กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

thecovarry
ติดต่อ:

Re: กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย thecovarry »

สวัสดีคับ ผมมาใหม่นะคับ ชื่อ วีคับ อายุ 15
อยู่ที่จังหวัด กรุงเทพ
ชอบวาดรูปคับ แต่ฝีมือไม่ค่อยจะได้ดีอะไรมาก =w=)
ไม่มีคำว่าบังเบิญ หากคุณมุ่งมั่นที่จะฝึกฝนมัน

รูปภาพ
https://www.facebook.com/vsind.vsse

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: กระทู้แนะนำตัวสำหรับสมาชิกใหม่

โพสต์ โดย Yoziila~* »

thecovarry เขียน:สวัสดีคับ ผมมาใหม่นะคับ ชื่อ วีคับ อายุ 15
อยู่ที่จังหวัด กรุงเทพ
ชอบวาดรูปคับ แต่ฝีมือไม่ค่อยจะได้ดีอะไรมาก =w=)
ยินดีต้อนรับครับผม
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ดีค่า~ (*^_^*)
เพิ่งมาใหม่ค่ะ
ชื่อในวงการเน็ต(?)คือ choco_minto
เรียก minto เฉยๆก็ได้นะ งิงิ ^^
อายุ 16 ค่ะ
อยู่กรุงเทพจ้าาา
ชอบการ์ตูนทุกแนวเลยล่ะ ทั้งแฟนตาซี แอ็คชั่น ลึกลับ สืบสวน โรแมนติกคอเมดี้ etc.
แต่ยกเว้นแนวเดียวคือแนวสยองขวัญอ่า~ ขอผ่านเลย น่ากัวง่ะ =_=;
อุปกรณ์วาดภาพก็แค่ดินสอธรรมดาๆ
ใช้โปรแกรมอะไรก็ไม่เป็น
แต่เราก็วาดรูปสวยนะ 555 (หลงตัวเอง)
ตอนนี้เพื่อนๆเรากำลังแต่งficอยู่
แล้วเราก็เป็นคนออกแบบcharacterให้ แล้วก็วาดภาพประกอบให้อ่ะ
ถ้าเรื่องนี้ได้เปิดตัวในเน็ตเมื่อไหร่จะเอาลิงค์มาแปะให้น้า~

แล้วก็ๆ nice to meet U น้า ฝากตัวด้วยจ้าา...าาา ><
รูปภาพ

0fantasy0

โพสต์ โดย 0fantasy0 »

ค่า สวัสดีทุกท่านเรามาใหม่สดๆร้อนๆ หน่าาค่าา~(ถ้าทำอะไรผิดไปต้องขออภัยด้วยนะค่าา ^w^ฮี่ๆ)

ชื่อ Santearlak <<<อ่านตามตัวแหละ~
อ่า อายุไม่ต้องใส่ใจเนอะ
ที่อยู่ หาดใหญ่ๆ มาคุยกันได้นะ(ถ้าในนี้มี)-*-
ชอบวาดรูปค่ะ อ่าน/ดู อนิเม เกมส์เล่นแต่แนวRPG อย่างไฟนอลเงี่ย (อย่างอื่นก็เล่นนะแต่เยอะไม่อยากบรรยาย)
ฝีมือวาดรูป...ไม่รู้ ไว้จะแปะดูละกัน
ตอนนี้ของใช้วาดรูปก็ทั่วๆไป แบบที่จำเป็นต้องมี อืมห์~
ก็ไม่มีอะไรแล้ว -*- ขอบคุณค่าาา\(^w^)/
Santearlak

sanakakung

โพสต์ โดย sanakakung »

ชื่อจี้ค่ะ ส่วนชื่อจริงไม่ขอบอกอิอิ. ชื่อในเน็ตมักใช้ว่า ซานากะไม่ก็ sanakakung ค่ะ
ปีเกิด 18/7/38
อุปกรณ์ที่ใช้ ณ ตอนนี้
ดินสอปากกาธรรมดาค่ะ ;w; ยังไม่มีงบซื้อ

เริ่มสนใจการ์ตูนตั้งแต่เมื่อไหร่ เสน่ห์ที่หลงใหล ชอบสไตล์ไหน
เริ่มสนใจตั้งแต่ตอน ป.6 หรือ 4-5 ปีที่แล้วน่ะค่ะ เห็นพี่คนนึงวาดรูปแล้วหนูชอบเลยฝึกตามมาเรื่อยๆจนตอนนี้ สไตล์ที่ชอบ...ไม่แน่ใจว่าใช่รึปล่าว คือชอบแบบดาร์คๆ อ่าค่ะมืดทึม เลือดสาดนิดหน่อย 555 ชาย?ชายก็ชอบค่ะ

mana-paru

โพสต์ โดย mana-paru »

สวัสดีจ้าาาาาา ^^

mana จ้า อายุ.........หลายขวบแล้วล่ะ =___=

ชอบวาดรูปตั้งแต่เด็กๆ แต่ก็ไม่ได้พัฒนาอะไรมาก ออกแนววาดเล่นซะมากกว่า
มาจริงจัง พ.ย. ปีที่แล้ว (น้ำท่วมไม่มีอะไรทำค่ะ 5555)
จนตอนนี้ก็ยังไม่พัฒนาเลยค่ะ ;__ ;

เล่นบอร์ดครั้งแรกด้วยล่ะค่ะ
ตอนนี้ส่งลูกสาวเข้า ร.ร.บงกชฯแล้ว
อ่า.....ยังขาดฝีมือและประสบการณ์อยู่มาก
กะว่าจะมาเก็บเกี่ยวในนี้ซะเลย ยังไงก็.....ฝากตัวด้วยนะคะ //โค้งๆ

อ้อ.....ลืมบอกอีกอย่าง เราไม่ใช่สาววายนะ แต่เป็นฟุโจชิ >__O
(มันก็เหมือนกันนไม่ใช่เรอะ =[]=)
ที่เราหลงทางไม่ใช่ว่าไม่มีแผนที่หรือเข็มทิศ แต่เป็นเพราะเราไม่มีจุดหมายต่างหาก
รูปภาพ

pepperz

โพสต์ โดย pepperz »

สวัสดีฮะ^_____________^
ผมชื่อ ลูกโป่ง ใช้ลายเซ็นก้อ LookPonGz_. ไม่ก้อ PePPerSangZ.
อายุ 16 แว้ว

เริ่มง่ายๆอ่าฮะ ชอบวาดรูปตั้งแต่ ป.1 เรื่อยๆโดยไม่มีพื้นฐานอะไร ก้อวาดเอาโดยไม่มีโครงร่าง ก้อสวยไปได้
ส่วนความคิดจินตนาการสร้างสรรค์ก็เว่อเกินที่จะเอามาวาดเป็นการ์ตูนได้เพราะความสามารถไม่พออ้ะ
สไตล์การวาด ออกแนวอะไรก้อได้(สายYเริดมาก)
ยกเว้นแนวโหดต่อยตีแต่จะเจ๋งตอนไปวาดใหม่มาเปนของตัวเองง้ะ
เพราะไม่มีพื้นฐานในการวาด

ความฝันตอนนี้ : อยากเป็นดีไซเนอร์ไม่ก้อพยาบาลทหาร แต่อยากวาดการ์ตูนเป็นเรื่อง ดังเปนอนิเมชั่น
ชนิดติดอันดับเลยแหะๆ

สุดท้ายขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยงับ
If you can dream it.You can become it.:)

รูปภาพ

Thaitht

โพสต์ โดย Thaitht »

สวัสดี ...
ชื่อ Benz หรือจะเรียกยังไงก็แล้วแต่เลย
อายุ ประมาณ 16-17 ล่ะมั้งถ้าจำไม่ผิด
อ่า ช่างเหอะๆ ของที่ชอบ ก็คือเต้าหู้
ของที่เกลียดก็คือ ถั่วเขียว (ไม่จำเป็นต้องบอกสินะ สินะ)
วาดรูปไม่ค่อยเก่ง ฝีมือระดับเด็กอนุบาล
แต่ก็จะพยายามเอารูปมาลงให้วิจารณ์กันนะครับ
ยินดีที่ได้รู้จัก..
ชัยชนะ จะรอคอยผู้ที่ไม่ยอมแพ้

Yuki(jib)

โพสต์ โดย Yuki(jib) »

ดีจ้า ขอแนะนำตัวด้วยคนเน้อ...

ชื่อ JIB จ้า
อายุ 23 เจ้าค่ะ (ไม่แก่เกินไปใช่ไหมเนี่ยยยย ><)

สิ่งที่ใช้ก็ เป็น SAI (งูงู ปลาๆ )+ เมาส์หนู วาดทีก็ข้อมือเคล็ดได้ล่ะนะ Y^Y

สาเหตุ ก็เป็นเพราะหลงในการ์ตูน ฮ่าๆ ว่างๆเลยหยิบจับ กว่าจะเสร็จ อารมณ์ท่บิวได้ ก็หมดซะก่อน เเต่ก็เถอะนะ ทำออกมาแล้ว ดูคนเดียวก็เท่านั้น
เลยอยากเอามาให้ทุกคนแนะนำดีกว่า (เพื่อไฟอันลุกโชน ว๊ากกก บ้าแล้ว) พร่ามไปซะยาว

สุดท้ายขอฝากเนื้อฝากผลงานด้วยนะคะ ^/U\^
ให้ใจพาไป ผ่านลายเส้น anime เป็นเพื่อนกันได้นะ ไม่กัดๆๆ ^U^b

รูปภาพ

Cringz

โพสต์ โดย Cringz »

ชื่อ กาย ครับ

อายุ 17

เริ่มวาดรูปตั้งแต่เมื่อ ตอนอายุ 16

เหตุผลที่เริ่มวาด เพราะมีเพื่อนผมคนนึงเค้าทำการบ้านวิชานึง อ. ให้แต่งเรื่องมา 1 เรื่อง ซึ่งเพื่อนผมดันเอาเพื่อนในห้องเรียนไปแต่งเป็นการ์ตูนแล้วจับคนโน้นคู่คนนี้ผมเห็นแล้วมันสนุกดีเลยอยากจะลองวาดการ์ตูน เลยเอาสมุดเรียนมาทำหนังสือการ์ตูนเล่มแรก และหลังจากที่ผมสังเวยสมุดเล่มนั้นไป 1 เล่ม แลกกับการ์ตูน 1 เรื่องแล้ว ผมก็เลยเอาไปให้เพื่อนคนนั้นอ่านจากนั้นเพื่อนๆผมส่วนใหญ่ก็บอกว่า การ์ตูนสนุกดีผมเลยวาดต่อมาเรื่อยๆ ปัจจุบัน วาดมาได้ 3 ภาค ซึ่ง สังเวยสมุดไป 3 เล่มแล้ว ขอจบการราบงานตัวเพียงเท่านี้ครับ!!

sayuminko

โพสต์ โดย sayuminko »

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ ชื่อ ซายูมิโกะ ชอบวาดรูป
อ่านการ์ตูน

Poon

โพสต์ โดย Poon »

สวัสดีฮ้าา
...........
เข้ามาใหม่
ชื่อ: ปุน ฮ้าา
:D

RezkeDzii

โพสต์ โดย RezkeDzii »

สวัสดีค่า
สมาชิคใหม่ค่ะ^^

ชื่อ: อุ้ม
สิ่งที่ชอบ: แมว
นิสัย: อินดี้
อาวุธประจำตัว: ดินสอ+ยางลบค่ะ(ใช้โปรแกรมไม่เป็นอะ แหะๆ)

พูดไม่เก่งค่ะ
ฝากตัวด้วยนะคะ^^

11pm

โพสต์ โดย 11pm »

ดีครับ ^^
ผมชื่อ boy อีกนัยนึงก็ 11pm
ผมเพิ่งวาดการ์ตูนได้สักระยะแล้ว ผมมาจาก 2th.me (ใครมาจากนั่นบ้าง) =w=
ผมวาดมือไม่ค่อยได้เลย ส่วนมากผมจะลง CG ซะมากกว่า แต่ก็กำลังฝึกเหมือนกัน (ถึงเวลาจะไม่ค่อยมีก็เหอะ)
ปกติผมจะเล่นแค่เว็บเดียว 2th แต่ก็เลยว่ามาดูเว็บอื่นบ้างดีกว่าเผื่อจะได้แลกเปลี่ยนข้อมูลที่ดีกันในอนาคต
(พูดไปพูดมาเริ่มเหมือนคนแก่)

อ่า ก็ขอฝากตัวด้วยละกัน ไม่ต้องเรียกพี่เรียกน้องผมขอเป็นเพื่อนกับทุกคนก็แล้วกันครับ ^^

fujimata-mai
ติดต่อ:

โพสต์ โดย fujimata-mai »

ชื่อ :มาอิ (fujimata ma-i)

กรุ๊ปเลือด : AB
ชอบ : แมว , เครื่องเขียน (เจอพวกนี้แล้วตาลุกวาว)
facebook:Fujimata ma-i
หรือหาจากe-mail :fujimata-mai@hotmail.com
ความฝัน : นักเขียนการ์ตูนที่ประสบความสำเร็จ (ที่พ่อสนับสนุนT^T)
สิ่งที่ท้อใจ : เวลาวาดรูปไม่ค่อยมี อยากวาดจัง Y.Y
วาดรูปเฉลี่ยเดือนละ : 6ครั้ง (อย่าถามว่ากี่รูปเพราะไม่เคยมีเวลาทำเสร็จ)
ไม่เคยเลียนแบบลายเส้นใคร
ไม่มีเวลาวาด
ไม่มีแสกนเนอร์ ไม่มีเมาส์ปากกา ไม่มีฯลฯ
ไม่เคยเรียนวาดรูป
ไม่เคย CG
ไม่เคยได้รับการสนับสนุน (ถ้ามีละก็จะดีมากเลย)

...ไม่เคยไม่รู้สึกสนุกเมื่อวาดรูป

ฝากตัวด้วยค่ะ
http://www.comicclubmag.com/cgibin/bkbo ... 18&t=24625

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”