กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ยินดีต้อนรับครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

icegy42

Re: กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย icegy42 »

ชื่อ ไอซ์คัฟ

งานอดืเรก ชีวิตทั้งชีวิตของผมมีแต่การวาดกาตูน

อยากมีเพื่อนที่ชอบอย่างเดียวกันเช่นเพื่อนๆที่ชอบวาดกาตูนเหมื่อนกัน

อยากจะลองเขียนกาตูนแต่ไม่มีคนช่วยคิดเรื่อง

ปัจจุบันตัวผมอายุ 19

ไอซ์วาดกาตูนมาตั้งแต่ ป.1 จนตอนนี้มหาลัยปี 1 ละ

ที่บ้านของไอซ์วาดรุปสวยหลายคนคือน้องและแม่

ไว้จะเอามาโพสให้ดูนะคัฟ

ตัวไอซ์เวลาวาตรูปต้องฟังเพลงกาตูนนะคัฟถึงจะมีอารมวาด ( ไม่รุ้ว่ามีใครเปนเหมื่อนเรามั้ง )

ความฝันของไอซ์ก็คือ อยากเปนนักวาดกาตูนอิสระ

อุปกรในการวาด ดินสอกดอะไรก็ได้ที่ด้ามเลก ยางลบ ปากกาแดง ปากกาตัดเส้น

ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ผมฟัง John Butler Trio ~

ยินดีต้อนรับครับ อย่าลืมเอาผลงานมาแบ่งปันนะครับ ~
รูปภาพ

Kimyeonhwa

แนะนำตัวค่ะ ///

โพสต์ โดย Kimyeonhwa »

ชื่อยูส / Kimyeonhwa
ชื่อเล่น / ใบเตย ค่ะ
อายุ / 14 ปีค่ะ
ว.ด.ป / 02/09/1996
เริ่มสนใจการ์ตูนตั้งแต่เมื่อไหร่ / ตั้งแต่ได้อ่านนิยาย
เสน่ห์ที่หลงใหล / ชอบความน่ารักของการ์ในเรื่อง ความสนุกสนาน
ชอบสไตล์ไหน / ความรัก โรแมนติก เวทมนต์ ฯลฯ
รูปภาพ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

ยินดีต้อนนนนนนรับนะครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ XD
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ว่างๆ ก็เอาผลงานมาลงกันบ้างนะค้าาาาา

PeaLZMT.PT

โพสต์ โดย PeaLZMT.PT »

สวัสดีฮ่ะ น้องใหม่รายงานตัวครับ

ชื่อเล่น เปเป้ หรือ เป้ เฉยๆก็ได้ฮ่ะ (+.+)
เกิดปี ค.ศ. 1993
งานอดิเรก กิน เล่น ดูหนัง ฟังเพลง เที่ยว นอน วาดภาพ+กาตูน(บางเวลาที่ไม่มีอะไรทำหรือหัวโล่งๆ จะวาดได้ดีเป็นพิเศษ)
อาวุธคู่กายที่ใช้วาดภาพ ปากกาน้ำเงินLancer หัวเเหลมๆ (ใช้โปรเเกรมในคอม หรือปากกาที่ใช้หมึกวาดกาตูนจริงๆไม่เป็น 'ฮ่าๆๆ'')
คติประจำใจ อะไรที่ใช่มันก็ใช่
รูปภาพ

ชีวิตของคนเรา ก็ย่อมเหมือนเหรียญที่มี 2 ด้านเสมอ!!

Pol2

โพสต์ โดย Pol2 »

ชื่อ ปอ
อายุ 3600-2500+890=? ^?^
ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่มหาลัยรามคำแหงปี2 คณะเทคโนโลยีสื่อสารมวลชน เอกวารสารศาสตร์สื่อประสม (ชื่อยาวได้ใจ)
งานอดิเรก: วาดรูป ทำอาหาร ทำขนม อ่านหนังสือ ฟังเพลง เดินเล่นห้างฯ
ชอบการ์ตูนตั้งแต่เด็กแล้วล่ะนะ แต่ไม่เคยจับเป็นจริงเป็นจังซะที =w= แอบอิจฉาเด็กๆ ที่มีความฝันกันจัง จับโน่นจับนี่ให้เป็นชิ้นเป็นอัน
ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะฮับ ถ้ามีเวลาจะลองวาดให้ติชมกันดู แต่ว่าตอนนี้ขอเคลียร์งานก่อน เยอะโคตร!

crazyqueen

โพสต์ โดย crazyqueen »

สวัสดีค่ะ
หนูชื่อเครซี่ควีน(ชื่อจริงคือพราวค่ะ)
ปัจจุบันอายุ 13ปี อยู่ม.2ค่ะ
หนูสนใจการเขียนการ์ตูนมากค่ะ แล้วก็อยากเป็นนักเขียนการ์ตูนด้วย
เนื่องจากแต่ก่อน หนูเคยเขียนนิยายมังกร แล้วเพื่อนรักหนูบอกว่า อยากให้มันเห็นภาพ หนูก็เลยพยายามวาดการ์ตูน
เด็กๆจะได้ไม่เบื่อที่ต้องอ่านตัวหนังสือเยอะๆ ต่อมาก็รู้สึกว่าการ์ตูนเป็นศิลปะที่มีค่ามาก มีทั้งเรื่องราวและรูปภาพ ประเดินฉุกคิดที่น่าสนใจ
ตอนนี้ใครมาว่าการ์ตูนไม่มีประโยชน์ หนูจะโกรธมากเลยค่ะ ไม่รู้ทำไม เพราะหนูรักการ์ตูนมั้ง

แนวการเขียนของหนูคือ แนวสำหรับเด็ก 6-14ปี แฟนตาซี ต่อสู้ มีข้อคิด
แนวฝันให้ไกลไปให้ถึง
และแนวแก๊ก ไร้สาระค่ะ(ทั้งหมดนี้เหมาะสำหรับเด็กค่ะ)
คติสำคัญที่มีในการ์ตูนที่คิด คุณธรรมค้ำจุนโลก และ ถ้าใจไม่แพ้เราก็ไม่มีวันแพ้ค่ะ

ตอนม.1เคยเขียนการ์ตูนไว้เรื่องหนึ่งเขียนได้สี่ตอนแล้ว แต่หยุดเขียนไปเพราะจะลองเขียนเรื่องอื่นๆดูค่ะ
หนูได้แรงบันดาลใจในการเขียนการ์ตูนมาจาก การ์ตูนหลายเรื่อง หลักๆคือบี๊ท นักล่าอสูร ได ตะลุยแดนเวทมนต์ และนักเตะแข้งสายฟ้าค่ะ

หนูอยากนำงานมาให้ติชมแต่ไม่ทราบว่า หากโพสต์แล้วภาพทั้งหมดจะกลายเป็นลิขสิทธิ์ของบงกชรึเปล่าค่ะ(หนูอยากให้เป็นลิขสิทธิ์ของหนูเองมากกว่าค่ะ)ถ้าไม่ หนูจะได้ลงให้ดูค่ะ
(หรือถ้าใช่ ก็จะวาดใหม่ให้ดูแค่ลายเส้นค่ะ)

ช่วยชี้นำด้วยนะค่ะ! ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ!

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ยินดีต้อนรับทุกคนนะคะ ^^

ตอบ crazyqueen
ผลงานที่ลงในบอร์ดไม่เป็นลิขสิทธ์ของบงกชค่ะ เพราะไม่ได้ส่งผลงานเข้าประกวดก้าวแรกฯ
เป็นลิขสิทธ์ของเราล้วนๆ ^^

BFG

โพสต์ โดย BFG »

แบบนี้พอจะวาดได้รึป่าวคะ ^^"
แบบนี้พอจะวาดได้รึป่าวคะ ^^"
DSC_0000104.jpg (13.57 KiB) Viewed 8336 times
^^" สวัสดีคะ

B.F.G ค่ะ (แหะๆ มันเป็นนามของแก๊งเน้อ !!!)

อายุ 16 ปีค่ะ ม.5 สายวิทย์ - คณิต

เพิ่งมาสนใจวาดจริงๆตอนมอ 5 เองคะ (กว่าจะรู้ว่าชอบวาด ก็สายเสียแล้ว T^T )

คนอื่นเค้าพากันวาดไปถึงไหนแล้ว 55+

Yoziila~*
ติดต่อ:

ยินดีต้อนรับครับ ไม่มีคำว่าสายครับเชื่อผม

ผม 25 แล้วยังเริ่มๆ อยู่เลยครับ แวะมาบ่อยๆ นะครับ
http://www.facebook.com/Narinraks

bootchc123

โพสต์ โดย bootchc123 »

ดีครับผมสมาชิกใหม่นะ เรียกผมว่าจ้อบได้นะครับ ^^

งานอดิเรก วาดตูนเล่น เล่นเกม และหลายอย่าง

พยามจะวาดการ์ตูนให้ได้ดีครับ^^ จะพยามฝึกดีครับทุกคน

Yoziila~*
ติดต่อ:

แล้วมาบ่อยๆ นะครับ

DiamOnd_S

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

สวัสดีครับ ขอใช้โค้ดเนมว่า Di ละกันนะครับ

อายุ 15 ปี สิ่งที่ตั้งใจ นักเขียนการ์ตูน
สิ่งที่ทำมาตลอด ไม่เคยมองข้ามสิ่งผิดพลาด ค้นหาสิ่งใหม่ๆเสมอ
ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย DiamOnd_S เมื่อ อังคาร 23 เม.ย. 2013 4:41 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”