กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
KINGFREEDOM

Re: ตามหากระทู้แนะนำตัว( ไม่ตามละ เอาที่นี่เลย)

โพสต์ โดย KINGFREEDOM »

เอามั่งละกาน 5555555555+

ชื่อ - เฟมคุง

อายุ - 18 แล้วงับ

เริ่มวาดการ์ตูน - เมื่อ ไม่นานมานี่แหละงับ

จังหวัด - ขอนแก่น อะงับ

กีฬาที่ถนัด - เทนนิสละน้อ

ความสูง - เตี้ยครับ

หนัก - เบาครับท่าน

ของที่ชอบ - ไส้กรอกชีสครับ + แปปซี่แม็ก

เป้าหมายในชีวิต - พิชิต อาณาจักรโบราณแอนแลนติส 555+ (ว่ากันว่าจมอยู่ใต้มหาสมุทร)

กฏของตัวเอง - ไม่ดื่มเหล้า - สูบบุหรี่ - เล่นพนัน - รักเดียวใจเดียว - 5555555+

ตัวละครการ์ตูนในดวงใจ - ลูลูช วี บรีทาเนีย > CODEGEASS กับ โมกะซังร่างแวมไพร์ Rosario to vampire

มังงะในดวงใจ - ONE PIECE - REBORN

อนิเม - CODEGEASS

คติประจำจิญวิญญาณ - มีชีวิต ลมหายใจ เพื่อราชันย์แห่งความฝัน

นับถือ - JESUS CHRIST - ราชันย์แห่งความฝัน - พญาไก่ฟ้า

ปล. ใครอยู่ กรุงเทพ เดี๋ยวเราตามไป มหาลัยไหนมีคนวาดการ์ตูนเยอะๆ pm มาหน่อยนะงับ
เดี๋ยวเราจะตามไป 555555555555+ เผื่อได้ร่วมงานกันไม่ก็ แลกเปลี่ยนกัน หุหุหุหุ

peerovski

Re: ตามหากระทู้แนะนำตัว( ไม่ตามละ เอาที่นี่เลย)

โพสต์ โดย peerovski »

หวัดดีค้าบพี่น้อง

ผม พีระภัทร์ (เรียกว่า นายพีก็ได้)

อายุ ....เกิดปี2529อะ ไปบวกลบเอาเอง

การศึกษา .... ฝึกจากการตูนผีเล่มละ5บาท ตอนม.3 ---
ตอนนี้นิติศาสตร์รามปี 4 วิชาเอก---กฎหมายลิขสิทธ์และอาญา วิชารอง---ประวัติศาสตร์โลก

อุปกรณ
-ดินสอกดที่ใช้ตั้งกะอยู่ ม.1 ปัจจุบันยังไม่พัง เพราะคนสำคัญให้มา อิอิ
-ปากกาจีเพ็น ปิกม่าเบอร์005 01 05 08 มาร์คเกอร์15บาทตราม้า ไม้บรรทัด หนังสือรถแข่ง หนังสือฟุตบอล และนิตยสารเพ็นเฮ้าส์
-คอมกากๆcore2เครื่องนึง
-ออโต้แคด ใช้ทำฉาก...
-สแกนเนอร์

แค่นี้แหละ ไปทำงานต่อล่ะ
เด๋วมาอ่านเอาละกันนะค้าบพี่น้องค้าบ

.......................................................................................................................................................

รูปภาพ
รูปภาพ

วันคืนไม่คอยท่า วันเวลาไม่เคยคอยใคร!!

urii

โพสต์ โดย urii »

ic เขียน:
บ้านข่อย อยู่บางแคเน่ ที่เดียวกับพี่ อุริ เลย หุหุ บ่างที่เราอาจนั้งเล่นคอมข้างๆกันก็ได้ หลอนเลย
เจอคนอยู่แถบเดียวกันอีกคนแล้ว เนอะน้องน้ำ

ต๊ายยย แก๊งค์เด็ก?ชานเมืองหรือนี่ อิอิ
รูปภาพ

cat1151

โพสต์ โดย cat1151 »

ดีครับ 8)
ชื่อ แบงค์ ครับ
เกิดปี 90 ครับ
อยู่ ชลบุรี ครับ
ตอนนี้รอผลแอดอยู่ครับ
อืมม์...วาดรูป(การ์ตูน ฯลฯ) ตอนนี้ก็ใช้ ดินสอกด อยู่ครับ...ผมยังไม่มีปากกาที่เป็นออริของผมเองเลยครับ (ว่าจะหาซื้อเร็วๆ นี้แหละ?)
อยากจะบอกว่าสนใจและชื่นชอบการ์ูตูนมาก็นานแล้วอ่ะครับ (ชอบมาก) ซึ่งเสน่ห์ที่หลงใหลก็มีมากมาย "การ์ตูน" เป็นอะไรที่เข้าถึงได้ทุกเพศทุกวัยอยู่แล้ว
สไตล์ที่ชอบนั้นก็แนวๆ แฟนตาซี ผจญภัย ฯลฯ (ไม่ค่อยชอบ สไตล์ หญิงๆ ชายๆ หรือ โลลิ อะไรมากสักเท่าไหร่)
สุดท้ายไม่ขอพูดอะไรมากล่ะ ก็อยากให้บ้านของเราเป็นอะไรที่ สังคมเปิดกว้างทางความคิดและในด้านของมุมมองด้วย ก็ขอให้เปิดรับกับสิ่งใหม่ๆ เมืองไทยเราต้องการผู้นำที่เปิดกว้างทางความคิดและพร้อมยอมรับความเปลี่ยนแปลงภายในอนาคตข้างหน้าครับ... :?

ป.ล.ไปแหละ XD ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :P (ชอบวาดการ์ตูนนะ...อยากวาดให้คนอื่นดูบ้าง... XD)

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ยินดีต้อนรับนะครับ น้องแบงค์
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

rayka
ติดต่อ:

โพสต์ โดย rayka »

ชื่อ rayka ครับ
เรียนสายวิทย์ เอก วิทยการคอม ที่ มจพ.
ชอบวาดรูปที่สุดดด แต่ไม่เคยเรียนอะไรเกี่ยวกับการวาดรูปเลย แต่ชอบอ่ะ
งานอดิเรก เขียนโปรแกรม ออกแบบอุปกรณ์ พัฒนาโปรแกรมและระบบ
อ่านหนังสือ เล่นเกม ฟังเพลง แล้ววาดรูป
สิ่งที่ชอบ คอม กับ เลือด ?!
เกิดที่ กทม แต่ปัจจุบันอยู่นนท์
ใครเล่น Deviant ก็แวะมาทักทายได้
http://rayka2.deviantart.com

ใครจะคุยเรื่องคอมก็ได้น่ะครับ รับปรึกษาด้านระบบ
และอื่นๆ

tongth

โพสต์ โดย tongth »

หวัดดีครับ
ชื่อ ตอง
เกิดปี 1984
จังหวัด อุดรธานี
สูง 173 ซ.ม. หนัก 66 ก.ก. หมู่เลือด A ราศีธนู
เป็นนักเขียนการ์ตูนหน้าใหม่ที่ยังไม่มีสังกัดและผลงานอย่างเป็นทางการ
ตอนนี้กำลังเริ่มทำโปรเจ็คการ์ตูนคอมมิคอย่างจริงจัง
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :D

curse

โพสต์ โดย curse »

ยินดีที่ได้รู้จักหลายท่านเน้อ

ว่างๆก็เอางานมาให้มั่งนะคะ~~ ฮ่าๆ อยากเห็นแสงเทพ
...ความขี้เกียจเอ๋ย....จงหายไปจากชีวิตข้าซะ!!!....

Kin
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kin »

สวัสดีฮะชื่อ คิน ครับXD
งานอดิเรก: วาดการ์ตูน กับ วาดCGฮะ
บล๊อค:otori-kikirin.exteen.com

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ??????????????(>"<)
?(*???*)??
แก้ไขล่าสุดโดย Kin เมื่อ พุธ 21 ก.ย. 2011 6:58 pm, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

Arch_Evilia
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Arch_Evilia »

มาสิงนานเเละ

แนะนำตัวเลยละกัน

ชื่อ อุ้ย
เกิด31/1/1990
จ. ราชบุรี
มหาวิทยาลัย เทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
คณะ (ครุ-อุต) วิทยาการคอมพิวเตอร์ประยุกต์-มัลติมีเดีย ปี 2
เว็บ my.dek-d.com/arch_evilia
เมลล์ arch_evilia@hotmail.com แอดมาคุยได้น้า
อุกปรณ์ - ดินสอกด0.5 สีดำ(รักมาก) ยางลบไม่ทราบยี่ห้อ ปากกาตัดเส้น pixma 0.1 0.2 0.3 0.5 เเละ 0.8 ปากกาเมจิก ตราม้า
- photoshop 7.0 cs และ Corel Painter X
- เพิ่งถอยเมาส์ปากกา wacom bamboo fun ยังไม่ค่อยถนัดเรยจ้า

เอ่อ...เรื่มวาดการ์ตูนตอนป.1 เห็นเพื่อนวาดอยากสนิทกะเค้าเลยวาด เหอะๆๆ

allisaer

โพสต์ โดย allisaer »

มาแนะนำตัว....เด็กใหม่ฝากตัวด้วยฮะ
ชื่อ เอ (A) อายุ 17 ปี (แก่แล้ว...)
อุปกรณ์ที่ใช้ : พิกม่า + Photoshop CS3 + กระดาษ 100 แกรม
อุปกรณ์สำหรับลงสี : SAI , Photoshop , สีน้ำ + สีไม้จ้า
งานอดิเรก... วาดการ์ตูน ถ่ายรูป คอสเพย์... ทำโดจิน พวงกุญแจ เลี้ยงชีพ
Wedside - http://allisaer.deviantart.com
http://allisaer.exteen.com/

เริ่มสนใจการ์ตูนตั้งแต่
ได้ดูครั้งแรก ชอบแนวการ์ตูนญี่ปุ่นมากๆฮะ เนื้อเรื่องดี ไม่ตลกร้ายแบบCNหรือWB
การ์ตูนสไตล์ที่ชอบ : SHOTA!!! BL!!! เอ้ย... ชอบแนวลึกลับ จริงๆ ดูได้ทุกแนว \^o^/
ฝีมือขณะนี้ D- (ห่วย 5555+)
รูปภาพ

Realize

โพสต์ โดย Realize »

รีล ฮะผม ปัจจุบันอายุ 19
ศึกษา มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ วิทยาลัยศิลปะ สื่อ และเทคโนโลยีสารสนเทศ สาขา แอนนิเมชั่น ปี 2
งานอดิเรก นอน อ่านการ์ตูน วาดภาพ

อุปกรณ์ แท็บเล็ทของคณะ... (ทำของตัวเองพังไป 2 อันแล้ว..) กับโปรแกรม OpenCanvas4.03 (ต่างดาว..ภาษาอะไรไม่รู้ orz) Photoshop cs2 Corel painter X (2อันหลังไม่ค่อยใช้..)

ไม่ใช่คนดีเด่อะไรมากมาย แต่ก็ขอฝากตัวด้วยนะฮะ ' w ' \

เราเป็นคนขี้อายน่ะฮะ ต้องขออภัยด้วย :oops:

BlackBird

โพสต์ โดย BlackBird »

D ฮับ

ชื่อ : Black Bird ค่ะ (ง่ายๆว่า "อีกา")

เกิด 10 /3 / 1995

สถานที่เรียน ดาราสมุทร ศรีราชา

ชอบวาดการ์ตูนในห้องเรียน เรียนไปวาดไป มันส์ดี ไม่มีเซง :D :D
แต่ละภาพที่วาดออกมาเนี่ย มันไม่ีมีการพูดเลย มีแต่ภาพเต็มหน้ากระดาษเลยล่ะ
จนแทบจะดูไม่ออกว่าตัวไหนเป็นตัวไหน :lol: (เหอๆ กลุ้มใจเจงๆ เหอๆ)

what

โพสต์ โดย what »

what?
แก้ไขล่าสุดโดย what เมื่อ จันทร์ 25 ม.ค. 2010 2:01 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
เม้น............ถ้าอยากจะเม้น
ไม่เม้น.........ถ้าไม่อยากจะเม้น

otaku

เรามาใหม่55+

โพสต์ โดย otaku »

หวัดดีเราชื้อแม็กนะเราวาดการ์ตูนก้เก่งอยู่อะนะเราอายุ15คับเรายังไม่เคยทำการ์ตูนป็นเล่มเลยแต่เราก็วาดสวยพอดูพักนี้วาดแนวออกลามกหน่อยเพือนบอก555+แต่เราก้คิดไงก้ไม่รู้วาดไปได้หนุกหนานวาดแต่สาวหนองโพ555+

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”