดหวังเรื่องเกี่ยวกับศิลปะอะไรซักอย่าง ทำให้หยุดการวาดไปเกือบ 10ปีได้ 8) (เริ่มดราม่าล่ะ) ... :P
แล้วก็กลับมาวาดอีกครั้งเมื่อไม่นานมานี้ เพราะเจอกับเวบวาดการ์ตูนสนุกๆ (ใครอยากอ่านการ์ตูนฮาๆ ก็ลองแวะไปที่หรอยกู.คอมได้ค่ะ) เจอเพื่อนที่คุยเรื่องเกี่ยวกับการ์ตูนถูกคอ ไฟในการวาดก็ถูกปลุกให้ลุกโชนมาอีกครั้ง :twisted: 555+ เวอร์มาก
สถานะตอนนี้.. กำลังอยู่ในช่วงคลั่งการวาดการ์ตูนมากถึงมากที่สุด เหมือนอัดอั้นมานาน แล้วก็มาปล่อยออกทีเดียว เฮ~
แนวการ์ตูนที่ชอบ.. ชอบการ์ตูนลายเส้นสะอาดๆ ไม่ต้องเส้นรกมาก เนื้อเรื่องโอเค ไม่แหววเกิน ส่วนมากอ่านการ์ตูนผู้ชาย
แนวการ์ตูนที่วาด.. แต่กลับวาดได้แค่การ์ตูนตาหวานแฮะ :D
การ์ตูนของบงกชเราก็ชอบอ่านหลายเรื่องค่ะ แอบคิดไว้ว่าถ้ามีโอกาสก็อยากเป็นนักวาดการ์ตูนดูบ้าง
ขอเวลาทำผลงานซักพัก จะลองส่งให้ได้พิจารณา #-o

ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนใหม่ทุกคนค่ะ

รูปภาพ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

SaltMango เขียน:สวัสดีค่ะ พึ่งสมัครสมาชิกใหม่ได้สดๆร้อนๆ
ชื่อ .. นุ๊ก
อายุ.. 27 :shock:
ความทรงจำกับการวาดการ์ตูน.. วาดตั้งแต่เริ่มจับปากกาได้ วาดมาตลอด แล้วก็มีจุดที่เฟลในชีวิต ผิดหวังเรื่องเกี่ยวกับศิลปะอะไรซักอย่าง ทำให้หยุดการวาดไปเกือบ 10ปีได้ 8) (เริ่มดราม่าล่ะ) ... :P
แล้วก็กลับมาวาดอีกครั้งเมื่อไม่นานมานี้ เพราะเจอกับเวบวาดการ์ตูนสนุกๆ (ใครอยากอ่านการ์ตูนฮาๆ ก็ลองแวะไปที่หรอยกู.คอมได้ค่ะ) เจอเพื่อนที่คุยเรื่องเกี่ยวกับการ์ตูนถูกคอ ไฟในการวาดก็ถูกปลุกให้ลุกโชนมาอีกครั้ง :twisted: 555+ เวอร์มาก
สถานะตอนนี้.. กำลังอยู่ในช่วงคลั่งการวาดการ์ตูนมากถึงมากที่สุด เหมือนอัดอั้นมานาน แล้วก็มาปล่อยออกทีเดียว เฮ~
แนวการ์ตูนที่ชอบ.. ชอบการ์ตูนลายเส้นสะอาดๆ ไม่ต้องเส้นรกมาก เนื้อเรื่องโอเค ไม่แหววเกิน ส่วนมากอ่านการ์ตูนผู้ชาย
แนวการ์ตูนที่วาด.. แต่กลับวาดได้แค่การ์ตูนตาหวานแฮะ :D
การ์ตูนของบงกชเราก็ชอบอ่านหลายเรื่องค่ะ แอบคิดไว้ว่าถ้ามีโอกาสก็อยากเป็นนักวาดการ์ตูนดูบ้าง
ขอเวลาทำผลงานซักพัก จะลองส่งให้ได้พิจารณา #-o

ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนใหม่ทุกคนค่ะ

รูปภาพ
มาจาก หรอยกู สินะ ยินดีต้อนรับ คับ
รูปภาพ

megasunder

=v= ชอบชื่อเว็บนี้มากเลย หรอยกู ภาษา ดอทเอเลยนะเนี่ย
ยินดีต้อนรับนะครับ ๆๆๆๆๆๆๆๆ >/\<

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”